พฤษภาคม 02, 2024, 05:22:36 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1039464 ครั้ง)

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:23:02 AM »
นินทา idol ของผมอีกแว้วววววว -0024 -30

-30 -30

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:27:56 AM »
ผมว่าน้องสาหร่ายของคุณเก่งน่าลองครับ เห็นว่าไม่ชอบก็เกลียดเลยยี่ห้อนี้ แล้วตัวโรงกลั่งเองยังเป็นการผลิตแบบบ้านๆ น่าจะได้อะไรแตกต่างจากบริษัทฯใหญ่ครับ

ปล.รอหนูทดลองก่อนว่ากินได้ไหม -30
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:48:14 AM »
ผมว่าน้องสาหร่ายของคุณเก่งน่าลองครับ เห็นว่าไม่ชอบก็เกลียดเลยยี่ห้อนี้ แล้วตัวโรงกลั่งเองยังเป็นการผลิตแบบบ้านๆ น่าจะได้อะไรแตกต่างจากบริษัทฯใหญ่ครับ

ปล.รอหนูทดลองก่อนว่ากินได้ไหม -30
เออ.... คุณตือครับ เอางั้นเลยเหรอครับ  -32
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 11:34:25 AM »
ผมรู้สึกว่าคุณเก่งชอบอะไรคล้ายๆ ผมอะ ถ้าคุณเก่งไม่ชอบผมจะได้ไม่ต้องซื้อมาลอง555 ขวดนึงตั้ง2พันกว่า  -02
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ บาย603

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 12:14:53 PM »
เมื่อคืนได้ลองของฝากจากคุณเก่งเป็นที่เรียบร้อย รสชาด ดีสมคำแนะนำแต่เสียดายมันน้อยไปหน่อย กระดกสองทีหมดซะแล้ว เอาเป็นว่าวันหลังขอทั้งขวดเลยล่ะกันน่ะ -0029 -0029 -0029

« ตอบกลับ #645 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 01:40:51 PM »
ผมรู้สึกว่าคุณเก่งชอบอะไรคล้ายๆ ผมอะ ถ้าคุณเก่งไม่ชอบผมจะได้ไม่ต้องซื้อมาลอง555 ขวดนึงตั้ง2พันกว่า  -02
รับทราบครับ ขอเวลาทำใจติ๊ดหนึ่งครับ แบบว่ากลิ่นสาหร่าย+กลิ่นโรงพยาบาลง่ะ  -03

เมื่อคืนได้ลองของฝากจากคุณเก่งเป็นที่เรียบร้อย รสชาด ดีสมคำแนะนำแต่เสียดายมันน้อยไปหน่อย กระดกสองทีหมดซะแล้ว เอาเป็นว่าวันหลังขอทั้งขวดเลยล่ะกันน่ะ -0029 -0029 -0029
เออ... จานบายครับ ผมมันเบี้ยน้อย ห อ ย น้อยครับ ยกให้พี่ทั้งขวดไม่ไหวม้างงงงง
เอาเป็นว่าจานขึ้นดอกเบี้ยลิสซิ่งที่ทำอยู่เดี๋ยวก็ยกโหลได้แล้วครับพี่  :V
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 04:55:47 PM »
วันก่อนปิ๊กบ้านไปเผาศพลุงแบบอนาถาขลุกขลักมาก ๆ ลืมขอบใจน้าเก๋ที่เป็นแท็กซี่ให้ผมตลอดงาน
คืนก่อนเผาศพลุง เข้าไปนอนบ้านในสวนลำไย มีชีวาสเก่าเก็บขุดขึ้นมาชงกับโซดา หาอะไรกับแกล้มลำบาก ดีที่มีปลากระป๋องติดไว้ แถมทูน่าอีก 1
กินไม่หมดเพราะเมาเสียก่อน ข่มตาให้หลับจนรุ่งเช้า
สงกรานต์นี้จะกลับไปชงชีวาสอีก

