มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

รอบรั้วบ้านผม ตอนงานแข่งบอกไฟหลวง คืนสี่เป็ง ณ วัดข่วงเปา

(1/9) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
ปีนี้สบโอกาสได้ยินประกาศเสียงตามสายเช้าเมื่อวาน ว่า ค่ำคืนนี้จะมีงานประเพณีสี่เป็งเหนือ (เพ็ญเดือนสี่) ณ วัดข่วงเปา วัดประจำตำบลบ้านผม
อดไม่ที่จะหยิบเจ้าคู่ใจตัวใหม่ sony wx5 ไปลองของกับลูกเล่นถ่ายภาพดอกไม้ไฟ และจุดเด่นของการถ่ายภาพด้วยมือโดยไม่ต้องพึ่งขาตั้งกล้อง
ว่าแล้วก็อุ่นเครื่องกันด้วย วีดีโอสวยๆ ของไฟเพนียง (บอกไฟหลวงตามภาษาบ้านผม) กันก่อนเลยครับ

http://www.facebook.com/v/141199592606410

กับบรรยากาศรอบๆ วัดในยามค่ำคืนก่อนการแข่งบอกไฟกันได้เลยครับ

เมื่อเดินผ่านซุ้มประตูโขงเข้าไปก็จะพบกับวิหารที่สวยงามครับ

ว่าแล้วเข้าไปกราบพระในวิหารกันก่อนที่จะไปดูบรรยากาศรอบๆ วัดกันต่อไปนะครับ

ภายในพระวิหารมีภาพเขียนประดับอย่างงดงามเชียวครับ
สมใจกับการลองลูกเล่นถ่ายภาพกลางคืนโดยไม่ใช้ขาตั้งกล้องของผมเป็นอย่างดียิ่งครับงานนี้

ออกจากพระวิหารก็เห็นว่ายังไม่ได้เวลา เลยเดินไปลองเก็บรูปต่อด้านหลังวัดเพิ่มสักหน่อย
ดันมาเจอเจ้าเหมียวตัวนี้หลบมุมสูบบุหรี่อยู่พอเห็นผมเดินมาพวกรีบคายทิ้งซ่ะงั้น -25
มารบกวนเวลาผ่อนคลายตรู แถมเก็บรูปตรูอีก -0009

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version