มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

เดินเที่ยวกรุงในวันหยุดปี 2559

<< < (7/7)

เก่ง หล่ายดอย:
ทางเดินโล่งเดินสะดวกสบายขึ้น เมื่อทาง กทม.ได้ทำการขอคืนพื้นที่อย่างสงบ
เชื่อว่าอีกไม่นานคงงดงาม เพราะเราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน
แล้วแผ่นดินที่งดงามจะคืนกลับ

เก่ง หล่ายดอย:
จบทริบนี้แบบห้วนๆ ด้วยภาพแยกวังบูรพานะครับ
จะบอกว่าร้านค้าในสะพานเหล็กย้ายกันมาอยู่ที่นี่ครับ
เมอรี่คิงวังบูรพาเก่า เปลี่ยนชื่อใหม่เป็น เมก้าพลาซ่า ครับ
อีกไม่นานการเดินทางน่าจะสะดวกขึ้น เพราะมีสถานีรถไฟใต้ติดสามยอดอยู่ใกล้ๆ ด้วยครับ
มาซื้อของที่นี่ได้ครบดีครับ ไม่ร้อนเหมือนเดิม เดินทางสะดวก
ช่วงสงกรานต์ปีนี้ร้านค้าเปิดกันเป็นส่วนใหญ่ครับ ไม่เหมือนปีที่แล้วที่มาร้านเปิดกันน้อยมากครับ
อ้อ ที่นี่มี Mcdonald ด้วยนะครับ ชั้นสองเป็นมุมสงบมีปลั๊กไฟให้เสียบชาร์จ นั่งพักผ่อนอย่างสบายๆ ได้เลยครับ
หากมีโอกาสได้เดินทางไปไหนอีก จะพยายามบันทึกภาพมาเล่าให้เพื่อนๆ ไดัชมกันใหม่ครับ
พบกันใหม่เมื่อการเดินทางของผม เริ่มต้นอีกครั้งครับ สวัสดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version