• *
« ตอบกลับ #647 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 05:02:33 PM »
วันก่อนปิ๊กบ้านไปเผาศพลุงแบบอนาถาขลุกขลักมาก ๆ ลืมขอบใจน้าเก๋ที่เป็นแท็กซี่ให้ผมตลอดงาน
คืนก่อนเผาศพลุง เข้าไปนอนบ้านในสวนลำไย มีชีวาสเก่าเก็บขุดขึ้นมาชงกับโซดา หาอะไรกับแกล้มลำบาก ดีที่มีปลากระป๋องติดไว้ แถมทูน่าอีก 1
กินไม่หมดเพราะเมาเสียก่อน ข่มตาให้หลับจนรุ่งเช้า
สงกรานต์นี้จะกลับไปชงชีวาสอีก

วันก่อนดูข่าวบันเทิง เห็นอ้ายแจ๊กแว้บๆๆๆ ยืนคู่กับดารา

แต่จำไม่ได้ว่า ดาราคนไหน  ปู ไปรยา  หรือ เป้ย นี่แหละ

« ตอบกลับ #648 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:03:02 PM »
เป็นดีเอ็นดูอ้ายแจ๊คครับ คราวหน้าส่งเสียงมาจ๋อมตองก่อได้ครับ สันป่าตอง-จ๋อมตองบ้านพี่เมืองน้องครับ
ขับรถไปหาก็ได้ครับอ้ายครับ

วันนี้ขออนุญาตใช้ลิ้นบ้านๆ ของผมชิม เหล้าบ๊วยครับ ครั้งแรกที่ได้กินเลยครับงานนี้
แก้วใส่น้ำแข็งเยอะ เตรียมไว้ให้พร้อมว่าแล้วก็....

« ตอบกลับ #649 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:06:21 PM »
รินใส่แก้ว ด้วยเหล้าแช่เย็นมาไว้แล้วสองวัน กลิ่นที่ได้ โอ้ว... มันช่างเหมือนน้ำบ๊วยเสียจริงๆ ครับ
กลิ่นของแอลกอฮอล์ค่อนข้างน้อยถึงน้อยมากครับ รสชาติเมื่อแรกสัมผัส เหมือนดื่มน้ำบ๊วยผสมเหล้านิดหน่อยครับ
เปรี้ยวอมหวาน หอมเย็นชื่นใจดีครับ เหมาะสำหรับผ่อนคลายยามเย็นๆ หลังเลิกงานดีครับ

« ตอบกลับ #650 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:11:15 PM »
ความประทับที่ได้หลังดื่ม ความสดชื่นครับ เหมือนได้ดื่มเพื่อเรียกพลังงานที่เสียไประหว่างวันคืนมา
ขวดนี้น่าจะเหมาะอ้ายเนิน เทพเกรียน ประจำบอร์ดครับ เพราะไม่ชอบความขมของวิสกี้
ใช้ดื่มเพื่อสังสรรกับเพื่อนแบบเพลินๆ หรือกับครอบครัวในวันหยุด หรือวันครบรอบต่างๆ ก็ไม่เลวครับ
ว่าแล้วคงต้องไปหามาเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านตามคำของคุณตือ เสียแล้วครับ  -30

ความคิดเห็นทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ตามประสาลิ้นบ้านๆ เช่นเคยครับ ไม่รับประกันความถูกต้องครับ  -0023
สักแก้วก่อนนอนกันมั๊ยครับเพื่อนๆ ทั้งหลาย  -30

« ตอบกลับ #651 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:23:43 PM »
การลองเหล้าบ๊วยคงไม่สมบูรณ์ถ้าไม่ได้กินบ๊วยครับ
รสชาติของบ๊วยออกจะจืดๆ ไปครับด้วยว่ากลิ่นและรสชาติคงจะออกไปผสมกับเหล้าไปหมดแล้วครับ
แต่ออกแนวมีกลิ่นแอลกอฮอล์จือปนอยู่นิดหน่อยแต่ไม่ขมนะครับ

