พฤษภาคม 17, 2024, 09:37:26 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอบคุณจากใจสำหรับกำลังใจและความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ที่ไม่เคยทิ้งกันครับ  (อ่าน 15932 ครั้ง)

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
อันเนื่องมาจากว่าอย่างที่เพื่อนหลายๆ คน
ได้รับรู้มาบ้างแล้วว่าท่านพ่อของผมต้องทำการรักษาเข่า
ทั้งนี้อยากเปิดกระทู้เป็นการขอบคุณกำลังใจและความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ
ทั้งในเวปบอร์ดนี้ และที่ยังไม่ได้เข้ามาอ่าน
เริ่มจาก
ท่านกระบี่อยู่ที่ใจเมื่อรู้ก็ได้ PM เข้ามาให้ติดต่อหมอเจียงทันที
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ

ต่อมา
ก็หมอเจียง (ศิริชัย ลือวิฑูรเวชกิจ 304/27 604/30) ซึ่งได้โทรคุยกัน
และช่วยเหลือในเรื่องการติดต่อหาห้องพักที่โรงพยาบาลให้
พร้อมทั้งช่วยกำชับและติดต่อหมอที่โรงพยาบาลจอมทอง
ซึ่งเป็นทั้งลูกศิษย์และรุ่นน้องของหมอเจียง ขอเอ่ยชื่อในที่นี้ด้วย หมอโอ๊ต
หมอโอ๊ตได้ช่วยอำนวยความสะดวกในเรื่องต่างๆ เป็นอย่างดีมากๆ ครับ

ส่วนในเรื่องของการรักษานั้น หมอเจียง ได้ช่วยประสานงานในการติดต่อ
กับ อาจารย์หมอสมพันธ์ ผดุงเกียรติ (พี่ปื้ดของพวกเราชาวหอมั่นศิลป์)
รุ่นพี่หรืออาจเป็นรุ่นพ่อของพวกเราชาว montfort เข้ามาทำการรักษาให้ด้วยดี

ขอบคุณจารย์โกยที่มาแซวไม่ให้เครียด เป็นเรื่องขำขำ
ขอบคุณป้าฉัตร์ที่เข้ามาแก้ต่างให้

ขอบคุณจากใจจริงๆ ครับ
ฝากเพลงให้ที่ จีแมวอีก 2 เพลงครับ

ออฟไลน์ Tooktik

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
คงไม่มีอะไรน่ากังวลหรอกเด็กหอ หึ หึ บอกแล้วว่าหมอเดี๋ยวนี้น่ะเก่ง ยิ่งมีเพื่อนเป็นหมอยิ่งสะดวกใหญ่
( เจียงน่ารักเสมอ ) เห็นด้วยไม๊จ๊ะ

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
ดีใจด้วยที่ปฏิบัติการรักษาหัวเข่าป๊ะป๋าลุล่วงเรียบร้อยดี
(ตกลงมันไม่ได้น่ากลัวใช่ไหม)

หมอเจียงน่ารักจังนิ  :-*

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
เมียมันสวยด้วยอ่ะ อิจฉาโว้ยยยยยยยยยยย :o
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

sarawut.a

ช่ายเมียสวย ลูกชาย ลูกสาว ก็คงน่ารักดีด้วยอ่ะ

เมื่อกลางวันก็เพิ่งจะโทรคุยกันอยู่
ช่วงนี้เจียงค่อนข้างงานยุ่งมากๆ
ยังไงถ้าจารย์โกยมาเชียงใหม่จริง
เจียงบอกว่ายินดีที่จะได้มาเจอกัน
เพื่อรำลึกความหลังของพวกเราชาวหอมั่นศิลป์

ขอบคุณเจ้ตุกติกครับ

ป้าฉัตร์ครับป๋มได้สติ๊กเกอร์ปิ๊กมงฟอร์ตบ้านเฮา แล้วนะครับ
และการรักษาหัวเข่าไม่ได้น่ากลัวหรอกครับ
ใช้เวลาแค่ข้างละ ครึ่งชั่วโมงเองครับ
เป็นการรักษาแบบที่ อ.ปื้ด เรียกว่า อะไรสักอย่างแล้วลงท้ายด้วยโมเสส
เหมือนกับว่าเอาชิ้นส่วนมาประกอบกันใหม่โดยไม่ต้องผ่าตัด
ผ่านเครื่องมือที่เรียกว่า ออโธสโคป ครับ

ออฟไลน์ Tooktik

• **
ช่ายแล้ว เมียสวย เคยมีใครห้องเราบอกหว่าว่า เป็นอดีตนางงามลำพูนเชียวนา
ที่สำคัญเราเพิ่งรู้ว่าเจียงไม่เคยมีแฟนจริงจังเลย
จนมาเจอภรรยาคนสวยตอนมาอยู่ที่ร.พ.นี้แหละ โสดสนิทมานาน ( เพลิงริษยาโชติช่วง )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2007, 08:22:11 PM โดย คนที่คุณก็รู้ว่าใคร »

