มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

บันทึกจากหล่ายดอย พาเด็กดอยไปแอ่วเมืองนอก

<< < (44/44)

เก่ง หล่ายดอย:
มาเจอของชอบกันแบบนี้สบายๆ ใช้เวลากันแบบชิวๆ ปล่อย ผบ.เดินชอปปิ้งตามสะดวก

เนื่องจากว่าน่าจะเป็นช่วงท้ายๆ ของงานโชว์แล้วคนจึงไม่ค่อยเยอะเหมือนคราวก่อนที่มาเจอ Iron Man
ถ่ายภาพกันได้เต็มที่สบายๆ พื้นที่จัดแสดงเทียบกับ Iron Man แล้วน้อยกว่าเยอะครับ

ตรงนี้เป็นจุดสุดท้ายที่แวะเก็บภาพของทริปนี้แล้วครับ ที่เหลือเดินเที่ยวเพลิน และล้ากันเกินกว่าจะยกกล้องมาเก็บภาพ
ขอเก็บภาพความทรงจำที่เหลือไว้ในสมองแทนดีกว่าครับ

สรุปฮ่องกง 2 ครั้งในเวลาห่างกัน 1 ปีพอดีๆ
ไปเองได้สบายครับ ไม่ยากอย่างที่คิดกัน หลงทางเป็นสีสรรของการเดินทางครับ
เตรียมตัวให้พร้อมศึกษาข้อมูลให้แม่นก่อนเดินทาง วางแผนการเดินทางล่วงหน้า
หาหนังสือแนะนำการเดินทางด้วยตัวเองหลายๆ เล่มมาอ่านประกอบ
หมั่นดูเส้นทางต่างๆ ล่วงหน้าใน Google Street View มีดีกว่าที่คิดจำสถานที่สำคัญๆ ไว้ก่อนได้เลย
ที่สำคัญคือมือถือเดี๋ยวนี้มี GPS ในตัวไม่ต้องกลัวหลงแล้วครับ
รับรองว่าเพื่อนๆ จะเที่ยวกันได้เองอย่างสนุก และประทับใจกันทุกคนครับ

สวัสดี จนกว่าจะมีการเดินทางอีกครั้ง เพราะชีวิตไม่เคยสิ้นสุดการเดินทางครับ

ปล. ในที่สุดก็เขียนจบจนได้ ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ตามอ่านกันครับ ถึงแม้ว่าจะไม่แสดงตัวก็ตาม -0023

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version