พฤษภาคม 17, 2024, 05:58:33 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ดื่มอะไร?  (อ่าน 295072 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: วันนี้ ดื่มอะไร?
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:11:00 AM »
เชียงใหม่ยังคงร้อนอย่างต่อเนื่อง ถึงวันนี้จะมีฝนตกลงมาบ้าง
อยากดื่ม แต่สภาพอากาศอย่างนี้คงต้องเลือกสุขภาพตัวเองไว้ก่อนล่ะครับ
งานนี้ก็เลยต้องพึ่งทางเลือกแบบนี้แทนครับ :laugh2:

ระวังอ้วนเน้อออ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:13:58 AM »
เชียงใหม่ยังคงร้อนอย่างต่อเนื่อง ถึงวันนี้จะมีฝนตกลงมาบ้าง
อยากดื่ม แต่สภาพอากาศอย่างนี้คงต้องเลือกสุขภาพตัวเองไว้ก่อนล่ะครับ
งานนี้ก็เลยต้องพึ่งทางเลือกแบบนี้แทนครับ :laugh2:

หมดชุดนี้แล้วคงไม่มีแล้วครับโชค นอกจากว่าจะขอ ผบ. ทำให้แล้วสอดไส้ SM อิๆ -021 -021 -021
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ CreamcakE

• มักเหล้าคลับ
  • อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:23:47 AM »
ที่นี้เริ่มร้อนหละครับ อากาศกะลังดี ประมาณ 17-25 องศา เหมาะแก่การลันล้า มากๆ แต่ว่าไม่ใช่ผมนะ เพราะที่ผ่าน มา ยุ่งมว๊าก ไม่มีเวลาให้ตัวเองเลย กลับ มาบ้านหัวถึงหมอน ก็หลับเป็นตาย  -0025
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

• **
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:43:52 AM »

หมดชุดนี้แล้วคงไม่มีแล้วครับโชค นอกจากว่าจะขอ ผบ. ทำให้แล้วสอดไส้ SM อิๆ -021 -021 -021
ทำแล้วบอกสูตรด้วยนะพี่  จะทำตาม
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:44:28 AM »
ที่นี้เริ่มร้อนหละครับ อากาศกะลังดี ประมาณ 17-25 องศา เหมาะแก่การลันล้า มากๆ แต่ว่าไม่ใช่ผมนะ เพราะที่ผ่าน มา ยุ่งมว๊าก ไม่มีเวลาให้ตัวเองเลย กลับ มาบ้านหัวถึงหมอน ก็หลับเป็นตาย  -0025

อย่าลืมดื่มSMก่อนนอนเพื่อสุขภาพด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #525 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 05:57:09 PM »

ทำแล้วบอกสูตรด้วยนะพี่  จะทำตาม
เดี๋ยวหมดแล้วจะลองอ้อนดูครับโชค :love:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:21:49 PM »
จืด ไม่อร่อยเลย ไม่แนะนำครับ

• **
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:30:12 PM »
จืด ไม่อร่อยเลย ไม่แนะนำครับ

แต่หน้าตาดูดีนะครับ

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
« ตอบกลับ #528 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:35:43 PM »
ยก2  -30 ขณะนี้
ตะวันออก ก็ยังนำ ตะวันตก
(สงสัยลิ้นผมคงเสีย เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งซ่อม ครับ  -25 )
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #529 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:53:35 PM »
วันนี้พัก แต่พรุ่งนี้ แปลนจะไปชิม"เจ้าปีศาจ" เพื่อนมันไม่ยอมเอามา ต้องให้เราไปหามันที่บ้าน เท่านั้น อิๆๆ

