พฤษภาคม 06, 2024, 11:32:27 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาลูกชายเข้า มงฟอร์ตน่อย ปีนี้แล้ว..มีอาไรแนะนำไหมครับ?  (อ่าน 13447 ครั้ง)

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
นัดทดสอบเด็ก 6 พ.ย. 50 นี้  แล้วมีสัมภาษณ์ผู้ปกครองด้วย...ไอ้กระผมก็บ้าจี้..นั่งท่องประวัตินักบุญหลุย์ฯ...เป็นวรรคเป็นเวง..แต่จนแล้วจนรอดก็จำไม่ได้สักที...อิ อิ อิ...เพื่อนๆ ท่านใดที่มีประสบกามพาลูกบ่าวเข้ามงฟอร์ตช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง...เช่นเตรียมตัวยังไงให้ลูกสำหรับการทดสอบเด็ก..เตรียมตังค์กี่บาท?....รบกวนด้วยขอรับ...

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
อ้ายเอกครับอ้ายเนินเปิ้นต้องก๋านความช่วยเหลือครับ
ส่วนผมยังบ่มีประสบการณ์ครับ เท่าที่รู้อ้ายเนินต้องแจ้งว่าเป็นศิษย์เก่า
ฮื้อเปิ้นก่อนเพราะจะได้ศิษย์พิเศษ และฮื้อประธานรุ่นเซนต์จดหมาย
จะได้เข้าได้แน่นอนครับ

• *
ท่านเซียนกาครับ...ไหนบอกจะสั่งชุดครัวกาป๋มไปส่งแม่ฮ่องสอนไงค้าบบ...น้องเซลของป่มเค้ารอนั่งรถไปเป็นเพื่อนอยู่นา...อิ อิ อิ...ช้าอด..ช้าอด...

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • The Watcher Team
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27
เอาลูกคนไหนวะ....เนิน ลูกกับแม่คนใด........... บอกหือฮาโตยเน้อ.... :D

ออฟไลน์ donggy

• *
เตรียมตังค์นัก ๆ เน้อ
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
จะมีข้อสอบ สำหรับผู้ปกครอง
แบบเติมคำในช่องว่าง
บริจาค.............บาท

เนิน พอจะทำถูกหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ Chat601

• *
เพื่อนที่ทำงานพาลูกไปสอบร.ร. ราชินี เขาสัมภาษณ์ผู้ปกครองว่า รู้สึกอย่างไรกับคำว่า ผู้ดี และมีวิธีสอนลูกอย่างไร อะไรประมาณนี้แหละ ไพร่อย่างเราเจอคำถามนี้คงอึ้งกิมกี่

ปีนี้จะครบรอบ 75 ปีมงฟอร์ต อ้ายเนินอาจเสนอยะอะหยังหื้อโฮงเฮียนในวาระพิเศษๆ นี้ก่อได้ลอ
บ่ต้องอะหยังนัก แต่ก่อสร้างสรรค์หื้อมันดูเท่ๆ (นึกบ่ออกวุ้ย ไปละ!)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
บริจาค แท้งค์ตราเพชร ให้โรงเรียนไว้ใช้งานสัก 20 ถัง ก็น่าจะ ok แล้วนะ :angel:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
น่าสน
แต่ฝากใครเลี้ยงได้วะเนี่ย :)
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ qpgmr

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
แน่ๆ ถ้าลูกสอบเข้าได้มอบตัว ปลายเดือนพ.ย. ต้องม ี2หมื่นกว่าๆ สำหรับหลักสูตรธรรมดา  4หมื่นกว่าหลักสูตร Ep
เงินบริจาคเป๋นเรื่องของ spirit และเลือดของชาวเอ็มซี

สัมภาษณ์ผู้ปกครอง ถ้าเจอมาสเตอร์เก่าๆเป๋นคนสัมภาษณ์ ก็จะอู้กั๋น ทบทวนความหลังเ :-X ยมากกว่า ด่านนี้ศิษย์เก่าผ่านฉลุย

ตัวเด็กถ้ามาจากโรงเรียนอนุบาลแนววิชาการ และเรียนได้ีดีอยู่แล้ว  ผ่านได้ชิว ชิว  บ่ต้องใช้ความเป็นศิษย์เก่าช่วยก็ได้