« ตอบกลับ #652 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:29:05 PM »
สำหรับไวน์ฉลองครองราชฯ 50 ปีขวดนี้มีโอกาสได้ทดลองเมื่อหลายวันก่อนครับ
เนื่องจากไม่ใช้คอไวน์ คงไม่อาจวิจารณ์หรือรีวิวได้ครับ แต่รสชาตินั้นลื่นและคล่องคอดีครับ
เจ้าของบอกว่ายังพอมีเก็บไว้อีกหลายขวดอยู่ ว่างๆ คงได้ไปเยี่ยมพร้อมถามไวน์ว่าอยากกลับไปอยู่ในรั้วบ้านผมหรือปล่าวสักหน่อยแล้วครับ  :laugh2:

ออฟไลน์ donggy

• *
« ตอบกลับ #653 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 10:42:35 PM »
[
สักแก้วก่อนนอนกันมั๊ยครับเพื่อนๆ ทั้งหลาย  -30
[/quote]ไม่ไหวแล้วครับพี่เก่ง วันนี้เริ่มต้นด้วย BARON PHILIPPE DE ROTHSCHILD  ของชิลีครับ
ตามด้วย PENFOLDS BIN 407 อีกขวดแค่นี้ก็เดินขึ้นบันไดบ้านไม่ไหวแล้วครับ(ทุกขวดเป็นของฝากจะเพื่อนพ้องและพี่น้องครับ)
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ออฟไลน์ Pekky

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
« ตอบกลับ #654 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 01:14:42 AM »
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน

วันนี้ วันศุกร์แห่งชาติ หวังว่าคงมีความสุข สนุก ผ่อนคลายจากการการงานที่เร่งรุมเร้ากันโดยทุกคนนะครับ
ผมนี่สิ ต้องทำงานจนถึง 4 ทุ่ม เห้ออ

นั่งรถเมล์กลับห้อง รถติดมหาประลัย
ลงจากรถเมล์ ต่อวินมอไซค์
รี่ไปฟูดแลนด์ ไปถึงแล้วไซร้
ไม่มีผู้ใด.. อยู่ประจำแผนกเหล้า  :cry2:
ผมตีหน้าเศร้า เดินเข้าไปหา
แม่บ้านกำลังขัดพื้น ทำท่าเวทนา
ช่วยไปตามพนักงานให้ผม เพราะจะ 6 ทุ่มแล้วหนา  -0029

พนักงานมาแล้ว เอาเหล้าอะไรครับ  023
ผมชี้โดยพลัน Glenlivet 12 ปีครับ
จ่ายตังค์โดยไว ขึ้นวินมอไซค์
กลับสู่ที่ระโหฐาน ด้วยใจฝันใฝ่
จะได้เปิดซิง.....  -28  -1234  -24

ซิงเกิลมอลท์..

ซิงเกิ้ลมอลท์ขวดแรก มันจะเป็นยังไง

อาบน้ำแปรงฟัน ทำใจให้สบาย
อ้าว ไม่มีแก้วเหล้า เอาไงดีเรา
ค้นๆของดู เจอแก้วช๊อตอันใหญ่
เปิดผนึกโดยพลัน ว้าว ฝาจุกนี่ไง
ไฮโซโคดๆ จัดการทันที
รินลงแก้วช๊อต

กระดกยก กระดกยก
อาาาาา

กรึ่บแรก..

ทำไมมันเหมือนฮันเดรดเลยอ่ะ

ขอใช้เวลาเรียนรู้กับ Scotch และ ความเป็น Single Malt ให้ถ่องแท้กว่านี้ก่อนนะครับ ^^

แต่ตอนนี้เมาแล้ว 5555  :bye:

ปล. เราต้องเติมน้ำแร่ หรือน้ำเปล่าด้วยไหมครับ ก่อนยก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2010, 01:21:24 AM โดย Pekky »

