พฤษภาคม 21, 2024, 06:21:15 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Glenmorangie  (อ่าน 96808 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Glenmorangie
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 06:41:14 PM »
เดี๋ยวเปิด Glenlivet 15 YO ยั่วซ่ะเลยนิ :laugh2:
เก็บไว้ไปดื่มด้วยกันที่ กรุงเตบ ดีกว่าเนอะ อีก ไม่นานแล้วซิ -0020
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Glenmorangie
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 06:55:13 PM »
-08 เฮ้อ ไม่มีอะไรใหม่ๆ มาอวดกะเค้าบ้างเลย มีก็แต่ cocktail นี่แหละครับ ที่พอจะอวดฝีมือได้
ให้ตายสิพี่เก่ง ตัว Nectar D'or กับ Glenlivet 18 นี่มันน่าลองจริงๆ

คุณ เม้งครับ....ไหนว่าจะไปลาวครับ....เปลี่ยนใจแล้วหรือครับ...... -021
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ MmG

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 07:38:10 PM »
โดนงานรุมเร้าครับพี่ ไม่ได้ไปซะที ต้องหลังเม.ย. เลยครับ งานถึงจะออก
จะลาก็ไม่ได้ ไม่มีใครทำแทน เพราะไม่ใช่แฟน ^^

พี่เก่งโหดร้าย เหลืออีกแปปเดียวเองก็เจอน้องๆ แล้ว เดี๋ยวเจอกันจะเอาเหล้า cocktail ไปมอมพวกพี่ๆ ละกันนะ

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:01:02 PM »

คุณ Ole ครับ อย่ายกผมเป็น กูรู เลยครับ...อายครับ....ผมรู้แต่แหล่ง กับ ราคา เป็นบางตัวเท่านั้นละครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆยังห่างไกลครับ

ถ้าเป็นนักสำรวจแบบคุณตือว่านี่พอได้ครับ......

ส่วน Aberfledy 21 yo จริงๆแล้ว ผมเห็นใน รูปที่ คุณเบนไป Duty Free มาเลย์ มานะครับ...คงต้องรอคุณเบนมาเฉลย (ไม่รู้คุณเบนยังพอจำได้หรือเปล่า)

:smile6: ยังงั้นผมขอยกคุณ pip เป็น "ยอดนักสำรวจ - The Explorer" ด้วยคนครับ (ผมได้เข้ามารู้จัก web แห่งนี้ด้วยการ search หาคำว่า "แหล่งเหล้า" จนได้มาเจอคนเปิดประเด็นนี้ก็คือคุณ pip นี่ละครับ) 

ปล. duty free มาเลย์นี้อยู่ฝั่งสะเดาใช่มั๊ยครับ แล้วทางฝั่งตาบาจะมีหรือเปล่าครับ  -0029

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:05:11 PM »
เรียกผมว่า"ไอ้บ้าเหล้า"เถอะครับ

ปล.ผมเชื่อว่าทุกท่านถวิลหาสุรารสเลิศ และเรามาแลกเปลี่ยนประสพการณ์กันครับ

เออ... พวกเรามีใครบ้าเหล้า ยกมือขึ้นคร๊าบ.... 1 คน ขอยกสองมือเลยครับ  :laugh2: :laugh2: :laugh2:

-31 ของผมบ้าสะสมด้วยคร้าบบบบ -31

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:14:36 PM »
-08 เฮ้อ ไม่มีอะไรใหม่ๆ มาอวดกะเค้าบ้างเลย มีก็แต่ cocktail นี่แหละครับ ที่พอจะอวดฝีมือได้
ให้ตายสิพี่เก่ง ตัว Nectar D'or กับ Glenlivet 18 นี่มันน่าลองจริงๆ

-25 ผมก็ยังไม่มีเหมือนกัน......ได้แต่เฝ้าคอยเจ้าตัวที่ฝากน้องซื้อให้อยู่ครับ  -08

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:20:14 PM »
เดี๋ยวเปิด Glenlivet 15 YO ยั่วซ่ะเลยนิ :laugh2:
เก็บไว้ไปดื่มด้วยกันที่ กรุงเตบ ดีกว่าเนอะ อีก ไม่นานแล้วซิ -0020

-23 มาช่วงสงกรานต์นี้ ใจ่ก่อ ครับ (ถ้าผมบ่ปิ๊กบ้าน...ได้ปะกันแน่ครับ)

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:45:51 PM »

คุณ Ole ครับ อย่ายกผมเป็น กูรู เลยครับ...อายครับ....ผมรู้แต่แหล่ง กับ ราคา เป็นบางตัวเท่านั้นละครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆยังห่างไกลครับ

ถ้าเป็นนักสำรวจแบบคุณตือว่านี่พอได้ครับ......

