มีนาคม 29, 2024, 12:04:11 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วันของพ่อเลี้ยงเนิน  (อ่าน 37174 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: วันของพ่อเลี้ยงเนิน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 05:42:02 PM »
คลิปเสียงโทรศัพท์เมื่อเช้าอยากฟังมั๊ยครับ :no1:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

พี่เนินครับ พี่เนินยังไม่ได้ตอบผมเลยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:36:11 PM »
ว่าตอนนี้ น้องแพนเค้ก คนนี้ของพี่เนินไปอยู่เสียที่ไหนแล้วครับพี่

แล้วใช่คนนี้หรือปล่าวครับ ที่อ้ายป้อมว่าทำให้พี่เนินสติแตกด้วยอ่ะครับ
แล้วคลิปเสียงที่คุยกันเมื่อเช้าจะให้ผมส่งให้น้องแพนคนนี้ทางไหนดีครับ
ช่วยตอบเด็กหล่ายดอย คนนี้ให้หาข้องใจทีเถอะครับพี่ -0021
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:29:17 PM »
 :laugh1: 555555555

ออฟไลน์ Pomsax แตกขำดอย

• ประถม MC 27/30
Re: พี่เนินครับ พี่เนินยังไม่ได้ตอบผมเลยครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:08:51 AM »
ว่าตอนนี้ น้องแพนเค้ก คนนี้ของพี่เนินไปอยู่เสียที่ไหนแล้วครับพี่

แล้วใช่คนนี้หรือปล่าวครับ ที่อ้ายป้อมว่าทำให้พี่เนินสติแตกด้วยอ่ะครับ
แล้วคลิปเสียงที่คุยกันเมื่อเช้าจะให้ผมส่งให้น้องแพนคนนี้ทางไหนดีครับ
ช่วยตอบเด็กหล่ายดอย คนนี้ให้หาข้องใจทีเถอะครับพี่ -0021

ฮ่า ๆ ๆ อ้ายเก่งครับ อันนี้ผมแน่ใจ๋ครับว่าเป็นหนึ่งในนั้น
ตั้งแต่ผ๋มเป๋นเพื่อนซี้ และยังเป๋นญาติมันตวย (ห่างๆ  โคตร ๆ) พบว่า สามสิบปีมานี้ มันควงสาวบ่อเกยซ้ำหน้ากั๋นเลยครับบ่านี้
...
นับว่ามันเป็นซุปเปอร์หม้อของแท้ครับผม ฮ่า ๆ ๆ  :laugh2:  :laugh1:
มันมากะสายลม.....

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
Re: พี่เนินครับ พี่เนินยังไม่ได้ตอบผมเลยครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:21:03 AM »

จะว่าไป อดีตหวานใจผม ก็น่ารักไม่แพ้ดาราเลยนะครับ...อิอิ

พ่อเลี้ยงเนินอย่าหัดทำตัวเป็นนักการเมืองสิ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:34:59 AM »
ตอบให้มันตรงคำถามหน่อยสิครับ ให้สมกับเป็นเด็กหอมั่นศิลป์หน่อยพี่  -18

• *
Re: พ่อเลี้ยงเนินอย่าหัดทำตัวเป็นนักการเมืองสิ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:48:18 AM »
ตอบให้มันตรงคำถามหน่อยสิครับ ให้สมกับเป็นเด็กหอมั่นศิลป์หน่อยพี่  -18

หามิได้ครับอ้ายเก่ง...แต่ถ้าอ้ายเก่งจะเปิดศึกกับผม ก็อย่าเอาสถาบันมาเกี่ยวข้องครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:12:33 AM »
สถาบันไหนครับ ????

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 01:43:21 PM »
สถาบันไหนครับ ????

