พฤษภาคม 17, 2024, 02:46:23 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ดื่มอะไร?  (อ่าน 295052 ครั้ง)

ออฟไลน์ wuth

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
Re: วันนี้ ดื่มอะไร?
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:41:25 AM »
วันนี้แวะเข้าโลตัสหยิบ McAFEE'S  BENCHMARK OLD No.8 เคนตั๊คกี้ เบอร์เิ้บิ้น มา 1ขวดในราคา 719.-บาท ด้วยความที่อยากลองอเมริกันวิสกี้ดูสักครั้ง  ที่ผ่านมาไม่เคยชายตามองเพราะนิยมแต่สก๊อตทั้ง Blend/Single Malt  พอเข้ามาร่วมในบอร์ดนี้เห็นมีหลายๆท่านหลงไหลในรสชาดอเมริกันเป็น bourbon mania เลยอยากลองดูมั่งอ่ะ  ????

กลับถึงบ้าน จัดการซะเลย (neatlism) ดริ้งที่ 1 กลิ่นหอมเตะจมูก จิบแรกที่สัมผัส  -30 หวานนำโด่งชนิดที่ไม่เคยสัมผัสรสหวานขนาดนี้จาก Scotch Whisky ที่ผมเคยดื่มแม้แต่เจ้านกดำที่ผมเพิ่งดื่มไปเมื่อวันก่อนว่าหวานนุ่มพอควรแล้วยังรู้สึกว่ายังหวานไม่เท่า Benchmark ขวดนี้ ส่วน Finished ในความรู้สึกของผมนั้นมันสั้นมากเลยครับ ยังสงสัยอยู่  :no1:

ต่อดริ้งที่ 2  -30 แกล้มด้วยถั่วปากอ้าอบเกลือหนึ่งห่อเล็กเพื่อหวังว่าจะช่วยให้ลิ้นรับรสความหวานน้อยลง รู้สึกดีขึ้นกว่าแก้วแรกดื่มได้ง่ายขึ้นความเอียนจากรสหวานจางลงไปบ้าง  -23

ต่ออีกดริ้งสำหรับวันนี้  -30 ต้องเพิ่มถั่วของแกล้มอีกครึ่งห่อไม่งั้นจบไม่ลงครับ หวานจนเอียน(สำหรับผมคนเดียวมั๊งครับ)  :no:

สรุป สำหรับผม bourbon อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ชอบ แต่ยังอยากจะลองอีกครั้งกับ Jim Beam Black เพื่อพิสูจน์รสชาด  ส่วน JD No.7 เคยดื่มแล้วไม่ค่อยชอบกลิ่นถ่านไม้เมเปิ้ลครับ  -25

เพื่อนพ้องน้องพี่ท่านใดจะแนะนำวิธีดื่ม Bourbon Whiskey ให้อร่อยๆบ้างครับ เช่นต้องผสมอะไร/ดื่มแบบไหน ผมจะได้จัดการกับ Benchmark ที่ยังเหลืออยุ่ครับ  -0023

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:44:02 AM »
สู้ต่อไปครับเดี๋ยวก็พบแนวทางของตัวเองแน่นอนครับ -0005
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 02:10:03 PM »

...โดยส่วนตัวผมชอบ On The Rock มากสุดครับ.....แต่ถ้าตัวต่ำๆหน่อย On The Rock จะออกไปหาขมมากหน่อย (ส่วนตัว)
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:09:11 PM »
สู้ต่อไปครับเดี๋ยวก็พบแนวทางของตัวเองแน่นอนครับ -0005

...โดยส่วนตัวผมชอบ On The Rock มากสุดครับ.....แต่ถ้าตัวต่ำๆหน่อย On The Rock จะออกไปหาขมมากหน่อย (ส่วนตัว)
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ  -0023  เมื่อก่อนนี้ผมจะดื่มวิสกี้ด้วยการใส่ในน้ำแข็งแล้วผสมด้วยโซดา หรือ โซดา+น้ำ หรือ ผสมน้ำ ไม่ค่อยดื่มแบบ on the rock หรือ neat ครับ

แต่ปัจจุบันบผมรู้สึกตัวว่ามีปัญหากับการดื่มน้ำแข็งเย็นๆครับ กล่าวคือถ้าดื่มแบบใส่น้ำแข็งไปสักพักประมาณ 1-2 ชั่วโมงก็จะเริ่มมีอาการคัดจมูกขึ้นมาจนกระทั่งแน่นจมูกเหมือนคน
ที่เป็นหวัดอ่ะครับ เมื่อก่อนดื่มได้สบายๆไม่มีอาการดังกล่าวเลย สงสัยว่าจะเริ่มอาการโรคภูมิแพ้(น้ำแข็ง)  ตอนนี้ส่วนมากเวลาดื่มเลยหันมาดื่มแบบ neat จิบน้ำแร่เย็นๆตามครับ
                                                          -30   -30  -30  :งง:

