พฤษภาคม 20, 2024, 12:18:00 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1044083 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 03:50:54 PM »
 -0021ต้องขอโทดน้องเป็กด้วยนะครับพอดีลืมเรื่องค่าเสียหาย ผมเคยกินกับเพื่อน 2 คนซัดไป 1800ครับ เบียร์9ขวด...ไม่รู้ว่ายัดไปได้ยังไง(ถั่วไม่อั้นอีกแจ๋มไปเลย)

ไอ้เหล้าเพนกวิ้นผมเคยกินเมื่อนานมาแล้วครับ รบกวนคุณเก่งแช่เย็นไว้ได้เลยครับ เพราะมันมีวันหมดอายุ(เคยเก็บจนหมดอายุแล้วตูก็ยังกิน) เมาได้เรื่องเหมือนกันครับ เวลากินให้เทเอียงไปทางกาแฟหน่อยนะครับไม่งั้นคลีม(สีขาว)จะหมดก่อน

ปล.เค้าเรียกว่า คาร์รัว ครับ รสชาติเป็นอย่างไรลองซื้อเบอดี้ แล้วใส่เหล้าลงไปครับ 555

รอสงกรานต์ไม่ไหวแล้วครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2010, 04:03:29 PM โดย otrue »
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Pekky

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 05:15:27 PM »
โอ๊วว พี่ตือครับ มิบังอาจครับ ค่าเสียหายประมาณนี้ถือว่าพอรับได้ครับ ไปกันสามคน กะลังตึงๆตะลึงตึงๆ พอดีครับ
แต่ต่อไปก็คงหาร้านไปเรื่อยๆครับ ไปลองกันเรื่อยๆ เพราะร้านนี้ถือว่าเยี่ยมครับ แต่มันไม่มีที่สำหรับสิงห์อมควันครับ T T
ปล. ผมคนเสื้อดำๆ อ่ะครับ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 05:29:02 PM »
งั้นผมแนะนำอีกร้านครับชื่อร้าน สามเสนวิลล่า เค้าบอกว่าร้านเค้าเนี่ยเป็นเบียร์วุ้นเจ้าแรกในเมืองไทย ร้านอยู่ในซอยติดกับโรงพยาบาลวิชัยยุทธครับ

ร้านนี้มี out door อมควันได้ครับ แต่บริการสู้ปาเต๊ะไม่ได้ ราคาก็ออกจะแรงกว่าหน่อย แต่อาหารหลากหลายครับ เป็นร้านที่ไม่ผิดหวังอีกร้านครับ แต่ถ้าเน้นดื่มไม่แนะนำครับ

http://www.samsenvilla.com/ ตามลายแทงได้ครับ

ปล.มีสูตรการทำเบียร์วุ้นแบบเร่งด่วนสนใจไหมครับ แต่ออกแนวสกปรกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 05:56:31 PM »
ไอ้เหล้าเพนกวิ้นผมเคยกินเมื่อนานมาแล้วครับ รบกวนคุณเก่งแช่เย็นไว้ได้เลยครับ เพราะมันมีวันหมดอายุ(เคยเก็บจนหมดอายุแล้วตูก็ยังกิน) เมาได้เรื่องเหมือนกันครับ เวลากินให้เทเอียงไปทางกาแฟหน่อยนะครับไม่งั้นคลีม(สีขาว)จะหมดก่อน

ปล.เค้าเรียกว่า คาร์รัว ครับ รสชาติเป็นอย่างไรลองซื้อเบอดี้ แล้วใส่เหล้าลงไปครับ 555

ขอบคุณครับ พอดีเมื่อคืนก็อ่านหลังขวดแล้วพาน้องเพนกวินไปไว้ในที่เย็นตามธรรมชาติของเขาแล้วครับ
ปกติเคยลองแต่ยี่ห้อ คาร์รัว อยู่เหมือนกันครับ คาร์รัว + vodka เทเป็นชั้นๆ แล้วเข้าปากแบบม้วนเดียวจบนี่แหล่มมั่กๆ ครับ
สอง-สามแก้วนี่ตัวใครตัวมันได้เลยครับ

ถ้าให้แหล่มครับสูตรต้อง คาร์รัว + vodka + นมสด เทเป็นชั้นๆ แล้วเข้าปากม้วนเดียวจบเหมือนกันนะครับ
อันนี้ไว้ให้สาวๆ ลองครับติดใจกันแน่ๆ ครับ แต่ถ้าเกินสามแก้วนี่ดูแลกันเอาเองก็แล้วกันครับ -021

จำได้ว่าเคยรีวิวเอาไว้ที่กระทู้ รอบรั้วบ้านผมหรือกระทู้นี้อยู่ครั้งหนึ่งครับ

ปล. สงกรานต์นี้นำส่งถึงที่แน่นอนครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 06:24:22 PM »
สามเสนวิลล่า ที่เชียงใหม่ก็มาเปิดสาขาได้หลายปีแล้วครับ
แก้วแช่เบียร์วุ้นเหมือนกัน เปลี่ยนแก้วตลอดแต่ค่าเสียหาย
จะแรงไปหน่อยครับ ผมเคยไปกินแสงโสมแช่เย็นเจี้ยบกับโซดา
แช่จนเป็นวุ้นที่พิษณุโลกสุดยอดเหมือนกัน เมาไม่รู้ตัวเหมือนกัน -0028
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 06:24:53 PM »
 -30

