เมษายน 29, 2024, 11:38:33 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านโด่เดี่ยวแต่ไม่เดียวดาย  (อ่าน 21560 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ถึงท่านโด่เดี่ยวแต่ไม่เดียวดาย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 09:21:56 PM »
แล้วจารย์โก้รู้ได้ไงว่าไม่เจ็บล่ะ เอ... หรือว่า.... ::)

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
Re: ถึงท่านโด่เดี่ยวแต่ไม่เดียวดาย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:07:46 PM »
แล้วจารย์โก้รู้ได้ไงว่าไม่เจ็บล่ะ เอ... หรือว่า.... ::)

ไอ้เจ็บไม่เจ็บไม่รู้ เพราะตูยังไม่ไปปิคนิก แต่ไอ้เรื่องฟิตเนี้ย บ่เจื้อแน่นอนท่านโอ๋ 555
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Tooktik

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:38:32 PM »
เค้าว่าถ้าทำปิคนิคแล้วจะอ้วนขึ้นนา  หรือโก้ไปแอบทำมาแล้ว โถ รู้สาเหตุของเด็กสมบูรณ์ซะแย้ว น่าสงสารหนอนน้อยจิง ๆ

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 04:09:51 PM »
ครายว่าหนอนน้อยย่ะ เค้าเรียกว่าอนาคอนด้าต่างหาก 555
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 07:34:43 PM »
คุณตุ๊กติ๊กครับ
เพราะอะไรเหล่าภรรยาทั้งหลาย
ถึงต้องการให้สามีไปปิกนิคครับ?
อยากรู้ความในใจฝ่ายหญิงจัง
เพราะถ้าทำสำเร็จก็น่ายินดี
เหมือนคุณเมศที่ฟิตขึ้น 3 เท่า (ไม่รู้ว่ากับภรรยาหรือเปล่า)
แต่ถ้าพลาด...
นั่นหมายถึงการล่มสลายของกรุงหงสาวดี
ที่ไม่สามารถกลับมาผงาดได้อีกเลย

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 12:19:57 PM »
ท่านหมอพูดถูกต้องที่สุด เอ ! ถ้าไปปิคนิกนี่คือการล่มสลายของกรุงหงสาวดี แล้วที่เมืองแปรโดยเผาจนวอดวายมันไม่โดนตัดจนเหลือแต่ตอเลยหร๋อท่านหมอ

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 06:07:34 PM »
เฮ่ย.. มันมีโอกาสพลาดได้ด้วยเหรอ ทำหมัน เอ๊ย! ปิกนิก เนี่ยนะ

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 02:18:09 PM »
ตอบท่านหมอโฮจุน ริมดอยของเรานะค้าบ จริง ๆ แล้วส่วนตัวก็เลิกพูดกันไปแล้ว เพราะเลี่ยงตลอดคาดว่าไปโดนเพื่อนขู่มาแยะ สามารถผิดคำพูดกับเมียที่เคารพได้ลงคอ ตลอดเวลา 14 ปีที่คบกันมามีเรื่องนี้แหละ กลัวซะจิ๊ง เราเคยขู่ขนาดวางยาแล้วจะพาขึ้นเขียงเลยนะ  เล่นเอาไม่กล้ากินอะไรจากมือเราโดยตรงอยู่นานเชียว ( ไม่รู้จักเจ๊โหดซะแล้ว )  ตอนนี้เลยเฉย ๆ แล้ว  ไม่ทำก็ไม่ทำ สงสัยกลัวไม่เหมือนเดิม อิ อิ  แต่เพื่อนเราบอกว่าที่ออฟฟิศมันใครทำนี่ฮีโร่เลย ขนาดแข่งไปทำแล้วมาคุยกันเลยนะ ว่ากูทำแล้วเว้ย ไม่เจ็บเลยแค่จุก ๆ  เรานะงงมากเลย แสดงว่าไอ้ปิคนิคเนี่ยมังคงมีองค์ประกอบหลักอยู่ที่สิ่งแวดล้อมที่ทำงานด้วย แหง ๆ ( ตัดซะเลยง่ายดี )

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:06:25 PM »
^
^
^
 :o
เจ้าแม่ขาโหดตัวเป็นๆ มาแว้ว
สงสัยต้องกลับไปนั่งคิดใหม่ทำใหม่ดีก่ามั้ง