จดจำขึ้นใจ  เราทำเพื่อใคร

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
อ้ายเนินครับ
เมื่อก่อน ตอนที่เฮียตี้รู้ผลสอบว่าไม่ติด ม.4 นั้น
ได้ไปบอกพ่อว่าให้ฝากเข้าให้หน่อย
บริจาคซัก 20 ล้าน น่าจะพอ

ด้วยความรักและห่วงใยลูก พ่อเฮียจึงตอบว่า
"คิงใค่เฮียนไหน สอบเอาคนเดว ฮาบะฝากโว้ยยย"

เฮียเป็นปลื้มกับกำลังใจจากพ่ออยู่หลายวัน
จึงไปสอบเข้าเรียนได้ที่เทคโนฯตีนดอย
ตลอด 3 ปีที่เรียนที่นั่น
เฮียได้ฟันสาวเป็นว่าเล่น
ประมาณหลังอาหารเย็นทุกมื้อ
ในขณะเดียวกัน พวกที่เรียนต่อมงฟอร์ต
ก็ง่วนอยู่กับการเตะบอลพลาสติก
และจุดประทัดยักษ์ในห้องน้ำ

เอาหล่ะ เนินเพื่อนรัก
เด๋วนี้ รร.วัฒโน และ รร.ดารา
รับนักเรียนชายแล้วนะ อิอิอิ

ออฟไลน์ Ernie Els

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
เปลี่ยนเป้าหมายด่วน !!!! ลูกชาย 2 คนที่กะลังอยู่มงฟอร์ตตอนนี้ส่งถึง ม.3 พอ แล้วให้ไปเรียนที่เทคโนฯ เหมือนลุงตี้
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ yomja

บริจาค แท้งค์ตราเพชร ให้โรงเรียนไว้ใช้งานสัก 20 ถัง ก็น่าจะ ok แล้วนะ :angel:
200,000 เอง ขนาด 2 ลิตรนะ

:o เจ้ยอมที่รัก ขนาด 2 ลิตรนี่ถังละ 10000 เชียวหรือ ??? ???
โอ้วแม่เจ้า เสี่ยเนิน confirm หน่อยดิว่ามันแพงระยับขนาดนั้นเชียวหรือ
คราวก่อนที่ซื้อตอนทำบ้าน 1500 ลิตร มันแค่แปดพันกว่าๆ เองนา ???

เอาน่าเสี่นเนินสู้ๆ ถ้า 20 แท้งค์ไม่ไหว ก็สัก 10 แท้งค์ก้อน่าจะพอแล้วน่า :laugh:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
พี่เก่งรับลูกจ้างไม๊ครับ
ขอค่าแรงเป็นค่าเทอมก็พอ
ข้าวสามมื้อ
กับงบลับ
เคไม๊
......
 :)
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

พี่เก่งรับลูกจ้างไม๊ครับ
ขอค่าแรงเป็นค่าเทอมก็พอ
ข้าวสามมื้อ
กับงบลับ
เคไม๊
......
 :)
เสียใจว่ะใหญ่พอดีค่าแรงลูกจ้างเก็บไว้เป็นงบลับแทนอ่ะ
ส่วนค่าเทอม อุอุ คงต้องปรึกษาจารย์โกย ไม่ก็ ป๋าเมศ นะสองรายนั้นเค้าถนัดกว่าอ่ะ

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
ม่ายยยยยอาวววววว  ม่ายยยยยยยยพูดดดดดดดดดด
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ yomja

เรียนท่านเก่ง
คือตก 0 ไปตรง2 น่ะ จริงๆ 2,000 ลิตรจ้าไม่ใช่ 2 ลิตร โทษที

• *
เอาเป็นว่า...ถ้าอยากจะอุดหนุนแท้งค์ตราเพชรจริงๆ กรุณาติดต่อ เสี่ยโพ้ง (เซียนกระบี่) ร้านตนานุวัฒน์  หรือเสี่ยจี 306 ร้านเอี่ยมเส็งเน้อ เด๋วเปิ้นตึงจะจัดราคา (แพง) พิเศษให้หมู่เฮาเอง...55555

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
อ้ายเนินครับ ท่านต้องติดต่อ อ้ายเรขาฯ หรือ อ้ายโต ด่วนเน้อครับ
เพราะถึงเวลาแล้วตี่ต้องส่งเอกสารเข้าไปฮื้อสมาคมศิษย์เก่าพิจารณาครับ