ออฟไลน์ boy_PTR

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #530 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 09:06:54 PM »
สวัสดีครับวันนี้พิสูจน์ st. remy vsop รอบที่3
พบว่าถ้าดื่มเพียวๆยังชอบบรั่นดีไทยอย่าง regency กับ cavalier มากกว่า  :smile3:
แต่ถ้าผสมก็ st. remy vsop ครับ คุ้มค่ามากกับราคาที่ซื้อ  :smile10:
ผมได้จาก BIG C มันติดป้ายว่า 479 บาท พอยิงบาร์โค้ดแล้วเหลือ 399บาทซะงั้น  -0009
วันนี้ลองไปดูร้านที่น้องชายผมแนะนำเจอของดีหลายตัวที่เคยเจอที่ริมปิงเลย
ราคาพอๆกัน บางตัวถูกกว่า บางตัวแพงกว่า
เดือนหน้าเป็นโรคซางจั๊บแหงๆครับ  :cry2:

« ตอบกลับ #531 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:07:47 AM »
Glenlivet 12ํY ประมาณครึ่งขวด กับ Peneolds BIN 389 อีก1ขวด (FFF Edition, เหล้าเชลยทั้ง2ขวดครับ  :smile3:)
กับเพื่อนรัก ที่งานเลี้ยง.....เมื่อคืน ครับ  -0014

&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

« ตอบกลับ #532 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 04:19:39 PM »
อิๆ พักนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป..........
จิ๊กรูปเพื่อนมาก่อน....เมื่อคืน.....ได้ลองชิม"เจ้าปีศาจ" จิมบีมทำเหล้าได้ดีครับ...ด้วยรูปแบบที่มาที่ไปของมัน ตั้งชื่อได้แปลกประหลาดดีครับ แต่รสชาติของมัน...อืม.....เหมาะสม ที่จะไขว่าคว้า เสาะหามาชิมครับ หากชอบ bourbon ผมว่าไม่น่าจะผิดหวัง...แต่ยังบอกกล่าวไม่ได้ ต้องหามาซ้ำอีกที...เมื่อคืนก็แอบหยิบเหลือใว้หน่อย...กะจะเอามาชิมเป็นเรื่องเป็นราว เพราะเมื่อคืนล่อเข้าไปหลายกษัตยิ์อยู่ เปิดด้วย จิมบีม เจ้าปีศาจ ข้ามฝั่งมายุโรป เกลนมอเรนจิ ลาซานต้า บินกลับเมกา ไก่งวงป่่า 81ปรู๊บ ลุงแจ็คหมายเลข 7 ข้ามกลับมายุโรป วอสก้า สมายน๊อป

พิเศษโดยจิบลุงแจ็คแกล้มเจ้า บีเกิ้ล นี่แหละ น่าว่าเริ่มเมาแล้วตอนนั้น อิๆๆ

ขอบคุณรูปจากสหาย tum610 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 04:23:26 PM โดย udomkd »

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:54:51 PM »
จัดหนักเลยนะครับบ่าว ยังไงก็รักษาสุขภาพไว้ด้วยนะครับ -0027

• **
« ตอบกลับ #534 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:42:13 AM »
อิๆ พักนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป..........
จิ๊กรูปเพื่อนมาก่อน....เมื่อคืน.....ได้ลองชิม"เจ้าปีศาจ" จิมบีมทำเหล้าได้ดีครับ...ด้วยรูปแบบที่มาที่ไปของมัน ตั้งชื่อได้แปลกประหลาดดีครับ แต่รสชาติของมัน...อืม.....เหมาะสม ที่จะไขว่าคว้า เสาะหามาชิมครับ หากชอบ bourbon ผมว่าไม่น่าจะผิดหวัง...แต่ยังบอกกล่าวไม่ได้ ต้องหามาซ้ำอีกที...เมื่อคืนก็แอบหยิบเหลือใว้หน่อย...กะจะเอามาชิมเป็นเรื่องเป็นราว เพราะเมื่อคืนล่อเข้าไปหลายกษัตยิ์อยู่ เปิดด้วย จิมบีม เจ้าปีศาจ ข้ามฝั่งมายุโรป เกลนมอเรนจิ ลาซานต้า บินกลับเมกา ไก่งวงป่่า 81ปรู๊บ ลุงแจ็คหมายเลข 7 ข้ามกลับมายุโรป วอสก้า สมายน๊อป

