พฤษภาคม 02, 2024, 03:34:05 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1039458 ครั้ง)

ออฟไลน์ ben urban

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #1140 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 06:44:12 PM »
คุณตือครับ...ยังไงผมก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ หวังว่าตอนช่วงเวลาที่คุณตือขึ้นไปแอ่วเหนือ ราคาค่าตัวของเหล่าสาวงาม อย่าได้ขึ้นสูงจนเกินงาม จนทำให้คุณตือกวาดต้อนสาวงามกลับมาที่กรุงเทพได้น้อยเกินกว่าที่ตั้งใจไว้ นะครับผม...สาธุ  สาธุ  -0029 -0029
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #1141 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:04:18 PM »
รอลุ้นให้คุณเบน ลองของครับ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ้างครับ 023
เรื่องราคานี่ผมว่าอย่างที่คุณเบนพูดมาก็ถูกอยู่ครับ เพราะมันถูกกว่าบ้านเราหลายอยู่ครับ
อีกทั้งบางตัวมันก็ไม่ได้เข้ามาขายในบ้านเราด้วยครับ
งานนี้คงต้องค่อยๆ เลือกและสะสมกันไปให้คุ้มค่าเงินที่กว่าจะหาได้มันลำบากอยู่ครับ -08
ช่วงนี้ขอเก็บของเก่าไปเรื่อยๆ ครับ คงจะทยอยเปิดที่มีอยู่ใหม่เดือนละหนึ่งครับ ดื่มไม่ทันครับ -25
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 01:12:03 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #1142 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:45:41 PM »
ไม่ค่อยได้เข้ามาในเวบเอ็มซีเลย เก่ง กำลังติดทวิตเตอร์เล่นแล้วได้ข่าวเยอะดี

« ตอบกลับ #1143 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 05:38:48 PM »
ได้เลยครัยพี่เก่งฯ ผมมีโอกาสลองของเมื่อไหร่ ผมจะรีบรีวิวรสชาด ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ รับทราบและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับผม...ตอนนี้ผมขอรอให้ร่างกายเข้าที่เข้าทางปกติจากโรคต่อมน้ำลายอักเสบสักหน่อยครับ...จะได้เริ่มบรรเลงเหล้าได้สักทีครับบบผมมม -30 -30
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1144 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 09:14:13 PM »
ถ้าเหล้าที่ด่านราคาขึ้น แล้วของน้อยก็น่าเสียดายครับ

แต่ใจจริงผมแค่ได้ที่ฝากอยู่กับคุณเก่งก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ ส่วนที่เหลือคือกำไรครับ

พอดีช่วงนีู้้รู้สึกว่าจะทานตัวไหนก็รู้สึกไม่ค่อยต่างกันมาก เหมือนว่ามันต้องขึ้นอยู่กับอารมณ์และสภาพร่างกานในตอนที่ดื่มเหมือนกัน
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #1145 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 11:06:40 PM »
ไม่ค่อยได้เข้ามาในเวบเอ็มซีเลย เก่ง กำลังติดทวิตเตอร์เล่นแล้วได้ข่าวเยอะดี
หากินกับข่าวมันก็ต้องเป็นแบบนั้นแหละถูกแล้ว รอกลับบ้านมาเมื่อไหร่ค่อยไปนั่งที่หน้า ธกส. ใกล้บ้านคิงก็แล้วกัน
เดี๋ยวรอปิดเทอมนี้จะไปสังเกตการณ์ให้ล่วงหน้าก็แล้วกันเน้อ

ถ้าเหล้าที่ด่านราคาขึ้น แล้วของน้อยก็น่าเสียดายครับ

แต่ใจจริงผมแค่ได้ที่ฝากอยู่กับคุณเก่งก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ ส่วนที่เหลือคือกำไรครับ

