พฤษภาคม 18, 2024, 06:05:16 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1043432 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:16:04 AM »
พอดีเมื่อวานไปกินข้าวที่ร้านอาหารญี่ปุ่นเล็กๆในซอยทองหล่อ 13 แล้วก็แอบสังเกตุเห็นในชั้นวางเหล้าฝากชั้นล่างสุด ก็พบกับ........ไปเดาเอาเองพร้อมรูปประกอบ แอบหลับอยู่ในมุมมืดเงียบๆ ครับ

ลองทายดูหล่ะกันนะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:32:12 AM »
รูปเล็กมากครับคุณตือ แต่ขอเดาว่าใช่ Nectar d'or หรือปล่าวครับ

หน้าตาของ Loch Lomond SM ดูหล่อใช้ได้นะครับ แต่ฟังรีวิวคุณตือว่าไปหา Wild Turkey ดีกว่านี่คงเปลี่ยนใจดีกว่าง่ะ  -32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:37:05 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:46:20 AM »
เห็นอ้ายป้อมคุยนักคุยหนาว่า เคยสอนวิชาการชิมไวน์ เบียร์ และ เหล้า ให้กับ นศ. การภารโรง ของมหาวิทยาลัยมีชื่อ แห่งหนึ่ง

แถมยังเคยไปวิจารณ์เบียร์เยอรมันในร้านขาหมูเยอรมันแห่งหนึ่งต่อหน้าเจ้าของร้าน(โดยที่ไม่รู้ว่าเค้าคือเจ้าของร้าน)

จนเกือบโดนกระทืบคาร้านมาแล้ว....ดีแต่ว่าอาศัยความกะล่อนเอาตัวรอดมาได้

ดังนั้น ถ้าเพื่อนๆ ท่านใด อยากจะอ่านรีวิวเครื่องดื่ม ในสไตล์ ป๊ะป๋าเกรียน จาก POMSAX

โปรดรอคอยด้วยใจระทึก ตึ้กตั้ก พลัน!!

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:17:01 AM »
รูปเล็กมากครับคุณตือ แต่ขอเดาว่าใช่ Nectar d'or หรือปล่าวครับ

หน้าตาของ Loch Lomond SM ดูหล่อใช้ได้นะครับ แต่ฟังรีวิวคุณตือว่าไปหา Wild Turkey ดีกว่านี่คงเปลี่ยนใจดีกว่าง่ะ  -32

ถูกกกกต้องนะคร้าบบบบ

หลังจากนั้นไม่กี่นาทีก็มีสายโทรเข้ามาบอกว่าหาNectar d'or ให้ผมได้แล้วด้วยค่าตัว 2,800 บาท(KingPower) ลดอีก20% ผมก็รีบตอบกลับไปโดยพลันว่าจัดมา 1ดอกอย่าให้เสียของ แถมด้วย Hingland Park 16ปี ด้วยค่าตัว 2,300 ลดอีก20% ผมก็ไม่ยั้งจัดไปอีกดอก(ด้วยใจที่จำได้ว่าคุณเก่งบอกว่า4พันกว่าๆ) หลังสิ้นเสียงโทรศัพท์ก็คิดได้ว่าแล้วเดือนนี้ตรูจะเอาอะไรกินลงขวดไปหมดแล้ว -06

สำหรับผม Wild Turkey มานถูกกว่าแถมรสชาติเข้มสะใจ แต่Loch Lomond มันเกือบๆจะเข้มก็ไม่เข้ม จะว่าสากก็ไม่สาก จะดิบก็ไม่ดิบ เลยเอา Bourbon เลยดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:20:19 AM »
เห็นอ้ายป้อมคุยนักคุยหนาว่า เคยสอนวิชาการชิมไวน์ เบียร์ และ เหล้า ให้กับ นศ. การภารโรง ของมหาวิทยาลัยมีชื่อ แห่งหนึ่ง

แถมยังเคยไปวิจารณ์เบียร์เยอรมันในร้านขาหมูเยอรมันแห่งหนึ่งต่อหน้าเจ้าของร้าน(โดยที่ไม่รู้ว่าเค้าคือเจ้าของร้าน)

จนเกือบโดนกระทืบคาร้านมาแล้ว....ดีแต่ว่าอาศัยความกะล่อนเอาตัวรอดมาได้

ดังนั้น ถ้าเพื่อนๆ ท่านใด อยากจะอ่านรีวิวเครื่องดื่ม ในสไตล์ ป๊ะป๋าเกรียน จาก POMSAX

โปรดรอคอยด้วยใจระทึก ตึ้กตั้ก พลัน!!