« ตอบกลับ #826 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:38:45 AM »

ขอบคุณครับ พอดีเมื่อคืนก็อ่านหลังขวดแล้วพาน้องเพนกวินไปไว้ในที่เย็นตามธรรมชาติของเขาแล้วครับ
ปกติเคยลองแต่ยี่ห้อ คาร์รัว อยู่เหมือนกันครับ คาร์รัว + vodka เทเป็นชั้นๆ แล้วเข้าปากแบบม้วนเดียวจบนี่แหล่มมั่กๆ ครับ
สอง-สามแก้วนี่ตัวใครตัวมันได้เลยครับ

ถ้าให้แหล่มครับสูตรต้อง คาร์รัว + vodka + นมสด เทเป็นชั้นๆ แล้วเข้าปากม้วนเดียวจบเหมือนกันนะครับ
อันนี้ไว้ให้สาวๆ ลองครับติดใจกันแน่ๆ ครับ แต่ถ้าเกินสามแก้วนี่ดูแลกันเอาเองก็แล้วกันครับ -021

จำได้ว่าเคยรีวิวเอาไว้ที่กระทู้ รอบรั้วบ้านผมหรือกระทู้นี้อยู่ครั้งหนึ่งครับ

ปล. สงกรานต์นี้นำส่งถึงที่แน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับ สูตรชั้นๆนี่เพื่อนผมเคยทำให้กินครับแต่เค้าใช้ ชาครีมกลิ่นซากุระจุดไฟแล้วเอาหลอดดูดครับ รสชาตินี่แซ่บหลาย

สามเสนวิลล่า ที่เชียงใหม่ก็มาเปิดสาขาได้หลายปีแล้วครับ
แก้วแช่เบียร์วุ้นเหมือนกัน เปลี่ยนแก้วตลอดแต่ค่าเสียหาย
จะแรงไปหน่อยครับ ผมเคยไปกินแสงโสมแช่เย็นเจี้ยบกับโซดา
แช่จนเป็นวุ้นที่พิษณุโลกสุดยอดเหมือนกัน เมาไม่รู้ตัวเหมือนกัน -0028

โซดาวุ้นเหรอครับ น่าเอาไปลองทำดูนะครับเนี่ย

« ตอบกลับ #827 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:54:01 AM »
ฟังแล้วน่าสนใจกับสูตร ชาครีมกลิ่นซากุระจุดไฟเนี๊ยะ
ว่าแต่ว่า แล้วผมจะไปหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ  -08
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #828 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:14:16 AM »
เหอะๆ คือเพื่อนผมเค้าทำร้านอาหารญี่ปุ่นหน่ะครับ เลยหิ้วมาจากญี่ปุ่นซะเยอะครับ สงสัยถ้าจะลองๆจริงๆคงต้องซื้อชาเขียวใส่ครีบแล้วก็เอากลิ่นซากุระมาลงเอง หรือผมว่าบ้านเราเอาง่ายน่าจะลองกลิ่นใบเตยหรือวนิลา...ดูจริงจังยังไงก็ไม่รู้ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2010, 11:52:09 AM โดย otrue »

« ตอบกลับ #829 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:36:49 PM »
สงสัยแบบนี้ถ้าจะต้องหาเป็นนมกลิ่นชาเขียวมาลองไปพลางแล้วล่ะครับ  -0013

ปล. อีกสิบสี่วันเจอกันครับ

ออฟไลน์ Pekky

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 04:22:03 PM »
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่านครับ อากาศที่กรุงเทพวันนี้ทำไมมันร้อนทรมานจัง ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่เย็นสบายดีหรือเปล่าครับ

*** ขอพื้นที่พี่ๆเล็กน้อยนะครับ ***

พี่ตือครับ ถ้ายังไง รบกวนขอสูตรเบียร์วุ้นของพี่ด้วยนะครับ  -0021

-0019 ขอบอกสูตรของผมก่อนละกันครับ เป็นสูตรพื้นฐานครับ(เอาจากคนอื่นมาอีกที)
เริ่มแรกก็จะเอาถังกลมๆมา จับขวดเบียร์ใส่ 3-4 ขวด วางให้มันขัดกันไว้ ใส่น้ำแข็ง ใส่เกลือเม็ด ใส่น้ำนิดหน่อย แล้วจับปากขวดใดขวดหนึ่ง หมุนไป เอาผ้าพันไว้ด้วยเดี๋ยวฝาจีบบาดมือ ขวดอื่นก็จะหมุนตาม เพราะมันวางขัดกันอยู่ครับ ขอบถังจะเย็นจนน้ำแข็งจับเลยครับ แต่เมื่อยมือมากๆเลย  -0029