พอดีช่วงนี้รู้สึกว่าจะทานตัวไหนก็รู้สึกไม่ค่อยต่างกันมาก เหมือนว่ามันต้องขึ้นอยู่กับอารมณ์และสภาพร่างกายในตอนที่ดื่มเหมือนกัน
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับคุณตือครับ เรื่องราคาผมว่าถ้ารักจะดื่มอย่าไปซีเรียสกับมันจะดีกว่าครับ เอาเป็นตามกำลังทรัพย์เราดีที่สุดครับ
ส่วนเรื่องของน้อยนี่ อาจเป็นว่าป๋าแกไปช่วงปลายเดือน ประกอบกับเจ้าประจำที่ผมฝากเค้าซื้ออยู่บ่อยๆ
เขาบอกว่าช่วงนี้ไม่ใช้ฤดูเที่ยวครับ คนไม่ค่อยมี ทางโน้นเลยอาจไม่กล้าสต๊อกของก็ได้ครับ
ถ้าคุณตือมาช่วงหยุดวันแม่ ก็น่าจะมีของเข้ามาเยอะขึ้นครับ เพราะเป็นวันหยุดต่อเนื่องคนน่าจะไปเที่ยวกันเยอะอยู่ครับ

เรื่องของการดื่มนั้นเคยมีคนสอนผมถึงองค์ประกอบในการดื่มเหล้าว่า

"เหล้าจะรสชาติดีหรือไม่นั้น สิ่งที่สำคัญที่สุดคืออารมณ์ของเราครับ ถ้าอารมณ์ของเราไม่มีแล้วนั้น
ต่อให้เหล้านั้นราคาเป็นหมื่นเป็นแสน รสชาติจะเยี่ยมยอดขนาดไหน มันก็ไม่ต่างไปจาเหล้าดาดๆ ทั่วไปครับ"

"การดื่มเหล้านั้นจะสนุกหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่าเราดื่มอยู่กับใคร" -0019
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2010, 11:13:22 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ donggy

• *
« ตอบกลับ #1146 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:27:55 AM »
[
"การดื่มเหล้านั้นจะสนุกหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่าเราดื่มอยู่กับใคร" -0019
[/quote]ดื่มกับภรรยาสิครับสนุกสุด ๆ  -0028
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

• *
« ตอบกลับ #1147 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:51:32 AM »
ผมกลับมาแล้วคร้าบ น่าเสียดายไปแม่สายเที่ยวนี้ไม่มีตัวแปลก ๆ ให้เลือกเลยครับ แถมราคาก็ปรับขึ้นอีกต่างหาก เซ็งเลยครับ
แต่ยังดีครับตระกูลGENMORANGIE ยังพอมีอยู่กันอย่างพร้อมหน้าพร้อมตา ถึงราคาจะปรับเพิ่มนิดหน่อยแต่ก็ถือว่าคุ้มกว่าราคา
ที่บ้านเราครับ ว่าแล้วเที่ยวนี้ผมก็เลยหิ้วสาว ๆ จากตระกูลนี้มาเก็บไว้ที่บ้านทุกตัวที่เค้ามีวางอยู่บนหิ้ง ว่าจะสอยอย่างละขวดก็กล้ว
ว่าเวลาเปิดชิมแล้วติดใจจะหาในบ้านเราไม่ได้ก็เลยขอเบิ้ลน้อง ๆ ซะอย่างละ 2 กระเป๋าฉีกแบบตั้งใจเลยละเที่ยวนี้ แถมด้วย เจ้า
Gentle man Jack ขวดลิตรให้ป๋าเก่ง กับผมอีกคนละแบนใหญ่ในราคาค่าตัว 950 บาท ส่วนคุณภรรยาผมนั้นเธอเลือก ไวน์ตระกูล Bin
อีก 6 ขวด เป็น Bin 8 เห็นว่าเน้นราคาถูก(450)รสชาดพอใช้ได้ ไอ่เราก็เชียร์ให้ซื้อ Bin389 แต่ภรรยาผมบอกไม่ไหวเพราะค่าตัวปาเข้าไป
1700 บาท กลัวว่าจะซื้อได้แค่ขวดสองขวด ก็เลยเลือกเอาแบบถูกตังค์และเน้นปริมาณดีกว่าเพราะไม่ใช่คอไวร์ตัวจริง แถมด้วยของฝากเสี่ยหมอ
เป็นเบียร์ดำอีกไม่ถึงถาดเพราะของหมดสต๊อกแล้วจริง ๆ  เดี๋ยววันไหนว่าง ๆ จะถ่ายรูปมาฝากก็แล้วกันคร้าบ สำหรับแม่สายทริปนี้ก็จบลงด้วย
เจ้าGenmorangie เต็มบ้านไปหมดละคร้าบบบบบบบ -30 -0028
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