แล้วคุณป้อม เค้าไปไหนอะครับ

« ตอบกลับ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 10:51:15 AM »
 :cry2: :cry1: :cry7:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:42:45 AM »
:cry2: :cry1: :cry7:

ไว้ของมาแล้วจะเอารูปมาลงล้างแค้นนะครับ -24

« ตอบกลับ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:15:10 PM »
อิๆ ไม่เป็นไรครับ ลูกผู้ชายสิบปีล้างแค้นไม่สายครับ  :no1:
เดี๋ยวรอ ปลายเดือนได้ gentleman jack 1 ลิตรมายั่วน้อง pekky แทนก็ได้ครับ  :angry2:

« ตอบกลับ #688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:23:01 PM »
คุณตืออย่ามัวแต่เฝ้าบอร์ดนะครับ ระวังข้างหลังมีใครยืนอ่านด้วยหรือปล่าวครับ
เดี๋ยวถูกเรียกตัวเข้าห้องเย็น แล้วจะไม่เหลือตังค์มาลงขวดเอานะครับ  -0019

« ตอบกลับ #689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:28:48 PM »
อ่อ ก็ไม่เชิงเฝ้าหล่ะครับ เพราะงานส่วนใหญ่ผมต้องใช้ internet ครับ

ปล.1 คนข้างหลังเล่น Facebook ครับ
ปล.2 อยากเข้าห้องลับเร็วๆ ครับ -0023

« ตอบกลับ #690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 02:45:28 PM »
อีกไม่นานแล้วครับ ประมาณ 40+ ครับได้เห็นห้องลับแน่ครับ

ช่างเป็น office ที่น่าอิจฉาครับ   -0027

« ตอบกลับ #691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:10:08 AM »
อย่าอิจฉาเลยครับ ช่วงไหนงานเยอะก็เยอะจริงๆ ครับ บางวันกลับบ้านไปแล้วยังโทรตามก็มีครับ -04

แต่ก็ Happy กับงานที่ทำครับ -0029

ออฟไลน์ Pekky

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:32:04 AM »
สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน
อิจฉาคนมาเหล้าดีๆกินเนาะครับ 55

เรียนถามพี่เก่งครับ
Gentleman Jack กับ Monogram หาได้ที่แม่สายหรือเปล่าครับ (เผื่อมีเส้นสายแถวนั้นให้เค้าหิ้่วมาให้อีกทีครับ อิอิ)

เรียนถามพี่ทุกคนครับ
Wild Turkey 12 ปี มีขายที่ไหนบ้างครับที่ villa หรือ Tops  หรือ paragon (ตรง กัวร์เม มาร์เกต) จะสามารถหาได้มั้ยครับ
เพราะเคยไปหยิบที่ฟูดแลนด์มาแต่เป็น 8 ปีนะครับ อยากลอง 12 ปีดูบ้าง จะนุ่มขึ้นไหม
แล้ววิธีกินเนี่ย กินยังไงดีครับ ตอน 8 ปีนี้ ผมใส่แก้วช็อตยกซดเลยครับ คอแทบพัง

เรียนถามที่ตือครับ
King Power เนี่ย ทุกคนเข้าไปซื้อได้ใช่ไหมครับ
ปล. มันอยู่ที่ซอยรางน้ำรึป่าวครับ

ขอบคุณพี่ๆมากคร้าบบ ^^
ขอบคุณพี่เก่งที่ยังคิดถึงผม (เอา gentleman มายั่วกันอีกแล้ว ถ้าผมหาได้ ผมจะอัดยูทูปมาอ้างพี่บ้างนะครับ 555)

« ตอบกลับ #693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:48:34 AM »
หาได้ที่ดิวตี้ฟรีท่าขี้เหล็กทั้งสองตัวครับ ทั้ง Gentleman และ monogram ครับ
ตัว monogram ราคาจะ 1000+ ปลายๆ ครับ
ส่วน Gentleman ถ้าเป็น 750 ml. จะอยู่ประมาณ 650.- ส่วน 1 ลิตร ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 750-850.- ครับ
อ้อ... ยังมี Silver Select by Jack อีกตัวนะครับ ราคาก็ 1000+ ปลายๆ ไม่หนี monogram ครับ
ลองดูได้จากเวปดิวตี้ฟรีท่าขี้เหล็กหน้าก่อนๆ ครับ

« ตอบกลับ #694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:02:13 PM »
อย่าอิจฉาเลยครับ ช่วงไหนงานเยอะก็เยอะจริงๆ ครับ บางวันกลับบ้านไปแล้วยังโทรตามก็มีครับ -04

แต่ก็ Happy กับงานที่ทำครับ -0029
คุณตือทำงานที่ไหนครับ หากไม่สะดวกตอบหน้ากระทู้ก็ pm มาบอกได้ครับ
ผมเปิดร้านขายของอยู่บ้านนอก อำเภอจอมทอง เชียงใหม่ครับ
มีเวลาดูเน็ตกับเขาแบบ เป็นช่วงๆ ไม่ใช่หลินฮุย หรือหลินปิง ครับที่มีเรียวลิตี้ 24 ชม.ครับ

