พฤษภาคม 15, 2024, 10:17:02 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ผมไล่ "เลขา"ออก  (อ่าน 3604 ครั้ง)

ออฟไลน์ nisit

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
เหตุผลที่ผมไล่ "เลขา"ออก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2007, 12:04:23 PM »
อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
>> เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่
>>
>>
>> จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
>> โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
>> แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้
>>
>> แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
>> ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ
>>
>>
>> ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
>> แต่ ลูกผมไง
>> พวกเค้าจะจำวันนี้ได้
>>
>>
>> แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซักคำเลย
>>
>>
>> จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่
>>
>>
>> พอผมไปถึงออฟฟิศ
>> เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า "สวัสดีค่ะเจ้านาย" แล้วก็
>> "สุขสันต์วันเกิดนะคะ"
>>
>> ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผมได้น่า
>>
>>
>> จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
>> แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า
>>
>> "วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
 แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย
>> ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ"
>>
>> พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า "แน่นอนสิ
>> นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ"
>>
>>
>> จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
>> แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
>> เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย
>>
>> แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
>> เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว
>>
>> จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
>> เจนบอกกับผมว่า "วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
>> เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย"
>>
>> ผมก็ตอบไปว่า "อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ"
>>
>> เจนเลยตอบว่า "งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ
>> อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง"
>>
>>
>> พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
>> เจนก็บอกกับผมว่า
>> "บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอนซักพักนึงก่อน
>> แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ"
>>
>>
>> ผมก็ตอบ "โอเค" ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ
>>
>>
>> เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง
>>
>> จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่
>>
>>
>> พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน
>> แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วันเกิดให้ผม..
>>
>>
>>
>>
>> แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น
>>
>>
>>
>> บนโซฟาของเจน
>>
>>
>>
>>
>> แบบเปลือยกายอยู่.......

ออฟไลน์ thod

• คนไม่สำคัญ อย่างสม่ำเสมอ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ทศพร 302/27
Re: เหตุผลที่ผมไล่ "เลขา"ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2007, 09:45:36 PM »
เลขา คิงล่ะน้อ

ทศ'

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 01:35:53 PM »
เอิ้ก อ้าก  555

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 01:37:48 PM »
อืม...ม์ น่าคิดเน้อ แต่ต้องเซาะหาเลขาฯ ก่อนเน้อเปื้อน ๆ

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 01:39:47 PM »
ดี ที่วันนั้น บ่ได้ไปหอมัน

เลยบ่ได้ไล่เลขาออก

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:05:01 PM »
น่ากลัวมากเลย
เพราะถ้าเป็นฮา
มีโอกาสเกือบร้อยเปอร์เซนต์ที่จะทำอย่างนั้น เหมือนกัน
แล้วจะทำอย่างใดต่อไปดี
คิดบ่ออกจริงๆ..เฮ้อ สยอง
น้ำปิง 304,602

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2007, 05:37:19 PM »
แกล้งเมา
บ่นฮ้อน
ขออาบน้ำน่อยลอ
..............
ต๊ะอั้น
 ;D
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 05:08:45 PM »
แกล้งเมา
บ่นฮ้อน
ขออาบน้ำน่อยลอ
..............
ต๊ะอั้น
 ;D

อย่างที่เขาว่า อะหยังก๊อ
-ถามเฉยๆก็ตอบว่าไม่รู้ ไม่ใช่
-ถ้ารู้ก็ตอบครึ่งเดียว
ว่าใดก๊อ จ๋ำบ่ได้ละ
น้ำปิง 304,602