พฤษภาคม 09, 2024, 01:38:28 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โพลเลือกตั้งประธานรุ่น  (อ่าน 25426 ครั้ง)

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
Re: โพลเลือกตั้งประธานรุ่น
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 02:29:38 PM »
ท่านประธานครับ จัดนัดประชุมเป็นทางการดีก่ครับ
เพราะเพื่อน ๆ หลาย ๆ คน เปิ้นบ่เข้าเวปก่มีเน้อครับ

แนะบ่ดาย

บ่ว่าใค๋ได้เป็นก่เป็น มงฟอร์ต 27 เหมือนกั๋น
แต่อันนี้เป็นโพลเน้อ อย่างใดก็ต้องทำฮื้อเป็นทางการครับ

อ้ายกมลเปิ้นก่บ่ได้เข้าเวปเลย  เฮาขอแนะนำว่า ฮื้อท่านเรขาฯ
ออก จ.ม. เป็นทางการ พร้อม นำโพลของรุ่นเข้าตี่ประชุมจะดีกว่าเน้อครับ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 03:08:51 PM »
ยกคะแนนให้เฮียตี้ครับ.....ผมไม่คู่ควรกับมันหรอก  ;D
ปล.ช่วงนี้..อยากอยู่เงียบๆคนเดียว :-[

ผมขอเป็นศิษย์สังสรรค์ปาร์ตี้์ดีเด่นครับ ศิษย์ืเก่าดีเด่นม่ายเอาครับ ไม่ถนัด 555  :laugh:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2007, 03:19:11 PM โดย อุเทน47 »

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 05:31:40 PM »
ท่านประธานครับ จัดนัดประชุมเป็นทางการดีก่ครับ
เพราะเพื่อน ๆ หลาย ๆ คน เปิ้นบ่เข้าเวปก่มีเน้อครับ

แนะบ่ดาย

บ่ว่าใค๋ได้เป็นก่เป็น มงฟอร์ต 27 เหมือนกั๋น
แต่อันนี้เป็นโพลเน้อ อย่างใดก็ต้องทำฮื้อเป็นทางการครับ

อ้ายกมลเปิ้นก่บ่ได้เข้าเวปเลย  เฮาขอแนะนำว่า ฮื้อท่านเรขาฯ
ออก จ.ม. เป็นทางการ พร้อม นำโพลของรุ่นเข้าตี่ประชุมจะดีกว่าเน้อครับ

เห็นด้วยกับท่านเซียนฯ ค่ะ

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:16:06 PM »
ขอบคุณมากทุกท่านที่กรุณาแนะนำ

ตอนนี้ผมกำลังติดต่อให้มีการประชุมกรรมการรุ่น
ถ้าได้ผลเพิ่มเติมอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ ;D
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:57:26 AM »
ม่าย เอา กระผมไม่ชอบออกไปอยู่ข้างหน้าครับ
ยิ่งต้องขึ้นไปรับป้ายอีก ม่าย เอา กลัว งะ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 12:07:27 PM »
กรุณาอย่าเอาผมไปเกี่ยวด้วยอีกคนคร๊าบ
ปรารถนาไม่เป็นที่รู้จักของคนหมู่มาก
ขอเป็นศิษย์เก่าแบบเงียบๆ  เป็นที่รักในหมู่เพื่อนก็พอคร๊าบ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 12:25:18 PM »
" สวัสดีปีใหม่ 2551 ครับ "

ขอให้เพื่อนๆและครอบครัวมีความสุขเยอะ ๆ น่ะครับ .... คิดสิ่งใดสมปราถนาทุกประการ ... สุขภาพแข็งแรงกันทุกคนน่ะครับผม