ออฟไลน์ Zotsuke

• ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:12:28 PM »
Mcafee และ Jimbeam จะทำออกมาโดยให้หวานนำโดดออกมา ดื่มได้ไม่นานจะมีอาการเลี่ยน ถ้าไม่ชอบหวานแนะนำให้เพิ่มดีกรีเข้าไปครับ หา bourbon เกรดสูงขึ้นอีกนิดเช่น Maker's Mark Woodford reserve หรือ Knob Creek พวกนี้จะอยู่ที่ 47 - 50 ดีกรี ความหวานจะน้อยลง ความเผ็ดร้อนมากขึ้นแต่ไม่ต้องห่วงว่าจะบาดคอนะครับ วิสกี้ระดับนี้ไม่มีแน่นอน (ถ้ามีก็น้อยมากแล้วแต่ความเคยชิน) คอเหล้าเมกันมีคำพูดติดปากว่า "more volume more favor" (ดีกรีมากขึ้น รสเหล้าก็ดีขึ้น ประมาณนั้น)

การดื่ม Bourbon แบบอเมริกันแท้ๆ คือดื่มแบบ Neat หรือ On the Rock ไม่ควรนำ Bourbon ไปผสมโซดาเด็ดขาดหากจะดื่มกับมิกเซอร์แนะนำให้ผสมโคล่าหรือจิงเจอเอล ชาวอเมริกันจะดื่ม bourbon กับอาหารประเภทปิ้งย่าง เช่นซี่โครงบาร์บีคิว ไม่นิยมดื่มกับกับแกล้ม หากจะดื่มกับกับแกล้มแนะนำให้เป็นพวกชิพต่างๆ ป๊อปคอร์น (แบบเค็ม)  จะเข้ากับ bourbon มากกว่าพวกถั่วครับ  -0029
Bourbon Mania

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 05:40:00 PM »
Mcafee และ Jimbeam จะทำออกมาโดยให้หวานนำโดดออกมา ดื่มได้ไม่นานจะมีอาการเลี่ยน ถ้าไม่ชอบหวานแนะนำให้เพิ่มดีกรีเข้าไปครับ หา bourbon เกรดสูงขึ้นอีกนิดเช่น Maker's Mark Woodford reserve หรือ Knob Creek พวกนี้จะอยู่ที่ 47 - 50 ดีกรี ความหวานจะน้อยลง ความเผ็ดร้อนมากขึ้นแต่ไม่ต้องห่วงว่าจะบาดคอนะครับ วิสกี้ระดับนี้ไม่มีแน่นอน (ถ้ามีก็น้อยมากแล้วแต่ความเคยชิน) คอเหล้าเมกันมีคำพูดติดปากว่า "more volume more favor" (ดีกรีมากขึ้น รสเหล้าก็ดีขึ้น ประมาณนั้น)

การดื่ม Bourbon แบบอเมริกันแท้ๆ คือดื่มแบบ Neat หรือ On the Rock ไม่ควรนำ Bourbon ไปผสมโซดาเด็ดขาดหากจะดื่มกับมิกเซอร์แนะนำให้ผสมโคล่าหรือจิงเจอเอล ชาวอเมริกันจะดื่ม bourbon กับอาหารประเภทปิ้งย่าง เช่นซี่โครงบาร์บีคิว ไม่นิยมดื่มกับกับแกล้ม หากจะดื่มกับกับแกล้มแนะนำให้เป็นพวกชิพต่างๆ ป๊อปคอร์น (แบบเค็ม)  จะเข้ากับ bourbon มากกว่าพวกถั่วครับ  -0029
ขอบคุณครับคุณ นิค  -0023 เดี๋ยวผมจะไปหา ป๊อปคอร์น กับ เลย์ร๊อค จาก Top Super.มาลองแกล้มดูครับ อ้อขอถามเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ จิงเจอเอล นี่รสชาดหวานมั๊ยครับส่วนโคล่า
ผมคงขอผ่านไปเพราะค่อนข้างจะหวานไปสำหรับผมครับ  -0072

ออฟไลน์ CreamcakE

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:50:35 PM »
ผมก็ไม่ค่อยถูกกับ เมกันเหมือนกัน  -0044