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 09:11:17 PM »
ไม่รู้จัก "ติ๊กจอมตัด" ซะแล้ว 555 ฉับบบบบ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 01:40:08 AM »
จ๊าก! ถึงขั้นคิดวางยากเชียวเหรอติ๊ก

ไหนๆ กระทู้นี้ก็มาแนวนี้ซะแล้ว  จึงอยากถามเพื่อนๆ ที่ทำงานด้านหยูกยาทั้งหลายว่า  การที่คุณหมอร.พ. ตำรวจที่ออกมาแถลงผลงานการคิดค้น Love Lotion ว่าได้ผลถึง 60% น่ะ  ในทางวิชาการแล้ว 60% นี่ถือว่าประสบผลสำเร็จและปลอดภัยพอจะผลิตออกจำหน่ายได้เหรอ  ยาที่ออกสู่ท้องตลาดให้ประชาชนบริโภค (กิน ใช้ ดื่ม ทา พอก ฯลฯ) โดยทั่วไป มีมาตรฐานไหมว่า ต้องได้ผลกี่เปอร์เซนต์ขึ้นไป

(คือเรารู้สึกว่า 60% เป็นตัวเลขที่น้อยเกินไป และไม่แฟร์กับผู้บริโภค ยาคุณได้ผลเกินครึ่งมาหน่อยเดียว แต่คุณคิดจะผลิตเพื่อจำหน่ายแล้วอ่ะ)

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 11:11:05 AM »
ชีวิตคู่เนี่ยมันต้องมีการปรับเปลี่ยนมุมมองระหว่างกันตลอดเวลา  เหมือนโปรแกรมที่มันต้องมีการอัพเดทนั่นเอง  จะทำหมันหรือไม่ทำ ถ้าไม่อยากจะท้องมันก็มีอีกหลายวิธีที่จะทำไม่ให้ท้อง  หรือไม่อยากให้สามีไปเที่ยว ไปมีกิ๊ก มันก็ต้องมีวิธี  เพราะไม่มีใครรู้ธรรมชาติของคู่เราได้ดีไปกว่าตัวเราอีกแล้ว  ไอ้โลชั่นสารพัดสรรพคุณก็เหมือนกัน  มันจะมีความสำคัญตรงไหนถ้าเรารู้ใจกัน ( ทะลึ่งไม๊เนี่ย ) จิงป่ะ  เปลืองเงินมาก ๆ ไอ้คนคิดออกมาขายก็ล่อแหลมกับการทำผิดกฏสารพัดกฏที่เมืองไทยจะยกออกมาพูดถึงกัน  ยิ่งเป็นของต่ำกว่าใต้สะดือเนี่ย  ฮอทมาก  ( แต่จริง ๆ ขายดีนะยะ  พอดีหน้าฉันโหดพวกหื่น ๆ มันก็เลยไม่ค่อยกล้ามาถามหาพวก นี้กันเท่าไหร่ )   แต่ถ้าพูดกันไม่รู้เรื่องนะ  ท้ายสุด ตัดแล้วต้องต้มด้วยกันมันเอามาต่อได้  ต่อได้นะเฟ้ย หมอไทยเก่งจะตายเดี๋ยวนี้