และขอแสดงความยินดีกับเพื่อน คือ
กฤษณ์ วาฤทธิ์ ๖๐๑

ที่ตอนนี้ ยศเป็น
พ.ต.อ. กฤษณ์ วาฤทธิ์

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 06:51:55 PM »
เนื่องจากเน็ตล่มไปหลายวัน กะลังเพิ่งมาเปิดได้วันนี้ ตกใจโม้ดเลย !!! ใครเอาชื่อ (กู) ใส่สมัครไป (วะ)
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Ernie Els

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 06:59:53 PM »
เนื่องจากในปีนี้มีภารกิจมากมายเหลือเกินครับพ่อแม่พี่น้องทั้งหลาย

1.นายกสโมสรโรตารี่ เชียงใหม่แอร์พอร์ท ซึ่งจะหมดวาระลงวันที่ 30 มิ.ย. 2551 แล้วยังต้องทำหน้าที่อดีตนายกฯ ให้กับนายกใหม่ไปอีก 1 ปี ซึ่งจะหมดวาระของอดีตนายกฯ วันที่ 30 มิย.2552
2.กรรมการสมาคมศิษย์เก่ามงฟอร์ตปีปัจจุบัน (และก็คงเป็นไปทุก ๆ ปี) แต่ปีนี้ไม่ค่อยได้เข้าร่วมประชุมเท่าไหร่ กะลังจะโดนพี่วิทยา (รุ่น 20) เตะก้านคออยู่แล้ว
3.เลขาฯ มงฟอร์ต 27 ประสาน 10 ทิศ ตั้งแต่ปีก่อตั้ง จนถึงปีปัจจุบัน
4.กรรมการห้องเรียนของสมาคมผู้ปกครองและครูมงฟอร์ต ชั้นป.1/6 และ ป.4/6
5.เสาร์-อาทิตย์ ใช้เวลาทั้งวันเรียนกอล์ฟของรามคำแหงที่สนามกัซซันมารีน่า ซึ่งกว่าจะจบก็ต้องกลางปี 2552 นู่น หลังจากนั้นไป อะไร ๆ ก็น่าจะคล่องตัวขึ้น โดยเฉพาะเรื่องเวลาครับ

ยอมรับว่าเหนื่อยมาก ๆ ครับ เกรงว่าจะทำงานให้รุ่นได้ไม่เต็มที่ แต่ยินดีเป็นเลขาฯ ให้ท่านประธานทุกท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาทำงานให้รุ่น และโรงเรียนครับ

ผมโหวตให้นายห้างกมลนะครับ (ชอบนโยบายจับฉลากว่ะ)
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2007, 09:57:00 PM »
ต้องขอขอบคุณอย่างสุดซึ่ง สำหรับท่านนายก(เลขาเอก)
ที่กรุณาเสียสละเพื่อเพื่อนๆ เป็นอย่างมาก ;D
จริงๆ ถ้าท่านเอกไม่เคยได้รางวัลศิษย์เก่าดีเด่นมาก่อน
เราว่าปีนี้ ท่านเอก ได้อย่างแน่นอน (ไม่มีการล๊อบบี๊)
และก็มีคุณสมบัติ เป็นท่านประธานรุ่นของพวกเราต่อไปในอนาคตด้วย

เรื่องประธานรุ่น และศิษย์เก่าดีเด่น ปี ๕๑
ก็เอาเป็นว่า ให้เพื่อนๆแสดงความคิดเห็นกันให้เต็มที่
ก่อนที่มีการประชุมลงมติกันอย่างเป็นทางการ
ยังมีเวลาอีกพอสมควร ก่อนถึ่งงานวันปิ๊กมงฟอร์ต

เพื่อนอีกคนหนึ่ง ที่โดยส่วนตัวเราแล้ว ที่อยากให้ได้เป็นศิษย์เก่าดีเด่น คือ
" โปรพ้ง "
เขามีคุณสมบัติที่เหมาะสมหลายอย่างมาก แต่ถาม(มัน)เอง
(เดี๋ยวมันโพส..........ด่าเรา.............)
และอยากให้(มัน)เป็นท่านประธานในอนาคตด้วย
เพียงแต่รอให้พร้อมเท่านั้นเอง