ส่วน Ginger Ale รสชาติออกหวาน แต่น้อยกว่า Coke ครับ มีรสชาติของขิงลึกๆ และอกก ซ่าๆ เหมือนSoda ครับ

Whisky ผสม Ginger Ale นี้ก็เข้ากันดีนะครับ ดื่มง่าย ถ้าอยากหาอะไรใหม่ๆ ลองครับ  -30
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:08:16 PM »
วันนี้แวะเข้าโลตัสหยิบ McAFEE'S  BENCHMARK OLD No.8 เคนตั๊คกี้ เบอร์เิ้บิ้น มา 1ขวดในราคา 719.-บาท ด้วยความที่อยากลองอเมริกันวิสกี้ดูสักครั้ง  ที่ผ่านมาไม่เคยชายตามองเพราะนิยมแต่สก๊อตทั้ง Blend/Single Malt  พอเข้ามาร่วมในบอร์ดนี้เห็นมีหลายๆท่านหลงไหลในรสชาดอเมริกันเป็น bourbon mania เลยอยากลองดูมั่งอ่ะ  ????

กลับถึงบ้าน จัดการซะเลย (neatlism) ดริ้งที่ 1 กลิ่นหอมเตะจมูก จิบแรกที่สัมผัส  -30 หวานนำโด่งชนิดที่ไม่เคยสัมผัสรสหวานขนาดนี้จาก Scotch Whisky ที่ผมเคยดื่มแม้แต่เจ้านกดำที่ผมเพิ่งดื่มไปเมื่อวันก่อนว่าหวานนุ่มพอควรแล้วยังรู้สึกว่ายังหวานไม่เท่า Benchmark ขวดนี้ ส่วน Finished ในความรู้สึกของผมนั้นมันสั้นมากเลยครับ ยังสงสัยอยู่  :no1:

ต่อดริ้งที่ 2  -30 แกล้มด้วยถั่วปากอ้าอบเกลือหนึ่งห่อเล็กเพื่อหวังว่าจะช่วยให้ลิ้นรับรสความหวานน้อยลง รู้สึกดีขึ้นกว่าแก้วแรกดื่มได้ง่ายขึ้นความเอียนจากรสหวานจางลงไปบ้าง  -23

ต่ออีกดริ้งสำหรับวันนี้  -30 ต้องเพิ่มถั่วของแกล้มอีกครึ่งห่อไม่งั้นจบไม่ลงครับ หวานจนเอียน(สำหรับผมคนเดียวมั๊งครับ)  :no:

สรุป สำหรับผม bourbon อาจจะไม่ใช่สิ่งที่ชอบ แต่ยังอยากจะลองอีกครั้งกับ Jim Beam Black เพื่อพิสูจน์รสชาด  ส่วน JD No.7 เคยดื่มแล้วไม่ค่อยชอบกลิ่นถ่านไม้เมเปิ้ลครับ  -25

เพื่อนพ้องน้องพี่ท่านใดจะแนะนำวิธีดื่ม Bourbon Whiskey ให้อร่อยๆบ้างครับ เช่นต้องผสมอะไร/ดื่มแบบไหน ผมจะได้จัดการกับ Benchmark ที่ยังเหลืออยุ่ครับ  -0023
โดยส่วนตัว ผมว่าหยิบมาผิดตัวน๊ะครับ กับเจ้านี่ กลิ่นรส มันค่อนข้างไม่ประทับใจ(ผม)

ส่วนวิธีการดื่มจริงๆ ถ้าอิงเจ้าตำรับ ก็ได้แบบเจ้าตำรับ หากแต่เราเองจะสร้างแบบของเรา ก็ไม่ใช่ความผิดน๊ะ ผมว่า อิๆๆ

ปล.เหล้าแต่ละตัว แต่ละคนอาจชิมแล้วรู้สึกไม่เหมือนกันครับ และเหล้ามีอีกเยอะแยะมากมายให้ลองค้นหา อาจเจอสิ่งที่เราชอบ ลองต่อไปครับ 55+

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:57:03 PM »

โดยส่วนตัว ผมว่าหยิบมาผิดตัวน๊ะครับ กับเจ้านี่ กลิ่นรส มันค่อนข้างไม่ประทับใจ(ผม)

ส่วนวิธีการดื่มจริงๆ ถ้าอิงเจ้าตำรับ ก็ได้แบบเจ้าตำรับ หากแต่เราเองจะสร้างแบบของเรา ก็ไม่ใช่ความผิดน๊ะ ผมว่า อิๆๆ