ออฟไลน์ Poramet

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 05:46:41 PM »
ไม่จริงอ่ะ ไอ้โอ๋โกหก .....!
เอาไงแน่ว่ะ จะเชื่อจารย์โกย หรือว่าป๋าเมศดีอ่ะ
ชักลังเลแว้วดิ >:(
ป๋าเมศเข้ามาชี้แจงและฟันธงด่วนด้วยครับ
คืออย่างงี้ครับ ตอนจะผ่าลูกคนที่3ผมดันทะลึ่งขอเข้าไปถ่ายวีดีโอ
ขณะที่หมอกำลังกรีดท้องแล้วตัดพังผืด อยู่ดีๆผบ.ผมก็ตื่นขึ้นมาแล้วร้องโอย....เจ็บๆๆๆๆๆ
หมอผ่าก็เลยสั่งหมอดมยาให้เพิ่มยาสลบ สักพักเค้าก็เงียบไป ผมนึกในใจว่าเค้าคงต้องเจ็บมากๆๆ
ผ่าตั้ง3ครั้งแล้ว ขนาดหมอทำอย่างดีก็ยังเจ็บ แต่แล้วจู่ๆเค้าก็พูดขึ้นมาอีก คุณ ห ม อ (เสียงยานๆหน่อย)
ผมก็คิดว่าเค้าเจ็บอีกแล้ว นึกในใจ "ไอ่หมอนี่มันยะจะดัยมันวะ" แต่มันไม่ใช่อย่างนั้น
เค้าพูดต่อว่า คุณ ห ม อ อย่า ลืม นะ (ฮาก่องงหมอลืมอะหยังบะ) เค้าพูดต่อเสียงยานกว่าเดิม
อ ย่ า ลื ม ทำ หมัน คุณ ปรเมศศศศศ แล้วเค้าก็หมดสติไปเลย กล้องวีดีโอแทบหลุดมือ
(อะหยังเมียฮามันจะขนาดนั้นบะ เปิ้นว่าสิ่งที่เขาอู้มาในขณะนั้นมันต้องออกมาจากก้านสมอง)
ผมก็เลยตัดสินใจทำก็ทำวะ ผมปรึกษาหมอก่อนผ่าว่า หลังจากผ่าแล้วนานมั้ยมันจะใช้งานได้
 หมอบอกว่าเพื่อนหมอ3วัน(ฮาก่องงหมอยะหยังบอกเพื่อนใช้เวลา3วันแล้วต๋อนหมอเป๋นจะใดหมอยังบะบอก
กะว่าหมอก่อบะดั้ยทำหมัน ฮาชักลังเล แต่นึกถึงกำอู้เปิ้ลต๋อนผ่าต๊องฮาก่อเลยลุย)
ผมผ่าวันที่14ตอนบ่ายช่วงผ่าไม่ต้องพูดถึงดีกว่าเนาะเดี๋ยวมีการเปลี่ยนใจ 
เพื่อนๆ ตอนที่ผมลุ้นที่สุดก็คือตอนเช้า พอตื่นผมรีบดูก่อนเลย
โอ้....เคารพธงชาติ....รอดไปเรา   ส่วนเรื่องฟิตขึ้น3เท่าผมขอเคลียรกับอ.โกยส่วนตัวนะครับ

sarawut.a

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 08:26:50 PM »
 แต่ถ้าพูดกันไม่รู้เรื่องนะ  ท้ายสุด ตัดแล้วต้องต้มด้วยกันมันเอามาต่อได้  ต่อได้นะเฟ้ย หมอไทยเก่งจะตายเดี๋ยวนี้
เจ้โหดอ่ะเจ้โหด ตัวจริงเสียงจริงเลยอ่ะ
ตัดแล้วให้เป็นกินยังไม่โหดเท่าต้มแล้วเก็บเป็นที่ระลึกแบบเจ้โหดอ่ะ
แต่จริงๆ คิดอีกทีก็ดีนะ Tooktik ลูกจะได้มีแม่สองคนไปเลยเป็นไงล่ะ อุๆๆๆๆ

อีกอย่างป๋าเมศคร๊าบ
ช่วงผ่านี่ต้องถึงกับเว้นวรรคไม่พูดถึงกันเลยเหรอ
แบบนี้ยิ่งทำให้อยากเปลี่ยนใจไม่ไปปิคนิคมากก่าเดิมอีกดิ :'( :-[

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 09:40:03 PM »
โอ้....เคารพธงชาติ....รอดไปเรา   ส่วนเรื่องฟิตขึ้น3เท่าผมขอเคลียรกับอ.โกยส่วนตัวนะครับ
[/quote]
จานัดเคลียร์กันเมื่อไรล่ะท่าน แน่จริงห้ามมียาอารายจีนๆช่วยนะเฟ้ย 555

