มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

114 ปีของดีเมืองจอมทอง ปีนี้จัดระหว่าง 12-15 กุมภาพันธ์ครับ

<< < (3/7) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
ปีนี้ก็จัดริ้วขบวนได้น่าสนใจไม่แพ้กันครับ

สื่อหลักที่ต้องการเผยแพร่ก็คือ ความเป็นเมืองแห่งผ้าฝ้ายทอมือ
ที่มีแม่อุ้ยแสงดา แห่งบ้านไร่ไผ่งาม ผู้เป็นศิลปินแห่งชาติ ในด้านการทอผ้าฝ้ายของจอมทอง
นำชื่อเสียงมาสู่เมืองจอมทองได้อย่างน่าภาคภูมิใจครับ
ผมเคยลงรูปพาเที่ยวบ้านไร่ไผ่งามไว้ในนี้แล้วครั้งหนึ่ง ตอนนั้นมีโอกาสไปร่วมงานแต่งของทายาทอุ้ยแสงดา เมื่อสัก 2-3 ปีที่ผ่านมาครับ

ต่อกันที่ เทศบาลที่ 3 เทศบาลตำบลแม่สอย

กลับมาต่อให้ครับ

-30

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version