ปล.เหล้าแต่ละตัว แต่ละคนอาจชิมแล้วรู้สึกไม่เหมือนกันครับ และเหล้ามีอีกเยอะแยะมากมายให้ลองค้นหา อาจเจอสิ่งที่เราชอบ ลองต่อไปครับ 55+
หยิบไม่ผิดตัวหรอกครับบ่าวเข้ม ตั้งใจหยิบเลยละครับด้วยเหตุผล 1.ตัวนี้ Ralfy review ให้คะแนน 87 สำหรับ bourbon และเพื่อนๆในบอร์ดนี้แนะนำให้ลองดู และ
เหตูผล 2.(สำคัญเลยล่ะข้อนี้) คือในโลตัสสาขานี้มันมี bourbon แค่สองตัวเองอ่ะ คือตัวนี้และ Black Velvet Canadian Whiskey ราคาต่างกันประมาณยี่สิบบาท
ยังไงก็ต้องคว้าเมกาไว้ก่อนจริงแมะ อ้อ อีกตัวก็คือ JD No.7 เทนเนสซี่ตัวนี้ก็เคยดื่มแล้วอ่ะ แบบว่าอยากลองของใหม่เผื่อเจอที่ชอบน่ะ ผล(สำหรับผมคนเดียวนะครับ)  -25

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:05:18 PM »
ผมก็ไม่ค่อยถูกกับ เมกันเหมือนกัน  -0044

ส่วน Ginger Ale รสชาติออกหวาน แต่น้อยกว่า Coke ครับ มีรสชาติของขิงลึกๆ และอกก ซ่าๆ เหมือนSoda ครับ

Whisky ผสม Ginger Ale นี้ก็เข้ากันดีนะครับ ดื่มง่าย ถ้าอยากหาอะไรใหม่ๆ ลองครับ  -30
ขอบคุณครับ คุณเบียร์  -0023 พรุ่งนี้จะแวะดูที่ Top สาขาใกล้บ้านเผื่อมีจะได้เอามาลองผสมดูครับ เผื่อจะชอบ
ต้องลองต่อไป ๆ ๆ  -0079

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:00:11 PM »

-11 :V -0020
Maker's Mark Woodford reserve หรือ Knob Creek ดื่มแล้วไม่หวานและไม่เลี่ยนมาก...
หากดื่มผสมโคล่าต้องหาตัวที่ไม่แพงมาก  จะได้ไม่เสียของคับ
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:17:37 AM »

หยิบไม่ผิดตัวหรอกครับบ่าวเข้ม ตั้งใจหยิบเลยละครับด้วยเหตุผล 1.ตัวนี้ Ralfy review ให้คะแนน 87 สำหรับ bourbon และเพื่อนๆในบอร์ดนี้แนะนำให้ลองดู และ
เหตูผล 2.(สำคัญเลยล่ะข้อนี้) คือในโลตัสสาขานี้มันมี bourbon แค่สองตัวเองอ่ะ คือตัวนี้และ Black Velvet Canadian Whiskey ราคาต่างกันประมาณยี่สิบบาท
ยังไงก็ต้องคว้าเมกาไว้ก่อนจริงแมะ อ้อ อีกตัวก็คือ JD No.7 เทนเนสซี่ตัวนี้ก็เคยดื่มแล้วอ่ะ แบบว่าอยากลองของใหม่เผื่อเจอที่ชอบน่ะ ผล(สำหรับผมคนเดียวนะครับ)  -25
ครับผม เท่าที่ได้ชิมมา บางตัวที่เขาชมว่าดี อย่างนี้นู้นนั้น ผมว่า(ผมว่า) น๊ะครับ เอาเป็นตัววัดน๊ะได้ แต่ผมก็เชื่อลิ้นของเราเอง เพราะบางตัวที่ว่าดี มันไม่ได้เรื่องสำหรับเรา บางตัวก็ดีถูกลิ้นเรา ครับ
ปล.ลองไปได้เรื่อยๆครับ ตราบใดที่ตับยังทำหน้าที่ได้ดี 55+

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:21:23 AM »