หอมั่นศิลป์ ไงค้าบบบบ -14

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:43:51 PM »
เหรอ... นึกว่าอีกสถาบันหนึ่งที่พี่เนินมักพาดพิงของผมบ่อยๆ ซะอีกง่ะ  -0030

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 04:33:12 PM »
นั่นดิครับ พูดถึงสถาบัน แถมเสื้อแดงอิก แห๋มหมิ่นเหม่มากครับพี่เนิน .... -06  -06
ว่าแต่ว่ากลับมาจากเขมรนานละยัง  -16

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 05:09:18 PM »
นั่นดิครับ พูดถึงสถาบัน แถมเสื้อแดงอิก แห๋มหมิ่นเหม่มากครับพี่เนิน .... -06  -06
ว่าแต่ว่ากลับมาจากเขมรนานละยัง  -16
เขมร หรือว่า ห้องกรง เอ้ย ฮ่องกงครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 03:56:25 PM »
เพราะเธอคนเดียว ที่เปลี่ยนเค้าได้  -0025 เธอหลอมหัวใจที่แกร่งดังเหล็กกล้า  -11
ให้หลอมละลายลงมา  :smile3:

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 03:58:35 PM »
ให้เห็นหงส์จากฟากฟ้า ลงมาเป็นข้าผีแดง  :red:  :red:

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 04:00:40 PM »
ครับ สุภาพสตรีที่สวยที่สุดในประเทศไทยคนหนึ่ง ที่สามารถเปลี่ยนพ่อเลี้ยงเนินของเรา
จากสาวกหงส์แดง แปลงมาเป็นแมนยู ยู้ฮู ได้ในเวลาแค่ช่วงข้ามเที่ยงวัน...

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 04:01:48 PM »
แมทช์นี้ คืนนั้น ที่แมนยูจัดไป 3 ดอก ฮ่า ๆ ๆๆ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 04:16:14 PM »
ด้วยคำขาดหวาน ๆ ออกมาจากใจเธอ "ถ่อพี่ ต่อให้หล่อแค่ไหน ถ้ามิใช่สาวกแมนยู ฯ หนูก้อไม่คบ"
....
ก่อนส่งเจ้าหล่อนขึ้นเครื่องเมื่อวานบ่าย ไอ้พ่อเลี้ยงตัวดีของเรา เดินไปกระแซะน้องบุ๋มเค้า แล้วเอ่ยเอื้อนวาจา นุ่ม ๆ สไตล์อ้ายเนิน
"คุณบุ๋มครับ ผมคิดดูแล้ว หากผมเป็นสาวกหงส์ โลกก้อคงมิได้เย็นลง แต่หากวันนี้ ผมมายืนอยู่เคียงข้าง เพื่อเชิดชูผีแดง มิตรภาพของเราคงจะยืนยาว
ผมตั้งปณิธานแล้วครับ ต่อจากนี้ไป ผม....จะเป็นแฟนผี.....แดง"

เนินกล่าวออกมาด้วยหัวใจที่เปี่ยมไปด้วยความหวัง หวังสักวันว่า หญิงสาวที่เค้าได้เอ่ยเอื้อนวาจาด้วยจะเห็นใจ และหยิบยื่นไมตรีให้ด้วยความรัก ....
แม้ว่าสิ่งที่เนินต้องฝืนใจทำ จะทำให้ใคร ๆ ต้องตราหน้าว่าเป็นคนทรยศ เนินทรยศต่อทุกคนได้ ทุกคนแม้กระทั้งหงส์แดงที่เนินรักมาตลอดชีวิต
แต่เนินไม่สามารถที่จะทรยศต่อน้ำเสียงที่หวานหยดเยิ้ม เนินไม่สามารถที่จะทรยศต่อใบหน้าหวานซึ้งแบบนี้ได้...
ถ้ามีสิ่งใดที่จะทำให้เธอคนนี้รับรู้ได้ สายลมช่วยพัดไปบอกเค้าหน่อย ว่าเนินจะไม่ยอมให้ทีมใด มันมาย้ำยีหัวใจของเธอคนนั้น

คนที่เนินรัก คนที่เนินหลง เนินจะไม่ยอม แม้ว่าทีม ๆ นั้น มันจะเป็นหงส์ที่เนินเคยรักก้อตาม......

ปนัดดา .....ขอให้เธอรู้ไว้ เนินทรยศต่อเกียรติภูมิแห่งหงส์ได้ แต่เนินทรยศต่อหัวใจตัวเองที่มีต่อคุณไม่ได้ .... :love: 

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 04:52:58 PM »
ตื่นๆ -0025 ไอ่เนิน ตื่นๆ

ป้อมคิงบ่น่าเลย..........

