มีนาคม 28, 2024, 09:28:59 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Maker's Mark  (อ่าน 25643 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Maker's Mark
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 04:57:59 PM »
ผมเคยบอกว่าจะจัด Maker's Mark เข้าบ้านตั้งแต่เป็นสมาชิกเวปนี้ใหม่ๆ
จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้จัดเข้าบ้าน :smile6:
วันไหนมีโอกาสไปกรุงเทพไม่พลาดแน่นอน -0043 -0048
ไม่ผิดหวังครับตัวนี้ สำหรับขาโหด รสชาติ นี่แหละ bourbon ที่ชัดเจนตัวหนึ่ง ในหลายๆตัว เท่าที่ได้ชิมมา เร่าร้อน เซ็กซี่ ที่แอบมีความละมุนอยู่ลึกๆ น่าอยู่ใกล้ชิดครับ อิๆๆ

คุณโตมาหาดใหญ่เปล่าละ ผมมีอยู่ขวด จะเปิดให้ชิมดูก่อน หากไม่ติดใจ ก็ไม่ต้องตามหา อิๆๆ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Maker's Mark
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 08:44:49 AM »
ได้รับน้องสาววัยใสขวดจิ๋วนี้มาจากเฮีย City มาสักเกือบสองปีแล้วครับ เอามาทำเป็นการบ้านทบทวนกันสักนิดละกันครับ

สีออกทองแดงเข้มนิดๆ

กลิ่น ขวดนี้ให้กลิ่นที่นุ่มนวลกว่าขวดแรกที่เคยได้ลองมาก แต่ก็ยังคงความครบถ้วนของ Bourbon ได้ชัดเจน

-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Maker's Mark
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 08:47:56 AM »
รสชาติ สาวเมกันจ๋า ฉันรักเธอนะ รสชาติเร้าร้อน แต่แฝงความนุ่มเนียนอยู่ในที
แต่ขวดนี้ให้ความรู้สึกธูปนิดๆ คงเป็นที่การเก็บรักษาที่ไม่ดีของผมเอง

After Taste ไม่ยาวแต่ทิ้งความร้อนแรงเร้าร้อนไว้เหมือนเช่นเคย
เสียดายก็ตรงที่ดันมีธูปปิดท้ายด้วยนิดๆ เก็บไม่ดีเองจะโทษใครได้สินะ  -25
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Maker's Mark
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:20:30 AM »
พึ่งได้มีโอกาสได้ลอง MK เมื่องเสาร์ที่ผ่านมาบอกตรงๆเลยครับแก้วเดียวนี้จอดป้ายเลยนี้ตูกินไรเข้าไปว่ะเนี้ยกิน -0038 กลิ่นแอลนำโด่งมาเลยทิ้งไว้สักพักนึงเหมือนกลิ่นควันไม้แต่แฟนบอกกลิ่นคล้ายๆขี้บุหรี ???? เรื่องรสชาตินี้จิบแรกนี้รุสึกได้ถึงความเผ็นร้อนดีกรีความแรงนี้ตามมาเลยแต่จบมีทิ้งหวานไว้เล็ก บอกตามตรงว่าความดุดันของฝั่งอเมริกันชนนี้เล่นผมงงเลย พึ่งจะจบเจ้า Balvenie boublewood 12 ปี ใช้เวลาเกือบสามเดือนเพราะนานๆกินที่ แต้เจ้า Marker Mark นี้จะกี่เดือนละเนี้ย หรือผมข้ามรุ่นมากไกลเกินไป ถ้าเสาร์นี้ยังงงอีกสงสัยต้องผสมโค้กช่วย อิอิ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:39:15 AM »
พึ่งได้มีโอกาสได้ลอง MK เมื่องเสาร์ที่ผ่านมาบอกตรงๆเลยครับแก้วเดียวนี้จอดป้ายเลยนี้ตูกินไรเข้าไปว่ะเนี้ยกิน -0038 กลิ่นแอลนำโด่งมาเลยทิ้งไว้สักพักนึงเหมือนกลิ่นควันไม้แต่แฟนบอกกลิ่นคล้ายๆขี้บุหรี ???? เรื่องรสชาตินี้จิบแรกนี้รุสึกได้ถึงความเผ็นร้อนดีกรีความแรงนี้ตามมาเลยแต่จบมีทิ้งหวานไว้เล็ก บอกตามตรงว่าความดุดันของฝั่งอเมริกันชนนี้เล่นผมงงเลย พึ่งจะจบเจ้า Balvenie boublewood 12 ปี ใช้เวลาเกือบสามเดือนเพราะนานๆกินที่ แต้เจ้า Marker Mark นี้จะกี่เดือนละเนี้ย หรือผมข้ามรุ่นมากไกลเกินไป ถ้าเสาร์นี้ยังงงอีกสงสัยต้องผสมโค้กช่วย อิอิ
ตัวนี้ต้องแบบ on the rock หรือผสมจะดีกว่าครับ neat ค่อนข้างหนักไปนิดสำหรับคนที่ข้ามสายมาจาก Scotch ครับ

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 02:40:11 PM »
ขอบคุณ @ เก่งที่แนะนำ ตอนแรกจะเปิด Glenfiddich 12 ปี แต่อะไรดลใจให้เป็นขวดนี้ไม่รู้เล่นข้ามทวีปเลยผม ไม่รู้จะเสียของหรือป่าว :try: สงสัยต้องลองวิธี @ แนะนำ