« ตอบกลับ #1148 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:43:50 AM »
ยินดีด้วยครับพี่ด๋อง... -31 ที่กวาดต้อนสาวงานตระกูล GENMORANGIE มาแบบยกตระกูลที่มีเข้าสู่รั้วบ้านครับ...หากพี่พอมีเวลาอย่าลืมถ่ายรูปสาวๆสวยๆ มาให้ชมกันบ้างนะครับผมมมม 023 023
ปล. เห็นด้วยกับคุณตือ และพี่เก่งครับที่ว่า "การดื่มเหล้านั้นจะสนุกหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับว่าเราดื่มอยู่กับใคร" และสภาพร่างกายของเราช่วงนั้นครับผมมมมมม -0029 -0029

ออฟไลน์ joe 302

• You ' ll never walk alone.
  • มัธยมต้น MC 27/30
« ตอบกลับ #1149 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:01:09 PM »
 -0021ป๋าด้อง  ถ้าเปิดชิมเมื่อไหร่ ขอแวะไปลิ้มลองซักเป็ก 2 เป็ก ได้มั๊ยครับ
จะได้เป็นบุญลิ้นของผม  -0029 -30
กินเหล้าดีกว่าไม่ต้องเคี้ยว

• *
« ตอบกลับ #1150 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:19:08 PM »
เป๊กของพี่โจ้ขนาดไหนล่ะครับ ถ้าเท่าแก้วโค้กนี่ผมไม่มีปัญญาหามพี่ไปส่งบ้านนะคร้าบ ตัวพี่ออกจะเพียวบางขนาดนั้น :laugh1: :laugh1:

ออฟไลน์ joe 302

• You ' ll never walk alone.
  • มัธยมต้น MC 27/30
« ตอบกลับ #1151 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:46:02 PM »
เอาแค่ -0028 พอครับ ป๋าด้อง
เป็กเล็กๆ แต่หลายเป็ก ครับ :งง:
กินเหล้าดีกว่าไม่ต้องเคี้ยว

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1152 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 06:14:33 PM »
แจ๋มไปเลย อยากย้ายบ้านไปอยู่ติดด่านให้มันรู้แล้วรู้รอด :angry8:

« ตอบกลับ #1153 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:15:43 PM »
แจ๋มไปเลย อยากย้ายบ้านไปอยู่ติดด่านให้มันรู้แล้วรู้รอด :angry8:

แนะนำให้คุณตือมาเปิดสาขาที่เชียงรายครับ จะได้แวะเวียนไปสำรวจกิจการและตรวจงานของสาขาได้บ่อยๆ ครับ
เปิดที่โลตัสแม่สาย โลตัสแม่ขะจาน หรือไม่ก็ที่ Big C เชียงรายก็ได้นะครับ  
นำเสนองานไปเลยครับ เผื่อเดือนหน้าจะได้ขึ้นมาสำรวจโลเกชั่นก่อนอีกสักรอบครับ  -0019

« ตอบกลับ #1154 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:03:34 AM »
สาขาเขตภาคเหนือยอดไม่ค่อยดีครับ

