เมษายน 28, 2024, 02:55:02 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนสู่ เวปบอร์ดใหม่ของเราชาว Montfort 2527/2530 ก๋างโต้ง  (อ่าน 12496 ครั้ง)

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
ยินดีต้อนรับครับเพื่อนๆ ทุกคนใครที่แวะเข้ามารายงานตัวแล้วขอให้สมัครสมาชิก และร่วมลงชื่อในเวปบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ yomja

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
เข้ามารายงานตัวแล้วค่ะ

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
มาแล้วเช่นกันเน้อ

sarawut.a

ดีครับ ค่อยๆ ทยอยกันมารายงานตัวจะได้ keep connect กันเอาไว้

แล้วต่อไปเราค่อย move กันจากที่นู้นมาที่นี่กันแทน

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
มาแว้วววววว...! ( จนได้ )
บอรด์นี้ใช้ยากมากๆๆๆๆๆๆ ใช้เวลาประมาณ 15 นาทีกว่าจะเข้าใจ จะให้ดีนะ เอาแถบแดงๆให้เล็กลงหน่อย เพราะมันใหญ่แข่งกับตรงเนื้อหา ดูแล้วเลยงงงงง
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
อีกอย่างนึงนะ ไอ้ตรงตัวหนังสือ "ตอบ" นะ ใหญ่หน่อยได้ป่ะ และไอ้คำว่าตั้งกระทู้นะ เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นเช่น ตกลง หรือ ส่งข้อความ ได้บ่ เพราะคำว่าตั้งกระทู้ มันเหมือนจะตั้งกระทู้ใหม่นะ ตอนแรกไม่กล้ากดนะเนี้ย กลัวผิด
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

sarawut.a

ok ครับซึมทราบจะแจ้งให้เฮีย City ทราบอีกทีครับ เดี๋ยวแกคงเข้ามาอ่าน Comment อีกครังหนึ่ง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
วันนี้ขออนุญาตขุดอีกสักอันอ่ะนะ ว่าแรกๆ หมู่เฮาทักทายกันไว้อย่างไรบ้าง
ย้อนรอยอดีตเกือบ 1 ปีที่ผ่านมากว่าจะมีวันนี้ได้เนอะ ;D
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ดีครับ ย้อนรอยกัน

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ให้ผมเปิดประเด็นกวน ๆ ทะเลาะกันไหม

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 >:( อ้าว บ่าแจ็คผีบ้า เปิ้นกำลังจะฉลองครบรอบปี หาเรื่องเ :-X ยละ  ???

ให้ผมเปิดประเด็นกวน ๆ ทะเลาะกันไหม
เอาดิน้าแจ๊ค ผมรออยู่ เห็นพูดมาหลายวันแล้วอ่ะ
น้าแจ็คผีบ้าปลาทอง ณ สันป่าตอง ;D
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Tooktik

• อนุบาล MC 27/30
  • **
คุยกันมาเป็นปีแล้วเน๊อะ เหมือนแป๊บเดียวเลย
มีเรื่องคุยมั่ง ไม่มีมั่ง  จากไม่กี่คนเดี๋ยวนี้ เพียบเลย ดีจัง
คิดถึงคนตั้งสมญานามให้แจ็คนะ โก้ใช่ป่ะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 ;) Tooktik ก็หายไปนานเหมือนกันนะ  :D
แต่ก็ดีใจเน้อ ที่เข้ามาร่วมฉลองใกล้วันครบรอบขวบปี  ;)

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
หมู่เฮาต้องสามัคคีกันโปรดอย่าตั้งกระทู้ให้มาทะเลาะกันแลยนะเฮียเจ๊คเสียววะ

• *
:D ปู่แจ๊คผีบ้า หนึ่งปีผ่านไปยังผีบ้าบ่หาย

• **
ฮื่อ เก๋ หายไปนาน แม่ป่วยจ้ะ กว่าจะแล้วเรื่อง ในขั้นตอนแรก
ก็ประมาณ 2-3 เดือน  ทีนี้ก็เป็นขั้นตอน ติดตามผลทุก 3 เดือนแล้ว
ก็ค่อยเบาใจ มีจิตใจมาคุยกับเพื่อน ๆ ได้บ้าง
แจ็ค เค้าคงแซว ป่วน ให้บอร์ดมีสีสันแหละ
ถ้าจำได้ประมาณแค่ปลาทอง จะจำดาราบ้านเราได้ยังไง๊
เกิดทุกวันยิ่งกว่าดอกเห็ด  อยากเป็นกันจิ๊ง ดาราเนี่ย
เออ แต่ถ้าไม่เยอะ แจ็คคงไม่มีอะไรเขียนเน๊อะ

• *
แม่ไม่บายเป็นไรเหรอติ๊ก เอาใจช่วยให้แม่แข็งแรงไวๆ นะ  ติ๊กก็เหมือนกัน
เข้มแข็ง อดทน บึกบึน สู้เว้ย!

ครับ... ขอให้แม่เจ้ตุกติกแข็งแรงขึ้นไวๆ คร๊าบ

• **
ขอบจาย แต่แหมคำอวยพรเหมือนอดทนได้เกินคนว่ะ
เราเป็นหญิงบอบบางนะจ๊า
แม่เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองจ้า แต่เช็คละเอียดแล้ว
ทั้ง CTscan   Bone marrow biopsy  ก็ ไม่เจอนะ
หมอบอกว่าตัดเนื้อปอดส่วนที่มันฝ่อไปแล้ว
ทีนี้ก็เจาะเลือดดู  parameter ยาวเป็นหางว่าวจุฬาเลยว่ะ
ทุก 3 เดือน  เฮ้อก็ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่
ต้องทำใจ ดูสิ พ่อแม่เพื่อนรุ่นเราไปกันกี่คนแล้วว  เรายังดี
ยังไงก็ยังมีพ่อ แม่ อยู่เป็นกำลังใจ ก็ทำเวลาที่มีอยู่ให้ดีที่สุด
ยังไงก็ได้โอกาศอีกครั้งแล้วนี่  ตอนนี้ก็เริ่มมาเช็คตัวเองบ้างแล้ว
แล็บทั้งหลายผลก็โอเคนะ เหลือตรวจร่างกายอย่างเดียว
เพื่อน ๆ อย่าลืมเช็คประจำปีกันบ้างนะ  อายุก็แตะโค้งเข้าหลักสี่กันแล้ว
ไปหาหมอกับแม่ทีไร ต้องทำใจทุกที กลุ่มคนไข้โรคมะเร็งต่าง ๆ นะ
อายุน้อยกว่าพวกเรายังมีเล้ย เป็นแล้วมันรักษากันยาว แล้วก็ผลข้างเคียงมีเยอะมาก
เป็นคนวัยทำงานซะเยอะกว่ากลุ่มคนมีอายุแล้วนะ น่าจะเป็นจากสิ่งแวดล้อม อาหาร แล้วการดูแลตัวเองน่ะ
อาจารย์ที่เป็นเจ้าของไข้แม่เรานะ เก๊ง เก่ง จบบอร์ดอเมริกัน แถมแก่กว่าเราปีเดียว เกิด 12 เอง
เก่งมาก ๆ พูดให้เข้าใจง่าย แล้วก็คนไข้ไม่กลัว ไม่ใจฝ่อเลย โชคดีจริง ๆ ( ไม่ได้ชวนให้ไปหานะ อิอิ )