พิเศษโดยจิบลุงแจ็คแกล้มเจ้า บีเกิ้ล นี่แหละ น่าว่าเริ่มเมาแล้วตอนนั้น อิๆๆ

หลายขนานขนาดนี้ เป็นผมร่วงคาโต๊ะครับ  สรุปว่าหลวงเข้มชอบเจ้าปีศาจมั้ยครับ 
ปล.บีเกิ้ลอ้วนน่าฟัดมาก

« ตอบกลับ #535 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:56:06 AM »

หลายขนานขนาดนี้ เป็นผมร่วงคาโต๊ะครับ  สรุปว่าหลวงเข้มชอบเจ้าปีศาจมั้ยครับ 
ตอบแบบไม่ต้องคิดมากว่า ชอบ ครับน้าโชค.....

เรื่องร่วง หรือไม่ร่วง อันนี้ก็เป็นเรื่องแปลก เท่าที่สังเกตุมา คือหากเรากินเยอะเกินไป ร่างกายมันก็ทานไม่ใหวหรอกครับ จะเก่งมาจากใหน เพราะเหล้า ไม่ใช่น้ำ(จำเขามา) แต่มวยแก่ แรงไม่มาก ก็เตะเวียนเล่นเชือกไปได้เรื่อยครับ....ไม่กินแบบวัยรุ่น ก็คือจิบไปเรื่อยๆ โม้ซีะมากกว่าจิบ อิๆๆ ที่ว่าเย๊อะน๊ะมันหลายขวด เศาเหล้าเหลือซ๊ะสาม จิม ไก่งวง อย่างละครึ่ง ลาซานต้าก็ครึ่ง เต็มขวดลุงแจ็ค7กับวอสก้า ก็ไม่หมดหรอก ลงไปอย่างละครึ่งกว่า คนตั้งห้าหกคนครับ..อิๆๆ

เอาเป็นว่า หากทราบล่วงหน้า ว่าจะดื่ม ผมเองจะกินอาหารล่วงหน้า เช่นดื่มกันค่ำนี้ มื้อเที่ยงผมจะจัดเต็มครับ.....แล้วก็กินกับแกล้มด้วย นิดหน่อยระหว่างดื่ม ค่อยๆจิบไป มันจะมีจุดหนึ่งหลังจากนั้นคือ ไต่ระดับได้ที่...จะดื่มแบบรู้สึกว่า ไม่เมา เมื่อถึงจุดนี้จะระวังตัวเอง ถ้ามากเกินจุดนี้ มันจะปิดสวิทแบบออโต...เคยเจอมาสองครั้ง เมมโมรีจะโดนฟอร์แมตเลยครับ อิๆๆ

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งน๊ะครับ หากจะหิ้วเจ้าปีศาจมาฝาก 55+

• **
« ตอบกลับ #536 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 01:03:48 PM »

ตอบแบบไม่ต้องคิดมากว่า ชอบ ครับน้าโชค.....

เรื่องร่วง หรือไม่ร่วง อันนี้ก็เป็นเรื่องแปลก เท่าที่สังเกตุมา คือหากเรากินเยอะเกินไป ร่างกายมันก็ทานไม่ใหวหรอกครับ จะเก่งมาจากใหน เพราะเหล้า ไม่ใช่น้ำ(จำเขามา) แต่มวยแก่ แรงไม่มาก ก็เตะเวียนเล่นเชือกไปได้เรื่อยครับ....ไม่กินแบบวัยรุ่น ก็คือจิบไปเรื่อยๆ โม้ซีะมากกว่าจิบ อิๆๆ ที่ว่าเย๊อะน๊ะมันหลายขวด เศาเหล้าเหลือซ๊ะสาม จิม ไก่งวง อย่างละครึ่ง ลาซานต้าก็ครึ่ง เต็มขวดลุงแจ็ค7กับวอสก้า ก็ไม่หมดหรอก ลงไปอย่างละครึ่งกว่า คนตั้งห้าหกคนครับ..อิๆๆ