« ตอบกลับ #655 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 08:18:35 AM »
คุณเป็กครับลองตามนี้ครับ http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=993.msg33123#msg33123
แต่ไม่รับรองผลนะครับว่าจะได้คล้ายคลึงกับผมหรือปล่าว แนะนำว่าไม่ควรยกซดครับ
ให้ใช้วิธีจิบทีละนิดครับ จิบแล้วอมค้างไว้ในปากก่อนสักพักหนึ่งครับ แล้วค่อยกลืน คล้ายๆ กับดื่่มไวน์นั่นแหละครับ

ปล.วิธีเขียนของคุณเป็กนี่ออกแนวนักกวีได้เลยนะครับนั่น  -11

« ตอบกลับ #656 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 02:12:13 PM »
สวัสดีครับพี่เก่ง

พอดีว่า ตอนนั้นผมรีบร้อนจะสัมผัสกับเธอ(เหล้า)มาก
เลยใจร้อนไปหน่อย
เข้าข่ายหลั่งไว ไร้ลีลาน่ะครับ  -28

แต่ตอนนี้ผมไม่รีบแล้วครับ

อาจจะต้อง ใส่ on the rock หรือ ใส่น้ำแข็งแบบพี่แล้วครับ (ต้องเป็นน้ำแข็งเล็กๆแบบนั้นด้วยป่าวครับ)
ไปหาแก้วสวยๆก่อน

ค่อยละเมียด แล้วว่ากันอีกที ในค่ำคืนนี้ก็แล้วกัน
^ ^

• *
« ตอบกลับ #657 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 03:48:59 PM »
ความประทับที่ได้หลังดื่ม ความสดชื่นครับ เหมือนได้ดื่มเพื่อเรียกพลังงานที่เสียไประหว่างวันคืนมา
ขวดนี้น่าจะเหมาะอ้ายเนิน เทพเกรียน ประจำบอร์ดครับ เพราะไม่ชอบความขมของวิสกี้
ใช้ดื่มเพื่อสังสรรกับเพื่อนแบบเพลินๆ หรือกับครอบครัวในวันหยุด หรือวันครบรอบต่างๆ ก็ไม่เลวครับ
ว่าแล้วคงต้องไปหามาเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านตามคำของคุณตือ เสียแล้วครับ  -30

ความคิดเห็นทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ตามประสาลิ้นบ้านๆ เช่นเคยครับ ไม่รับประกันความถูกต้องครับ  -0023

สนนราคามันสักกี่อัฐ กันล่ะครับ ขวดเนี้ย?

อยากลองเหมือนกันแฮะ...หาซื้อได้ที่ไหน?

ว่าแต่  ตอนดื่มเหล้าบ๊วยนี่ ต้อง กินบ๊วยเค็ม เป็นกับแกล้มหรือครับ?

« ตอบกลับ #658 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 04:34:47 PM »
สนนราคามันสักกี่อัฐ กันล่ะครับ ขวดเนี้ย?

อยากลองเหมือนกันแฮะ...หาซื้อได้ที่ไหน?

ว่าแต่  ตอนดื่มเหล้าบ๊วยนี่ ต้อง กินบ๊วยเค็ม เป็นกับแกล้มหรือครับ?
บ๊วยเค็มเอาจากในขวดได้เลยครับพี่ ราคา 700+ ปลายๆ
หาได้ที่ริมปิงครับพี่เนิน แผนกสินค้าจากญี่ปุ่นนะครับไม่ใช่แผนกสุรา

น้อง Pekky ครับ การดื่ม SM ถ้าจะให้ดีต้องละเลียดครับ ม่ายช่ายสามล้อถูกหวยเอาเมาครับ
น้ำแข็งนั้นตามสะดวกครับ เอาแบบที่หาได้ครับ ถ้าอยากทำ Rock ก็ลองไปหาที่ทำน้ำแข็งแบบ Rock จากไดโซะ ได้ครับ
น้ำแข็งแบบ Rock มันจะละลายช้ากว่านิดหนึ่งครับ

« ตอบกลับ #659 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 05:45:47 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พี่เก่ง  023

ช่วงนี้ฝึกดื่มลองผิดลองถูกไปก่อน แต่ไม่นานคงดื่มเป็นครับ อิอิ