« ตอบกลับ #695 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:10:22 PM »
Wild Turkey 12 ปี ต้องอุ้มจาก King Power ครับ เพราะเหล้าบางตัวจะมีข้อตกลงพิเศษคือต้องขายแต่ในDuty Freeเท่านั้นครับ ราคา 1,200บาท ไว้ผมเปิดเมื่อไหร่ถ้าสนใจมากระดกด้วยกันได้ครับ วิธีดื่ม Bourbon ผมชอบ on the rock ครับ แต่ถ้าดิบไปก็ผสมน้ำเข้าไปหรือไม่ก็ใช้น้ำแข็งเกร็ดครับ

ส่วนที่ซอยรางน้ำเท่าที่ผมเคยไปซื้อคือต้องมี Passport และ Boarding pass ครับรับของตอนขากลับเข้าประเทศ สรุปง่ายๆ ว่าคนที่จะซื้อได้ต้องกำลังจะไปต่างประเทศ หรือนักท่องเที่ยวมาเที่ยวเมื่องไทย

ปล.เหล้าใน Duty Free ไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ บางตัวแพงกว่าในห้างอีกเช่น glenmorangie 18 years ใน Duty Free 6,XXX บาท ส่วนในห้าง 4,XXX บาท หรือ Wild Turkey ราคา Duty Free กับในห้างเท่ากันเลยครับ

« ตอบกลับ #696 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:15:52 PM »

คุณตือทำงานที่ไหนครับ หากไม่สะดวกตอบหน้ากระทู้ก็ pm มาบอกได้ครับ
ผมเปิดร้านขายของอยู่บ้านนอก อำเภอจอมทอง เชียงใหม่ครับ
มีเวลาดูเน็ตกับเขาแบบ เป็นช่วงๆ ไม่ใช่หลินฮุย หรือหลินปิง ครับที่มีเรียวลิตี้ 24 ชม.ครับ

ผมทำบริษัทเกี่ยวกับ Bakery ครับ มีหน้าที่ในการหาพื้นที่เปิดร้านใหม่ๆ จึงต้องใช้ข้อมูลจาก internet กับ check mail เยอะครับ วันๆเลยแปะอยู่หน้าคอม ไม่ก็ออกไปข้างนอกครับ

« ตอบกลับ #697 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:31:22 PM »
ที่แท้ก็อย่างนี้นี่เอง ถึงว่าเห็นคุณตือ online เกือบตลอดเลยครับ เกือบเป็น ortrue reality อยู่แล้วเชียว  -021

เห็นด้วยกับคุณตือนะ น้อง Pekky ครับ มีเวลาว่างๆ ค่อยๆ หาดูไปเรื่อยๆ ครับ อย่าใจร้อน
เดี๋ยวก็ได้ของดีราคาถูกเองครับ หมั่นดูราคาแล้วก็จดราคาไว้เทียบๆ กันหลายๆ ที่ครับ
ถ้ามีเพื่อนไปวิ่งเล่นแถวดิวตี้ฟรีใกล้บ้านเราก็ฝากดูราคาก็ได้ครับ
ราคาพวกดิวตี้ฟรี มาเลย์ ลาว หรือท่าขี้เหล็กก็พอรับได้อยู่เหมือนกันครับ

ps. ฝากถึงน้องเป๊กครับเจอเวปดิ้วตี้ฟรีท่าขี้เหล็กล่ะ จัดไปครับลองเข้าไปดูได้ครับ http://www.thaiindo.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:34:32 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:10:28 PM »

ผมทำบริษัทเกี่ยวกับ Bakery ครับ มีหน้าที่ในการหาพื้นที่เปิดร้านใหม่ๆ จึงต้องใช้ข้อมูลจาก internet กับ check mail เยอะครับ วันๆเลยแปะอยู่หน้าคอม ไม่ก็ออกไปข้างนอกครับ

คุณตือครับ สนใจไปเปิดที่เชียงใหม่มั้ยครับ
ลองดูที่นี่ครับ ผมทำงานอยู่ ยังมีพื้นที่ว่าง ถ้าสนใจคุยกันได้ครับ
www.nimcitydaily.com

ออฟไลน์ Pekky

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:58:24 PM »
ขอบคุณครับพี่ตือ พี่เก่ง

อันว่า duty free นั้น ถ้าสะดวกผม คงจะเป็นท่าด่านติดลาว เพราะบ้านผมอยู่ละแวกนั้น
นานๆได้กลับบ้านที ได้หิ้วเหล้ากลับมาด้วยคงดี
แต่จะมีเหล้าไหม ปลอมหรือแท้ นั่นอีกปัญหานะครับ เพราะด่านมันเพิ่งเปิดไม่นาน  :cry1:

ปล. พูดแล้วอยากไปท่าขี้เหล็กจังครับ 555
ไปขนเหล้าโดยเฉพาะ แหม แต่คำนวณค่ารถ ค่าเวลาเดินทาง มันจะคุ้มมั้ยนะ  :งง: