พฤษภาคม 13, 2024, 09:43:21 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อุดมมิตร  (อ่าน 402046 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: อุดมมิตร
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2008, 07:09:48 PM »
อาซ้อของกระผมจะมาอาทิตย์นี้ ถ้ามีโอกาสจะพาไปชิมฝีมือของเพื่อนๆ สักหน่อย...พาไปเปิดตัวด้วย...ง่า..ห้ามแซวเรื่องสาวๆ นา..พูดเล่นๆ แต่อาซ้อกูเค้าคิดเป็นจริงหมดนา...ตายแน่ๆ
กึ๋ย กึ๋ย หนักแน่ๆ  คราวนี้อ้ายเนิน หนักแน่ๆ สงสัยจะอ่อนศิลา แทนศิลาพันธุ์ แล้ว  :laugh2:

ที่แท้ก็สมาชิกชมรมเดียวกันนี่หว่า  :laugh1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2008, 10:12:09 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ charnwitp

• none
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มีนาคม 02, 2008, 12:05:18 AM »
ไว้จะไปอีกแน่นอน ไอ้ตัวเล็กชอบปีก ไก่ยัดไส้   แต่ว่า ไปสองครั้งรสชาติไม่เหมือนกันนะ ท่านแชมป์

ได้เลยท่านเก่ง ส่วนเรื่องรสชาดไม่เหมือนกัน ขอน้อมรับคำติ ครับ จะปรับปรุงให้เหมือนกันครับฟม -25
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มีนาคม 03, 2008, 04:01:04 PM »
 -25 เสียฟอร์มสุดๆ  :try:
แสดงว่าตอนอยู่บ้านนี่ก้อเงียบเป็นสากกะเบือเลยอ่ะดิ  :laugh1: :laugh1: :laugh1:
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 04:50:31 PM »
เนื่องมาจาก วันที่ 1 มีนาคม ที่ผ่านมา กระผมเข้าใจผิดว่า ฟุตบอลผู้สูงอายุจะลงสนามกันในเวลา 19.00 น. เลยพาศรีภรรยาไปนั่งรอที่ร้านอุดมมิตรตั้งแต่ 18.00 น.
สั่งอาหารมาก็หลายอย่าง...อย่างแรกที่ไม่พลาดคือ ยำผักบุ้งกรอบของโปรด...และปีกไก่ยัดใส้ที่ได้ไปอ่านตอนไปเยี่ยวในห้องน้ำว่าเป็นเมนูแนะนำ
เลยลองสั่งมากระแทกปากดูเล่นๆ แก้กลุ้ม...น้องเด็กเสริฟเชียร์ปูนิ่มผัดพริกไทดำเลยสั่งตามคำแนะนำพร้อมกำชับว่าถ้าไม่อร่อยจ่ายแทนพี่ด้วยนะจานนี้..
อารามหิวหน้ามืด สั่งกุ้งแช่น้ำตา จานละ 120 มากินด้วยคสามอยากรู้ว่า กุ้งแช่น้ำตาจานละ 120 บาทนี่กินแล้วมันจะเหาะได้ไหม?...
ตบตูดด้วยแกงส้มกุ้งชะอมไข่...ข้าวเปล่าสองจาน...นั่งป้อนกับศรีภรรยากันสองคนกระหนุงกระหนิงโดยมีพนักงานเสริฟ์แอบเดินมาดูเป็นระยะๆ...
ตอนกำลังจะสอดใส่...(ง่า.สอดใส่ช้อนเข้าในปากน่ะเว่ย)...
ยำผักบุ้งทอดหรอบไม่ต้องพูดถึง ผมชอบจานนี้สุดๆ อยากจะลักพาตัวเอาป้าแม่ครัวไปทำให้กินที่บ้านทุกวันเลย พับเผื่อย...
ปีกไก่ยัดใส้นั่นขอบอกว่าได้ขำครับ..ขำตอนอ่านเมนู...ที่ท่านเจ้าของร้านเกริ่นถึงที่มาของเมนูไก่ยัดใส้ครับ...ทำให้ผมถึงกับยอมสั่งมาลองทานดู...
มีสามชิ้นครับปีกไก่เจ้ากรรมนายเวรของผม...สองชิ้นแรกผมต้องออกแรงเดินไปขอซ้อสพริกมาจิ้มครับ...
(นี่ร้านพวกเมิงจะขี้เหนียวซ้อสพริกกับน้ำปลาพริกมะนาวมากใช่ไหมเนี่ย?)...
ส่วนชิ้นสุดท้ายผมต้องควักใส้ที่ยัดในปีกไก่มารับประทานครับเพราะกลัวมะเร็งแดก...ทอดมาแฮ่มไปหน่อย..อิ อิ...
เมนูประทับใจอีก 1 ที่ศรีภรรยาคอกุ้งแช่นำตากินแล้วถึงกับกระทืบเท้าลงพื้นร้านปังๆ ด้วยความสะใจ ในความสดใหม่ของกุ้งตัวใหญ่
น้ำที่ราดกุ้งนั้นเปรี้ยวเค็มสะใจดีมากครับ...แต่...คนกวนตีนหาตีนใส่ตัวอย่างผมต้องหาข้อติจนได้ครับตามสันดาน...
มะระไม่ทราบว่าจะหวงไว้ทำไมครับร้านออกใหญ่ออกโต
กุ้งแช่น้ำปลาจะกินให้อร่อยต้องใส่มะระดิบฝานชิ้นหนาๆ ใหญ่ๆ กับกระเทียมสดเม็ดใหญ่ๆ เท่าหัวไอ้เก่งหล่ายดอยครับ
มันถึงจะสะใจแต่นี่คุณพี่ที่ร้านใส่มะระมาให้ชิ้นบางเพียง 0.1 มม. ต่อกุ้ง 1 ตัว..เลยต้องโดนตัดแต้มครับ...น่าเสียดาย...
แถมใบสระแหน่ไม่ทราบว่าลงไปเด็ดมาจากรถเฮียตี้ตอนนั้นเลยหรืออย่างไรจึง
เสริฟมาทั้งก้านแบบนั้นลำบากคนหล่อๆ แบบผมต้องมาเด็ดใบสระแหน่ออกจากก้าน..ให้วุ่นวายเสียดายพลังงาน...
ปูนิ่มผัดพริกไทดำ...จานนี้อร่อยครับขอบอก...แต่ใครอย่าทะลึ่งสั่งมากินเปล่าๆ นะครับ เค็มตายห่าเลย..
มันต้องคลุกข้าวร้อนๆ  ตักปูนิ่มที่สับมาพอดีคำโปะลงไปในข้าวสวยร้อนๆ ตักมาช้อนพูนๆ แหกปากกว้างๆ แล้วยัดเข้าปากเคี้ยวกร้วมๆ...แบบตะกละมูมมาม...
ได้อารมณ์แบบนายหัวละครหลังไข่เรื่องจำเลยรักภาคพิสดารสุดๆ อ่ะครับ...จานนี้คราวหน้าต้องสั่งกินอีก...อร่อยมากถึงอร่อย :-X ครับ...
แกงส้มกุ้งใส่ชะอมไข่นั้น...เข้มข้นรสชาดกลมกล่อมสมกับเป็นแกงส้มแห่งปีมากครับ...
แต่ต้องติ อีกละ ทำไมพวกคุณมึงไม่ลองเปลี่ยนชื่อให้มันอนุรักษณ์ภาษาถิ่นหน่อยครับ? เปลี่ยนมะ? เปลี่ยนเป็นแกงส้มผักหละไข่เจียว ดีก่อ?...
เผื่อคนทางภาคกลางแบบศรีภรรยาผมจะได้เกิดอุปปาทานว่าได้กินผักทางเหนือ...แล้วจะได้รักผมมากยิ่งๆ ขึ้น...
สรุปราคาค่าเสียหายมื้อนั่น เสี่ยแชมป์ลดให้อีก ก็จ่ายไป 480 บาท...ไม่แพงจริงๆ ครับ คุ้มค่ามากๆ...
ถ้าผมมีเงินเยอะๆ เหลือกินเหลือใช้แบบเฮียเก๋ เฮียแชมป์ เฮียตี้ เฮียด้อง และอีกหลายเฮี้ย...ผมจะมากินทุกวันเลยครับ...อาเฮียครับ...จบรายงาน...
ติเพื่อก่อ แหย่เพื่อกวนตีนพวกกันเล่น...เด๋วจะหาว่าหงอ...เข้าใจ๋? -021

ขอเข้ามาแก้ให้อ่านง่ายขึ้น คราวหลังจบประโยค ท่านเจ้าพระคุณกรุณาเคาะ enter ด้วย เดี๋ยวพวกแก่ๆ แถวนี้มันจะมึนเอา  :laugh2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2008, 10:39:43 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มีนาคม 04, 2008, 08:41:18 PM »
ขอเข้ามาฮากับชิมไปจ่มไปของอ้ายเนิน ผู้ปากกล้าขาสั่นหน่อย  :laugh2: :laugh1:

แต่คำวิจารณ์ต้องยกนิ้วให้เลยคร๊าบเขียนได้กวนตรีนแบบนี้ต้องยกนิ้วให้ไปเน้อ   -12
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:46:18 AM »
ปากดีแบบนี้แปลว่าเมียกลับไปแล้วอ่ะดิ 555 :laugh1:
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 09:56:50 AM »
 :smile2: สำนวนแนวละครหลังไข่ กลับมาให้พวกเราชมอีกแล้วครับ่
อ้ายเนินบรรยายได้สะใจ เห็นภาพตอนสอดใส่อย่างชัดเจน
วันหลังจะให้เป็นนักชิมกิติมศักดิ์ประจำร้านเน้อ   :cry5:

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:09:46 AM »
ขอเข้ามาฮากับชิมไปจ่มไปของอ้ายเนิน ผู้ปากกล้าขาสั่นหน่อย  :laugh2: :laugh1:

แต่คำวิจารณ์ต้องยกนิ้วให้เลยคร๊าบเขียนได้กวนตรีนแบบนี้ต้องยกนิ้วให้ไปเน้อ   -12

รู้นะว่าเก่งจะยกนิ้วไหนให้เนิน...มะอยากต่อปากต่อคำกะคนกลัวเมีย...อี๋ๆๆๆๆ :laugh2:

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:10:24 AM »
ปากดีแบบนี้แปลว่าเมียกลับไปแล้วอ่ะดิ 555 :laugh1:

เมียไหนวะโก้....ไหนวะ?...ไหนวะเมีย?...อิ อิ อิ -07

• *
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 11:14:16 AM »
:smile2: สำนวนแนวละครหลังไข่ กลับมาให้พวกเราชมอีกแล้วครับ่
อ้ายเนินบรรยายได้สะใจ เห็นภาพตอนสอดใส่อย่างชัดเจน
วันหลังจะให้เป็นนักชิมกิติมศักดิ์ประจำร้านเน้อ   :cry5:

ด้วยควาย-ยินดีครับเฮี้ยเก๋ย์...คราวหน้าไปจะสั่งเยอะๆ...แล้วจะมาตั้งกระทู้ แฉเป็นจานๆ เลยล่ะคร้าบ...ใครมาอ่านก็ต้องอยากไปลองลิ้มชิมรสดู...ว่ามันเป็นแบบที่อ้ายเนินเปิ้นว่าไว้ก่อ? -08

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:34:02 PM »

รู้นะว่าเก่งจะยกนิ้วไหนให้เนิน...มะอยากต่อปากต่อคำกะคนกลัวเมีย...อี๋ๆๆๆๆ :laugh2:
คร๊าบพ่อคนปากกล้าขาสั่น  :smile10:

• **
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 08:56:12 AM »
เมียมา...ขาสั่น  :laugh1:
เมียไม่มา...ไข่สั่น... -021

• none
  • *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:53:59 PM »
 -25 ต้องขอขอบพระคุณ อ้ายเนิน มากที่มา ชิมไปบ่นไป ร้านอุดมมิตรยินดีต้อนรับ ทุก
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

• none
  • *
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 01:59:27 PM »
 :smile3:
 ร้านอุดมมิตร ยินดี รับคำติ ทุก ๆ เรื่อง ไอ้เรื่องที่เป็นจริงเราก้อ ขอยอมรับนำคำติไปทำการปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น แล้วจะชวนท่านมาทำการทดสอบ อุดหนุนอีกที แล้วก็กินเสร็จแล้ว ก้อกลับไปติ อีก เราก็จะแก้ไขอีก  ท่านก้อมาชิมอีก เอางี้จะดีมาก ให้มาติกันทุก ๆ สัปดาห์ เลย ครับ ท่าน  :laugh1:  ดีมั้ยอ้ายเนิน ครับ ส่วนไอ้เรื่องที่เราโดนติกันบ่อย ๆ เราก็ทำการแก้แล้วแก้แฮ๋ม อีกหน่อยท่านก็จะชินไปเองหละ ครับ จ้าวนายย :smile6: ขอบคุณครับที่มาติกัน แล้วมาแห๋ม เน้อ พี่น้องครับบบ

• none
  • *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 02:09:35 PM »
 -01 นี่คือ กุ้งแช่น้ำตา จานละ 120 บาทที่อ้านเนินอู้ถึง ไงครับ ท่าน

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 04:16:50 PM »
-01 นี่คือ กุ้งแช่น้ำตา จานละ 120 บาทที่อ้านเนินอู้ถึง ไงครับ ท่าน

มะระดิบ ต้องอย่าเหนียว...เพราะมะระจะเป็นตัวชูรสเวลาสอดใส่กุ้งตัวโตๆพร้อมน้ำราด เข้าไปในปากให้มีรสชาดกลมกล่อมและกรุบๆ ตัดกับเนื้อกุ้งที่เคี้ยวหนึบหนับๆ ยิ่งขึ้น

ร้านอุดมมิตรยังดี...ผมไปกินกุ้งแช่น้ำตาร้านปลาสดผักดิบ (ร้านมันไม่ได้ชื่อนี้หรอกนะแต่สลับกันประมาณนี้.กลัวเจอข้อหาหมิ่นฟุตบาท)..

ห่าราก...มะระมันฝานมาบางยิ่งกว่าปึกธนบัตรในกระเป๋าตังค์ของผม..พูดได้เต็มปากว่าหรอมแหร๋มเสียฟอร์มร้านดังเอามากๆ...

อยากจะเดินเข้าไปในครัวแล้วถามเจ้าของร้านและแม่ครัวว่า..."มะระนี่พวกมึงนำเข้ามาจากอิตาลี่หรือไงวะ...ถึงได้ประหยัดของกันนัก"...

ส่วนกระเทียมต้องเอากระเทียมโทนมาผ่าครึ่งเลย...อย่าฝานมาบางๆ ให้อายชาวประชา...เลือกกระเทียมลูกใหญ่เท่าหัวไอ้เก่ง หล่ายดอยนั่นแหละเผ็ดดี...

ปลายเดือนนี้จะแวะไปหม่ำอีก...ทางที่ดีควรจะปริ้นท์รูปของกระผมให้เด็กเสริฟท์มันจำหน้าเอาไว้ ถ้ามีลูกค้าหน้าตาละม้าย สเตฟาน มากินดังภาพ...จงระวัง!!

• none
  • *
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 02:59:48 PM »
เดือน เมษานี้ อุดมมิตร มีโปรโมชั่น ใหม่ รับประทานครบ 400 บาท รับประทับตรา 1 ดวง สะสมครบ 3ดาว และเครื่องดื่มเย็น ๆ 1 ที่ ครบ 6 ดวง รับอาหารพิเศษ อร่อย ๆ 1 ที่ ครับ 10 ดวงรับของที่ระลึกจากทางร้านครับ ท่าน

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 03:38:20 PM »
กุ้งแช่น้ำตา หน้าตาน่ากินวะ
สงกรานต์ ถ้าไม่ติดงาน เจอกันแน่

• none
  • *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:32:32 PM »
มีอย่างอื่น ให้เลือกอีกมากมาย น่ะ แจ๊ค  :smile5:

• none
  • *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 08:36:27 PM »
มีผลไม้ หวาน ๆ เย็น ๆ ให้ทานด้วย