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 09:42:50 PM »
ชีวิตคู่เนี่ยมันต้องมีการปรับเปลี่ยนมุมมองระหว่างกันตลอดเวลา  เหมือนโปรแกรมที่มันต้องมีการอัพเดทนั่นเอง  จะทำหมันหรือไม่ทำ ถ้าไม่อยากจะท้องมันก็มีอีกหลายวิธีที่จะทำไม่ให้ท้อง  หรือไม่อยากให้สามีไปเที่ยว ไปมีกิ๊ก มันก็ต้องมีวิธี  เพราะไม่มีใครรู้ธรรมชาติของคู่เราได้ดีไปกว่าตัวเราอีกแล้ว  ไอ้โลชั่นสารพัดสรรพคุณก็เหมือนกัน  มันจะมีความสำคัญตรงไหนถ้าเรารู้ใจกัน ( ทะลึ่งไม๊เนี่ย ) จิงป่ะ  เปลืองเงินมาก ๆ ไอ้คนคิดออกมาขายก็ล่อแหลมกับการทำผิดกฏสารพัดกฏที่เมืองไทยจะยกออกมาพูดถึงกัน  ยิ่งเป็นของต่ำกว่าใต้สะดือเนี่ย  ฮอทมาก  ( แต่จริง ๆ ขายดีนะยะ  พอดีหน้าฉันโหดพวกหื่น ๆ มันก็เลยไม่ค่อยกล้ามาถามหาพวก นี้กันเท่าไหร่ )   แต่ถ้าพูดกันไม่รู้เรื่องนะ  ท้ายสุด ตัดแล้วต้องต้มด้วยกันมันเอามาต่อได้  ต่อได้นะเฟ้ย หมอไทยเก่งจะตายเดี๋ยวนี้
ตัดแล้วต้ม..! โอ้แม่จ้าว..! ทำไม่ไม่นำไอ้สองแก่นไปทำพะโล้ด้วยเลยละแม่..? น่ากัวจินๆง่ะ

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:39:54 AM »
ไม่ต้องต้มหรอกติ๊ก ใส่ไมโครเวฟก็ได้ ไม่ยุ่งยาก สุกเหมือนกัน
แต่อาจต้องเอาส้อมจิ้มๆ ให้เป็นรูๆ ก่อนนะ ไม่งั้นเดี๋ยวไข่ระเบิด 555

เรื่องของโอ๋สนุกมาก ถ่ายไว้หรือเปล่าซีนที่แอนบอกหมอน่ะ อยากเห็นจัง
ส่งไปไว้ที่จีเมล์ให้เพื่อนๆ ดูหน่อยดิ อิ อิ  :D

sarawut.a

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:32:16 AM »
ทำม่ายป้าๆ แถวนี้โหดกานจินๆ เลยอ่ะ

ป้าฉัตร์ จารย์โกย เสี่ยกานต์เค้าได้ลำดับ 1112
ของกระทู้ในตำนานที่เวปโน้นแล้ว
รบกวนเพื่อนช่วยเป็นเจ้าภาพจัดการให้ด้วยดิ
แล้วก็บอกเลขที่บัญชีทาง PM ให้ด้วย
จาได้ช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายให้กันด้วย

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:42:52 AM »
เค้ารู้กันตั้งนานแล้วล่ะลุ๊ง ตอนนี้เจ้าตัวเค้าไปภูเก็ต
เค้าว่าเอาไว้ค่อยนัดกัน ก็ยังไม่รู้เลยว่าเอาไง
เดี๋ยวเอาไว้วันไหนเรานัดประชุมรุ่นค่อยสั่งก็ได้มั้ง ดีมะกานต์ จารย์โก้?

ออฟไลน์ ใหญ่ในกาด

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:09:18 AM »
เค้าว่าถ้าทำปิคนิคแล้วจะอ้วนขึ้นนา 
ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับทำปิคนิค แต่กับเมียที่บ้าน
รู้สึกว่าคุณแม่ของลูกจะอวบขึ้น(ถึงบวม)
ลดอาหารแต่ความอวบก็ยังไม่ลด(เนื่องจากเสวยไฮนีเก้นทุกเย็น)
เห็นบอกว่า "เราจะผอมให้ดู แล้วเธอจะเสียใจ"
พูดคำนี้มาได้หลายเดือนแล้วจนลูกก็ ๒ ขวบแล้ว
ก็ยังไม่ลดซักที(เนื่องจากปริมาณไฮนีเก้นยังซึมเข้าสู่กระแสเลือดทุกๆเย็น)
เห็นร่ำๆว่าจะขอ งบลับ ไปเข้าคอร์สอีกละ เป็นไม้ตายสุดท้าย
แต่ผมว่าก็อ้วนขึ้นจริงๆนะ เพราะตอนหลังจากมีลูกคนแรกก็ยังผอมเลย
ถึงแม้ว่ายังกินเบียร์