ส่วนเพลงเนี้ยขอ มอบให้คุณบุ๋ม..
<a href="http://www.youtube.com/v/GTIGbwOLoJQ&amp;hl=en_US&amp;fs=1&amp;&quot;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/GTIGbwOLoJQ&amp;hl=en_US&amp;fs=1&amp;&quot;</a>

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 05:13:34 PM โดย แมค ตีนดอย »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 09:12:44 PM »
ตื่นๆ -0025 ไอ่เนิน ตื่นๆ

ป้อมคิงบ่น่าเลย..........

ส่วนเพลงเนี้ยขอ มอบให้คุณบุ๋ม..

ฮ่า ๆ ๆ อ้ายแมค เพลงสุดกีบมาก แต่อี่น้องนางเอกมิวสิคเพลงนี้สุดยวงมากครับอ้ายแมค...
ถ้าอี่น้องนางเอกคนนี้หื้อฮาเปลี่ยนจากเชียร์ทีมแมนยูฯ มาเป็นทีมป่าตันฟุตบอลคลับ ฮาก่อเอา จะเอาหยั๋งฮาหื้อโหม้ดดดด  -16  -16

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:46:47 AM »
ด้วยคำขาดหวาน ๆ ออกมาจากใจเธอ "ถ่อพี่ ต่อให้หล่อแค่ไหน ถ้ามิใช่สาวกแมนยู ฯ หนูก้อไม่คบ"
....
ก่อนส่งเจ้าหล่อนขึ้นเครื่องเมื่อวานบ่าย ไอ้พ่อเลี้ยงตัวดีของเรา เดินไปกระแซะน้องบุ๋มเค้า แล้วเอ่ยเอื้อนวาจา นุ่ม ๆ สไตล์อ้ายเนิน
"คุณบุ๋มครับ ผมคิดดูแล้ว หากผมเป็นสาวกหงส์ โลกก้อคงมิได้เย็นลง แต่หากวันนี้ ผมมายืนอยู่เคียงข้าง เพื่อเชิดชูผีแดง มิตรภาพของเราคงจะยืนยาว
ผมตั้งปณิธานแล้วครับ ต่อจากนี้ไป ผม....จะเป็นแฟนผี.....แดง"

เนินกล่าวออกมาด้วยหัวใจที่เปี่ยมไปด้วยความหวัง หวังสักวันว่า หญิงสาวที่เค้าได้เอ่ยเอื้อนวาจาด้วยจะเห็นใจ และหยิบยื่นไมตรีให้ด้วยความรัก ....
แม้ว่าสิ่งที่เนินต้องฝืนใจทำ จะทำให้ใคร ๆ ต้องตราหน้าว่าเป็นคนทรยศ เนินทรยศต่อทุกคนได้ ทุกคนแม้กระทั้งหงส์แดงที่เนินรักมาตลอดชีวิต
แต่เนินไม่สามารถที่จะทรยศต่อน้ำเสียงที่หวานหยดเยิ้ม เนินไม่สามารถที่จะทรยศต่อใบหน้าหวานซึ้งแบบนี้ได้...
ถ้ามีสิ่งใดที่จะทำให้เธอคนนี้รับรู้ได้ สายลมช่วยพัดไปบอกเค้าหน่อย ว่าเนินจะไม่ยอมให้ทีมใด มันมาย้ำยีหัวใจของเธอคนนั้น

คนที่เนินรัก คนที่เนินหลง เนินจะไม่ยอม แม้ว่าทีม ๆ นั้น มันจะเป็นหงส์ที่เนินเคยรักก้อตาม......

ปนัดดา .....ขอให้เธอรู้ไว้ เนินทรยศต่อเกียรติภูมิแห่งหงส์ได้ แต่เนินทรยศต่อหัวใจตัวเองที่มีต่อคุณไม่ได้ .... :love: 

อ.ป้อมครับ สำบัดสำนวนชวนให้จินตนาการ...น่าไปเขียนหนังสือขายได้
แนะนไำให้เขียนนิยายรักซักเรื่อง  โดยมีอ้ายเนินเป็นตัวละครเอก ครับ   -21