เอาเป็นว่า หากทราบล่วงหน้า ว่าจะดื่ม ผมเองจะกินอาหารล่วงหน้า เช่นดื่มกันค่ำนี้ มื้อเที่ยงผมจะจัดเต็มครับ.....แล้วก็กินกับแกล้มด้วย นิดหน่อยระหว่างดื่ม ค่อยๆจิบไป มันจะมีจุดหนึ่งหลังจากนั้นคือ ไต่ระดับได้ที่...จะดื่มแบบรู้สึกว่า ไม่เมา เมื่อถึงจุดนี้จะระวังตัวเอง ถ้ามากเกินจุดนี้ มันจะปิดสวิทแบบออโต...เคยเจอมาสองครั้ง เมมโมรีจะโดนฟอร์แมตเลยครับ อิๆๆ

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งน๊ะครับ หากจะหิ้วเจ้าปีศาจมาฝาก 55+
ถ้าเจอไม่พลาดแน่นอนครับ 

ออฟไลน์ wuth

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #537 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 09:58:04 PM »
สบายๆในวันแรงงาน(แต่ผมเกษียณจากงานเอกชนไปแล้วครับ)ด้วย St-REMY XO แบบ neat ไป 3 ดริ๊งส์ ปิดท้ายด้วย JD No.7 อีก 1 ดริ๊งส์  -30 -0014
หลังจาก JD No.7 หมดไปครึ่งลิตร ผมยังตามหาไม่เจอว่ามันจะเหมาะกับผมด้วยสูตรไหนกัน ????
ลองหมดแล๊ะ neat, on the rock, แจ็ค+น้ำ, แจ็ค+โซดา, แจ็ค+โค๊ก, แจ็ค+จิงเจอร์เอล  :งง: :งง: :งง:
เมื่อวานตอนเย็นเฉพาะ JD No.7 ดวดไป 7 แก้ว ปิดท้ายด้วย St-REMY XO อีก 1 ดริ๊งส์ ผลคือ  -0073
สรุปแล้วคงต้องตามพิสูจน์กันต่อไปกับที่เหลืออีกครึ่งลิตร  -0041

« ตอบกลับ #538 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:14:12 PM »
สบายๆในวันแรงงาน(แต่ผมเกษียณจากงานเอกชนไปแล้วครับ)ด้วย St-REMY XO แบบ neat ไป 3 ดริ๊งส์ ปิดท้ายด้วย JD No.7 อีก 1 ดริ๊งส์  -30 -0014
หลังจาก JD No.7 หมดไปครึ่งลิตร ผมยังตามหาไม่เจอว่ามันจะเหมาะกับผมด้วยสูตรไหนกัน ????
ลองหมดแล๊ะ neat, on the rock, แจ็ค+น้ำ, แจ็ค+โซดา, แจ็ค+โค๊ก, แจ็ค+จิงเจอร์เอล  :งง: :งง: :งง:
เมื่อวานตอนเย็นเฉพาะ JD No.7 ดวดไป 7 แก้ว ปิดท้ายด้วย St-REMY XO อีก 1 ดริ๊งส์ ผลคือ  -0073
สรุปแล้วคงต้องตามพิสูจน์กันต่อไปกับที่เหลืออีกครึ่งลิตร  -0041
เล่นหนักน๊ะ น้าวุธ 55+ ทั้งสองตัวคนละขั้ว คนละแนว แต่ก็ลื่นละครับ

ผมไม่แน่ใจว่า จะไปเกาะสวรรค์ 100% หรือไม่ แต่หากไป แล้วผมจะแวะหาน้าวุธได้ที่ใหนละครับ อิๆๆ เผื่อแวะเติมน้ำมันคน สักจอก อิๆๆ

« ตอบกลับ #539 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:27:08 AM »
คุยกันเรื่องงานเมื่อคืน แกล้มด้วย Opus One ครับ  -0014