ถ้าไปเปิดที่แม่สายน่าจะยิ่งยากครับ เพราะครัวอยู่เชียงใหม่ ไปกลับวันละ 2 รอบครัวอยู่เชียงใหม่ เจอค่าขนส่งก็อ่วมเลยครับ

« ตอบกลับ #1155 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:18:20 AM »
ที่เชียงใหม่ร้านอยู่ย่านไหนครับเผื่อว่าจะได้แวะไปอุดหนุนกันครับ

« ตอบกลับ #1156 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 10:48:26 AM »
พี่เก่งฯครับ...ผมรบกวนสอบถามเหล้าตัว Jack Monogram กับ ตัว JD Silver Select จำได้ว่าพี่เก่งเคยฯ รีวิวรสชาดไปแล้วครับ...แต่เปิดค้นหาดูหน้าเก่าๆ ไม่ค่อยได้ครับหน้าจะค้างตลอดเลยครับพี่...พี่เก่งฯ ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าเก็บตัวไหนดี กินแล้วประทับใจครับผม...ขอบคุณครับผม  -0021 -0021
ปล.พอดีว่าผมได้ตัวได้ Gentleman Jack ขนาด 1 ลิตร เข้าสู่รั้วบ้านแล้วครับผม...ฝากเพื่อนน้องชายเก็บตกมาอีกรอบครับผม...ขอบคุณครับพี่เก่ง

« ตอบกลับ #1157 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 11:31:28 AM »
ก็มีร้านอยู่ในLotus เชียงใหม่คำเที่ยงกับ ที่กาดสวนแก้ว ครับ ไม่ทราบว่าคุณเก่งชอบทานกาแฟไหมครับ

น่าอิจฉาคุณเบนจังครับมีของใหม่ๆ เข้าบ้านตลอดเลยนะครับ /คุณเบนครับถ้าตัวที่คุณเบนฝากผมหิ้วถ้าไม่มีจะสำรองตัวอื่นไหมครับ

ปล.เท่าที่จำได้ว่าเคยมีพูดถึงในนี้มานิดนึงว่า Monogram ผสมโซดา แล้วถึงกับพ่น ผมก็ถึงกลับเครียดอยู่จนบัดนี้ครับ

« ตอบกลับ #1158 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 12:17:50 PM »
monogram จะรสชาติออกแนวเข้มกว่า Gentleman ครับ ส่วน silver select นั้นเป็น 100 proof (50% alc)
แต่รสชาตินั้นผมเคยลองแต่ตัว monogram ครับ ตัว silver select คราวก่อนที่เพื่อนๆ จัดงานลองของผมไปไม่ทันครับ
ได้ลองแค่ก้นแก้วนิดหนึ่งครับ จำได้แต่ว่ากลิ่นนั้นอวลดีครับ
พวก American whiskey ส่วนใหญ่เหมาะสำหรับ neat หรือ on the rock มากกว่าครับ
ยินดีกลับคุณเบนที่ได้ สุภาพบุรุษจากลุ่มน้ำ Tennessy เข้ามาในร้้วบ้านอีกขวดหนึ่งแล้วครับ

คุณตือครับ ปกติผมก็ชอบทานกาแฟอยู่เหมือนกันครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นพวกกาแฟผงมากกว่าครับ เพราะมันสะดวกดีครับ
ที่ทานอยู่ตอนนี้แล้วก็ค่อนข้างชอบก็ Internation Roast ครับ กลิ่นหอมดีครับ แล้วก็เทน้ำร้อนใส่นี่แทบไม่ต้องคนเลยครับ
เดี๋ยวจะหาโอกาสไปอุดหนุนสินค้าจากบริษัทคุณตือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2010, 12:23:41 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #1159 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 12:27:41 PM »
พอดีบริษัทผมกำลังจะเปิดเมล็ดกาแฟ ตัวใหม่หน่ะครับ แต่ว่ามันต้องใช้เครื่องชงหน่ะสิครับ ไม่ทราบว่าคุณเก่งมีเครื่องไหมครับ