-11 :V -0020
Maker's Mark Woodford reserve หรือ Knob Creek ดื่มแล้วไม่หวานและไม่เลี่ยนมาก...
หากดื่มผสมโคล่าต้องหาตัวที่ไม่แพงมาก  จะได้ไม่เสียของคับ
นี่ลิ้นเทพคนหนึ่ง เชื่อถือได้ อิๆๆ Woodford reserve ไม่มีความเห็นสำหรับตัวนี้ครับ เพราะไม่กล้าเปิด 55 ส่วน MM. กับ KC. ตั้งคู่กัน ผมเหล่เข้าหา MM.ครับ เป็นความชอบส่วนตัว อิๆๆ KC.ผมเปิดไปสองขวดแร๊ะ ยังหาข้อที่ชอบมันไม่เจอ...ด้วยราคาแล้ว(ได้สแตมป์ไทยมา) ผมหันไปหา จิมบีม สมอลเบ็ต ดีกว่าเยอะเลย สำหรับลิ้นผม อิๆๆ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:02:19 AM »
Bourbon ผมชอบที่ออกเลี่ยน อย่าง Jim Beam Black หรือ JD Gentleman แต่บางอารมณ์ผมก็ต้องการพวกที่แสบดากอย่าง JD 7 ,Heaven Hill หรือ ไก่ป่า ครับ เป็นความชอบส่วนตัวล้วนๆ ส่วนMIXER ผมก็ชอบน้ำแข็งครับจะได้กินได้ยาวๆ แต่บางทีอีกนั่นแหละผมก็ชอบอะไรก็ได้ที่อยู่ใกล้มือลองผิดลองถูกไปเรื่อย
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 10:58:57 AM »
เมื่อคืนลอง จิมดำ ไปครับ 
นิ่ม,ลื่น,ดื่มง่ายจนน่าตกใจ  เมาไม่รู้ตัวเลยครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #395 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:22:10 AM »
เมื่อคืนลอง จิมดำ ไปครับ 
นิ่ม,ลื่น,ดื่มง่ายจนน่าตกใจ  เมาไม่รู้ตัวเลยครับ
นั่นแหละ ใช่เลย แหล่งของดีราคาไม่แพง ก็รู้แล้วนี่ครับ อิๆๆ

จิ๋มขาว เหมาะกับโค๊ก จิ๋มดำ นี๊ดเน้นๆ อร่อย ชิวๆดี ยิ่งได้ลอง ตัวสมอลเบ็ตน๊ะ ยิ่งแหล่มเลย แต่จะออกนิ่มไปนิ๊ดหนึ่ง อิๆๆ

ปล.สอลเบ็ต แถวๆบ้านผมมีจำหน่าย สนใจไม๊เอ่ย....

ผมว่าจะลองเอามาเบลนกับจิ๋มดำดู เพื่อจะดึงความนิ่มให้ต่ำลง หรือสูงขึ้น(ว๊ะ) พูดไม่ถูก คือสมอลเบ็ตมันนิ่มมากไป อยากจะยกความเข้มมันให้ขึ้นมาอีกนิด น่าจะแหล่มมากขึ้น

น๊ะตือน๊ะ ?

« ตอบกลับ #396 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:08:49 PM »
วันนี้(เป็นหวัดแห้งๆ มาสองสามวันแร๊ะ) แต่ก็อ้อร้อ อยากกินเหล้า แบบมิ๊กโซดา เลยเอาเหล้าฟรีที่ได้มา เป็นเบล็น scottish glory อยากกินเพื่อประชดหวัดมัน...

ว่างเว้นการกินเหล้าผสมแบบนี้มานาน แต่กินแล้ว เข้าใจที่ฮ้ายเก่งว่า มันขาดๆ ไม่สุด อะไรทำนองนี้..

เลยขอ น้อง RUBAN ตบท้ายซักซีอต ก็แล้วกัน......ก่อนนอน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:14:07 PM »
 -0055 Good Night ครับบ่าว คืนนี้กับ Tobermory ตามสัญญาครับ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #398 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:10:42 PM »

เมื่อคืนนี้จัดใหม่อีกรอบครับ BENCHMARK No.8 + Ginger Ale Sparkling ของ Schweppes  -30
เยี่ยมครับ  -0016 ความเลี่ยนหายไป ความสดชื่นเข้ามาแทนที่ เผลอใจไป 5 แก้วในเวลาไม่ถึงชั่วโมงต้องรีบติดเบรคเอี๊ยดๆๆๆ  -05
ขอบคุณครับ คุณนิค และ คุณเบียร์ ที่ชี้แนะแนวทางสายใหม่  -0023  -0023
ส่วนที่เหลืออยู่อีกครึ่งขวดผมจะเก็บไว้ทำ benchmark กับ JIM BEAM BLACK ต่อไปครับ

« ตอบกลับ #399 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:57:31 PM »
เหล้าหมด(ที่เปิดแล้ว) จะเปิดใหม่ มันก็ไม่มีอารมณ์ เพราะหวัดแห้งๆมาสามสี่วันแร๊ะ..ดมแล้วมันไม่ชื่นใจ

อย่าเปิดดีกว่า.............