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30
นี่หล่ะ

ความหมายของคำว่า "เพื่อน"

ออฟไลน์ thisis_ayre

• **
ยินดีด้วยจ้า ที่ทุกอย่างสำเร็จเรียบร้อยดี แม่เราผ่าทั้งสองข้างเลยหล่ะ  ทุกวันนี้ก็เดินปกติดี  มีแต่เวลาผ่านเครื่องเอกซเรย์ที่สนามบิืน เครื่องมันร้องเสียงดังเลย 

sarawut.a

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับเพื่อนๆ ที่ถามไถ่กันมา
ทั้งป้าฉัตร์ทาง PM และบนบอร์ด
เจ้ตุกติก จารย์โกย เสี่ยกานต์ในกระทู้

อาการโดยสรุปการรักษาผ่านไปด้วยดีครับ
ก็คงจะมีการรักษาต่อเนื่องอีก 2-3 เดือน
โดยอาจารย์ปื้ดมอบหมายให้หมอเจียงเป็นคนดูแล
คราวนี้คงได้เจอหมอเจียงจริงๆ ซะที - -"
หลังจากได้แต่คุยกันทางโทรศัพท์

ขอบคุณจากใจจริงๆ อีกครั้งครับกับคำว่า เพื่อน ที่มีความหมายดีๆ เสมอ

ขอเพิ่มเติมกับความห่วงใยจากแอ้ด้วยครับ
ถ้าได้เจอตัวเป็นๆ ของหมอเจียงจะเก็บรูปมาฝากสาวๆ แถวนี้แน่นอนครับ
เห็นอาจารย์พี่ปื้ดบอกว่าเดี๋ยวนี้หล่อกว่าเดิมอีกอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2007, 09:34:00 PM โดย คนที่คุณก็รู้ว่าใคร »

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
ขอให้คุณลุงท่านหายเร็วๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ;D
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
น้องสาวหมอเจียงก็สวยนะ น๊าน

sarawut.a

น้องสาวหมอเจียงก็สวยนะ น๊าน
เฮ้ย ตอนนั้นเราว่าหน้าเหมือนหมอเจียงตอนไว้ผมยาวมากกว่าอ่ะ
ขอโต่ดคร๊าบ อดแซวม่ะด้ายอ่ะนะ

ออฟไลน์ อารยะ

• Freshman MC 27/30
  • *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
ขอให้พ่อหายเร็วๆเก่ง
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30

sarawut.a

ขอบคุณแล้วขอบคุณอีก กับเพื่อนทุกคนที่มาร่วมลงชื่อครับ ;D

ออฟไลน์ yomja

• มัธยมต้น MC 27/30
อ้าว พ่อเข่าเสื่อมเหรอ
ไม่รู้นะเนี่ย ไม่งั้นจะไปเยี่ยมตอนไปเชียงใหม่ เมื่อวันที่ 24-26 ละล่ะ ว่าแต่ว่าเป็นอะไรล่ะ
กับเจียงแฟนเราก็คุยโทรศัพท์ด้วยอยู่นะเนี่ย
งัยก็ดีใจด้วยที่พ่อสบายดีขึ้นแล้ว
คือเราไม่ได้เปิดดู web นี้ในช่วงนั้นงัย ขอโทษนะจ๊ะ คงไม่โกรธกันเนาะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 :D ตอบพยอม แทนโด่เด่ ป๋าของเก่ง ผ่าตัดเข่าครับ ลองกลับไปอ่านย้อนหลังดูได้ ก็ได้หมอเจียงเพื่อนเราช่วยเหลือนั่นแหละ
อ้อ พยอม ฟ้าสาร พ่อกระผมเผอิญชื่อไปเหมือนกะพยอมเข้า
สมัยก่อนเวลาอยู่ดรงอาหาร มว. มีคนเรียกชื่อพยอม
เรามักจะหันไปมองตาม....เป็นเรื่อง... ธรรมชาติ
ไม่ต้องกังวลครับท่านสบายดี อาจจะสดุ้งนิดหน่อย อิอิ

• **
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

sarawut.a

ขอบคุณป๋าเก๋ที่เข้ามาแถลงแทนคร๊าบ
ก็ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดี
วันอังคารนี้ก็จะกลับมาพักฟื้นต่อที่บ้านแล้วครับ
คิดว่าคงได้เจอหมอเจียงตัวเป็นๆ ซะทีอ่ะ ;D
ถ้าได้เจอก็จะเก็บรูปกลับมาฝากเพื่อนๆ แน่นอนครับ

• **
ฝากจับตูดมันด้วยนะ คิดถึงก้นขาวๆเวลาโดดลงน้ำของมันง่ะ