ส่วนเราก้อยืนยันเหมือนเดิม เป็นสมัยนี้ก้อพอแล้ว
และยินดีสำหรับ "ท่านประธานกมล" ในการเป็นท่านประธานต่อไป

โพลนี้ก้อถือว่า ร่วมกันแสดงความคิดเห็นกันอย่างสบายๆ
เต็มที่ได้เลยนะครับเพื่อน สนุกๆ
สุขสันต์ปีใหม่ รัฐบาลพปช.

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 01:29:50 PM »
โตๆ
นัดวันกันมา บอกให้ทั่วถึง โหวตกัน เริ่มงานกัน ดีไหมครับ หลายๆโอกาสมันผ่านเลยไปเรื่อยๆ คนว่าง/ไม่ว่าง อยากเป็น/ไม่อยากเป็น เราว่ามันไม่ใช่ประเด็นมากนัก พวกเรามีกันอยู่ 1-2 กลุ่มใหญ่ ยินดีช่วยกัน+สนับสนุนเต็มที่กันอยู่แล้ว ใครเป็นอะไรก็ได้
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • Bad girls go everywhere.
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มกราคม 01, 2008, 08:36:51 PM »
เห็นด้วยกับ ยะ ครับ
ใครเป็นไม่สำคัญ ขึ้นอยู่กับว่า
ได้ทำอะไร และจะทำอะไรต่างหาก

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 02:16:44 PM »
ขอเป็นกองหนุนครับท่าน....ขอให้ร่วมแรงร่วมใจกันเป็นเหมือนันเฟืองทึีขับเคลื่อนไปจะเป็นอะไรไม่สำคัญขอให้ช่วยๆๆกันคนละนิดคนละหน่อยส่งเสริมกัน....MC27จะได้เข้มแข็งขึ้น... ;)

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 02:35:32 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่โพสมามากครับ

ตอนนี้กำลังประสานงานอยู่
ถ้าได้ผลอย่างไรจะรีบแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณอีกทีครับ ;D

ออฟไลน์ Big Leg

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 02, 2008, 04:18:42 PM »
เนื่องจากเน็ตล่มไปหลายวัน กะลังเพิ่งมาเปิดได้วันนี้ ตกใจโม้ดเลย !!! ใครเอาชื่อ (กู) ใส่สมัครไป (วะ)
พี่เอกตกใจไม่เป็นไร แต่ห้ามถอนตัวนะครับ เพราะเป็นตัวแทนพลังหงส์ สู้ สู้ ซู่....ซ่า  555

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 08:45:58 AM »
จะเอายังไงก็รับเอานะครับ..จะนัดประชุม จะส่งจดหมาย จะล๊อบบี้ใคร...แจ้ง กระผมตวยเน่อ...สวัสดีปี๋ใหม่ ทุกคน ครับ ขอให้ร่ำรวย สุขี สุขัง มีสตางค์กันถ้วนหน้า ครับ :laugh:

ออฟไลน์ PingTherdsak

• เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 05:58:42 PM »
อยากเสนอความเห็นเรื่องประธานรุ่นนะครับ
1. ใครจะมาเป็นประธานรุ่นสำหรับพวกเราเป็นใครก็ได้ถูกมั๊ยครับ
2. ประธานทำงานคนเดียวก็ตายสิครับ ถูกมั๊ยครับ จึงไม่มีใครกล้า อาสาที่จะเป็นประธาน
3. ปัญหาจริงๆน่าจะอยู่ที่พวกเรายังไม่มีคณะทำงาน(ซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องใช้กี่คณะ)
อยากจะสรุปเสนอว่า
1.  ที่เร่งด่วนก่อนจะเลือกประธานรุ่น เราต้องตั้งคณะทำงานก่อน
     ตัวอย่างตอนนี้ ที่ผ่านมาคร่าวๆเราก็มีหลายคณะแล้ว เช่น
     1.1  งานเกี่ยวกับทุน   ซิตี้,อารยะ
     1.2  งานเวปรุ่น    ซิตี้,เก่ง,เก๋
     1.3  งานประชาสัมพันธ์  โรจน์
                ข้างบนนี้เป็นตัวอย่างนะ ต้องขออภัยที่เอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนามให้ครบ ฯลฯ
          คืออยากให้พวกเรามีผังรุ่นออกมาเลย ว่าใครเป็นหัวหน้าคณะเหล่านี้ ซึ่งถ้าไม่มีเหตุจำเป็นจริงๆจะไม่เปลี่ยน
          -ใครเป็นหัวหน้า มีสิทธิ์(ตัดสินใจ)ที่จะขอความช่วยเหลือเพื่อให้เพื่อนๆ อยู่ในคณะของตัวเอง
2.  กฏสำคัญ(เลยนะ)  คณะเหล่านี้ ห้ามลาออก ไม่ว่าใครจะมาเป็นประธาน
3.  หลังจากนั้น เราค่อยตั้งประธาน
คนที่มาเป็นประธานถ้าเขาได้เห็น ความพร้อมของทีมงาน เขาก็สบายใจ
และเขาก็จะมีเวลานึกมุกใหม่ๆให้เราตั้งคณะทำงานกิจกรรมอื่นๆได้ดีขึ้น อย่างเช่น คณะทำงานรวบรวมศิษย์เก่าที่อยู่กรุงเทพฯ ฯลฯ

ถ้าเป็นอย่างนี้ได้ ฮาว่าประโยคที่ว่าใครจะเป็นประธานก็เหมือนกันมันก็จะชัดเจนโดยอัตโนมัติ
ถ้าใครมีความเห็น แก้ไขและเสริมด้วยครับ
เราก็เลื่อนการเลือกประธานไปก่อน ค่อยเลือกหลังจากเรา แต่งตั้งคณะทำงาน(ถาวร)ต่างๆก่อน
จาดีมั๊ย................
น้ำปิง 304,602

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ลูกหม้อ MC
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 06:48:55 PM »
เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยกสนับสนุน สองมือ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 09:27:14 PM »
อ้ายน้ำปิงอู้ดีมีเหตุผลคร๊าบ
ควรมีแกนหลักสักแกนไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวกลุ่มก้อนเอาไว้
ใครเป็นประธานก็สามารถ พึ่งพาอาศัยแกนหลักอันนี้ได้
ส่วนจะเป็นกลุ่มไหน อย่างไรลองคุยๆ กันดูสักทีนะ
จะเปิดเป็นกระทู้ใหม่คุยกัน หรือว่ายึดเอากระทู้นี้ไปเลยก็ได้นะ
เพราะหาเวลาว่างคุยกันยากนะ เรื่องมันยาว
จะนัดคุยกันผ่านกระทู้ไปเลยก็ดีเหมือนกันนะ
เพื่อที่ว่าทางกทม. จะได้เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นไปด้วย
อันนี้น่าจะเข้าที ลองประชุม online กันสักวันน่าจะดีเหมือนกัน
เพื่อนคนอื่นๆ ที่เข้ามาทีหลังก็จะได้รับรู้เรื่อง หรือร่วมแสดงความเห็นกันไปด้วย
รับฟังกันหลายๆ ฝ่าย หลายหัวน่าจะดีกว่าหัวเดียว
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 09:15:19 PM »
ต้องขอบคุณ ในคำแนะนำดีๆ ของเพื่อนๆมากครับ
เป็นคำแนะนำที่ยอดมากเลยครับ

ถ้าว่างก็เรียนเชิญ
วันที่ ๑๙ มค. ที่อุดมมิตร(แหล่งรวมมิตร.....ของพวกเรา)นะครับ