« ตอบกลับ #831 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 05:42:47 PM »
เชียงใหม่วันนี้ร้อนแบบสุดๆ ครับ คงไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ครับ
แต่ตอนเช้าๆ อากาศเย็นครับ สายมานี่ไม่ต้องพูดถึงกันเลยครับ ต่างกันเกือบ 20 องศาได้มั้งครับ  -14

สงสัยต้องเอาวิธีทำเบียร์วุ้นของน้องเป็กมาคลายร้อนเย็นนี้ซ่ะแล้วครับ   -30

« ตอบกลับ #832 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:12:08 PM »
วันนี้คุณตือเพิ่งโทรมาเช็คว่าพักนี้ผมได้ตัวไหนมาเข้ารั้วบ้าน ขอตอบสนองด้วยตัวนี้ครับ
The Balvenie ชื่อก็ไม่ค่อยคุ้นแต่ด้วยความสงสัยว่า Double Wood มันเป็นอย่างไร
เลยตัดใจชวนเข้ามาในรั้วบ้านซ่ะงั้น  :smile10: ค่าตัวก็ 2000+ นิดหน่อยครับ
ได้มาจากริมปิงนิ่มฯ นั่นแหละครับในวันที่ไปรับสินค้าจากป๋าด้องให้คุณตือแหละครับ

« ตอบกลับ #833 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:20:51 PM »
ชวนเข้าบ้านมาด้วยความอยากลองจริงๆ ครับงานนี้ว่า DoubleWood มันจะเป็นอย่างไร
หลังจากได้อ่านคำโฆษณาบนฉลากแล้วมันอดสงสัยไม่ได้จริงๆ ครับ
วันไหนเปิดลองของคงจะมาเล่าให้ได้ฟังกันอีกทีครับ

ปล. ไม่รู้ว่าริมปิงแอบมาอ่านเวปนี้หรือปล่าวครับ
พักนี้ไปเดินทีไรมี single malt แปลกๆ ใหม่ๆ เข้ามาเรื่อยๆ เลยครับ
ก็มีแอบเล็งๆ ไว้อยู่หลายตัวเหมือนกันครับ  -0020

อ้อ... อีกอย่างใครที่อยากได้ glenfiddish 18 ปีช่วงนี้มีกลับเข้ามาอีกรอบแล้วนะครับ
กับค่าตัวที่สองพันปลายๆ ครับไม่ผิดราคาเหมือนคราวก่อนแล้วครับ  :laugh2:

« ตอบกลับ #834 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:50:31 AM »
สูตรเบียร์วุ้นผม มันออกจะสกปรกหน่อยนะครับ
แช่เบียร์ในตู้เย็นในช่องแช่แข็งครับ รอจนขวดขึ้นเกล็ดน้ำแข็งขาวๆ พอมีเกล็ดน้ำแข็งติดเต็มขวดแล้วให้เอาออกมาพร้อมเอามีดขูดเกล็ดน้ำแข็งรอบๆ ขวด(เปิดขวด)แล้วใส่ลงไปในขวดครับ...แล้วมานจะกลายเป็นวุ้นทั้งขวดเลยครับ

อยากย้ายไปอยู่ริมปิงจังครับคุณเก่ง

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 10:56:43 AM »
ขออนุญาตแนะนำเวบไซต์ของริมปิงครับ
ผมประจำอยู่ใกล้ๆ สาขา นิ่มซิตี้เดลี่ น้าเก่งเค้าแวะมาบ่อยๆครับ   -0019

http://www.rimping.com/

« ตอบกลับ #836 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:37:50 AM »
ที่ริมปิงนี่ส่วนใหญ่พวกไวน์จะเยอะครับ แต่เดี๋ยวนี้เริ่มมีพวก single malt เข้ามาเยอะขึ้นครับ
แต่ละตัวมันก็น่าลองไปหมดล่ะครับ กระเป๋าแบนแฟนตีหัวแน่ๆ ครับ
เพราะรู้ๆ กันอยู่ว่าราคามัน... เอาเรื่องครับ แต่ละขวด 2000+ ทั้งน้าน   -25
งานนี้อย่างมากคงได้สัก 1-2 เดือนขวดครับ  -0013

« ตอบกลับ #837 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 04:16:25 PM »
1-2 เดือนขวดก็กินไม่ทันแล้วครับ

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 09:55:59 PM »
อากาศมันร้อนเหลือใจจริงๆ ครับ คุณตือ
เปิด monogram มาได้สองสามวันว่าจะลองก่อนคุณตือสักกะหน่อย
ไม่ไหวครับ ขืนกินเข้าไปมีหวัง -03 แน่ๆ ครับ  -25

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:47:11 AM »
8-12 เมษานี้ผมลาหยุดเอาไว้แล้ว เหล้าที่เอามาอวด ต้องเอามาแสดงให้ดูได้จริงๆ นะเฟ้ย