มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

บันทึกจากหล่ายดอย พาเด็กดอยไปแอ่วเมืองนอก

<< < (2/44) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
คืนแรกเข้าพักที่โรงแรมเอเชีย ราชเทวีครับ โรงแรมเก่าห้องกว้างขวางใช้ได้ครับ
ขนกระเป๋าเข้าไปพักไว้แล้วก็รีบออกไปเสียตังค์ตั้งแต่ยังไม่ออกจากเมืองไทยกันที่ King Power กันดีกว่าครับ

วัตถุประสงค์หลักในการไป King Power จริงๆ คือเพื่อไปรับน้อง NEX-6 กลับบ้านด้วยโปรวันเกิดของ KP ครับ
โดยยอมยกส่วนต่างคืนเงินเข้าบัญชีบัตร KP ให้ ผบ. ไปเพื่อความลงตัวในการต่อรองขออนุมัติซื้อครับ -0064

งานนี้เท่ากับว่าผมต้องแบกกล้องสองตัวลุยกันแล้วละครับ
ตอนแรกก็คิดว่าดีแล้วเพราะเล็กและเบาทั้งคู่ ตัวหนึ่งใส่ wide อีกตัวใส่ tele zoom ลงตัวฟินสุดๆ แต่....

ห้องพักและคู่ใจใหม่+เก่า

13 เมษายน 2556

เริ่มต้นออกเดินทางกันแต่เช้าครับ โดย Airport Link สถานีพญาไท ไปกันแบบสบายๆ เช้าๆ รถโล่งๆ
รอบนี้ขอใช้ภาพจากมือถือแทนครับสะดวกดีครับ -0027

โหลดกระเป๋า ผ่านพิธีการตรวจคนเข้าเมืองอย่างรวดเร็วกว่าที่คิดครับ
เดินเข้าไปมุมมาตราฐานก่อนออกเดินทางต่างประเทศกันดีกว่าครับ

เดินชม duty free ระหว่างทางไปเกท วันนี้เกทที่ออก C3 ครับ
ระหว่างทางมีที่แวะให้เสียเงินเยอะไปหมดครับ ผบ. กับลูกสาวก็แวะรับสินค้าที่ซื้อจาก KP ในเมืองครับ
ผมก็ส่องกล้องไปเรื่อยเปื่อยตามประสาครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version