ส่วน Aberfledy 21 yo จริงๆแล้ว ผมเห็นใน รูปที่ คุณเบนไป Duty Free มาเลย์ มานะครับ...คงต้องรอคุณเบนมาเฉลย (ไม่รู้คุณเบนยังพอจำได้หรือเปล่า)

:smile6: ยังงั้นผมขอยกคุณ pip เป็น "ยอดนักสำรวจ - The Explorer" ด้วยคนครับ (ผมได้เข้ามารู้จัก web แห่งนี้ด้วยการ search หาคำว่า "แหล่งเหล้า" จนได้มาเจอคนเปิดประเด็นนี้ก็คือคุณ pip นี่ละครับ) 

ปล. duty free มาเลย์นี้อยู่ฝั่งสะเดาใช่มั๊ยครับ แล้วทางฝั่งตาบาจะมีหรือเปล่าครับ  -0029

ถ้าผมจำไม่ผิดคุณเบนบอกว่า ด่านสะเดานะครับ.....ส่วนด่านตาบาไม่ทราบเหมือนกันครับว่ามีหรือเปล่า...... -0029

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:52:51 PM »

-25 ผมก็ยังไม่มีเหมือนกัน......ได้แต่เฝ้าคอยเจ้าตัวที่ฝากน้องซื้อให้อยู่ครับ  -08

หลังจากปีใหม่เป็นต้นมาหักโหม....ไปเยอะครับ.....ช่วงนี้อยู่นิ่งๆก่อน.....ไม่กล้าเคลือนไหวมากเท่าไหร่.....เพราะเริ่มป่วยเป็นโรคขาดวิตตามิน M นิดๆ แล้วครับ

รอชื่นชมน้องๆ สาวพม่าที่คุณ เก่งจะนำมาฝากช่วงสงกรานต์ดีกว่าครับ........ -28 -28 -28

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 09:51:07 PM »

-23 มาช่วงสงกรานต์นี้ ใจ่ก่อ ครับ (ถ้าผมบ่ปิ๊กบ้าน...ได้ปะกันแน่ครับ)

ครับผม เดินทางวันที่ 14 แต่เช้าครับ เจอกัน 14 เย็นครับ สถานที่เดี๋ยวใกล้ๆ ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่รอสาวพม่า เตรียมความพร้อมกันไว้ได้เลยครับ ขาดของคุณ pip กับ คุณเบน คนละหนึ่งครับ
ปลายเดือนนี้ก็คงพร้อมหน้าพร้อมตากันทุกคนครับ :smile7:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ ben urban

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:02:31 AM »
เจ้าตัว Aberfledy 21 yo ค่าตัวนี่ ผมจำไม่ได้ครับ ราคาน่าจะสองพันปลายนะครับ...แต่ก้ไม่เป็นไรครับ เดี่ยวช่วงต้นเดือนเม.ษ จะไปเช็งเม้งที่หาดใหญ่อีก...ถ้ามีโอกาสผมจะไปแอบถ่ายมาให้เพื่อนๆได้รับชมกันครับ...ส่วนเรื่องด่านชายแดนแถวมาเลย์นั้น ที่ผมเคยไปก็มีด่านสะเดา ด่านปาดังเบซาห์ ด่านบ้านวังประจัน ส่วนด่านที่คุณole ถาม คุ้นๆว่าน่าจะมีครับ แต่อาจอยู่แถวนราธิวาสครับผม และก็เห็นด้วยอย่างแรงครับสำหรับการยกให้พี่ pip เป็น "ยอดนักสำรวจ - The Explorer" ในวงการ SM ของเราครับผมมม -0023 -0023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 01:00:21 PM โดย ben urban »
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 09:41:05 AM »

ครับผม เดินทางวันที่ 14 แต่เช้าครับ เจอกัน 14 เย็นครับ สถานที่เดี๋ยวใกล้ๆ ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่รอสาวพม่า เตรียมความพร้อมกันไว้ได้เลยครับ ขาดของคุณ pip กับ คุณเบน คนละหนึ่งครับ
ปลายเดือนนี้ก็คงพร้อมหน้าพร้อมตากันทุกคนครับ :smile7:

ช่วงนี้ก็เยี่ยมไปเลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:38:40 AM »
ซ้ำมาแล้วครับ เมื่อคืนกับ Nectar D'or หลังจากไปเจอความหวานของ Sauternes Wine เข้าไป
แล้วกลับมาซ้ำนี่ ความหวานมันลดลงครับ แต่จับควันได้มากขึ้น ความเผ็ดเจือขึ้นมานิดหน่อยครับ
แต่ในเรื่องของความฉ่ำที่ค้างอยู่ในปากนี่เหมือนเดิมครับ ยาวค้างๆ จนต้องรีบเบรคตัวเองครับ กลัวว่าวันนี้จะตื่นทำงานไม่ได้อ่ะครับ -32

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:41:06 AM »

ช่วงนี้ก็เยี่ยมไปเลยครับ

งั้นตกลงนัดหมายล่วงหน้ากันเลยว่าเป็นเย็นวันที่ 14 เมษานะครับ
ส่วนเรื่องสถานที่ไว้ใกล้ๆ พวกเราค่อยตกลงกันอีกทีครับ
ยังไงก็ขอที่หาเจอง่ายๆ หน่อยนะครับ เห็นใจคนบ้านนอกเข้ากรุงฯ อย่างผมด้วยนะครับ :smile6:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 01:23:48 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 10:45:26 AM »
เจ้าตัว Aberfledy 21 yo ค่าตัวนี่ ผมจำไม่ได้ครับ ราคาน่าจะสองพันปลายนะครับ...แต่ก้ไม่เป็นไรครับ เดี่ยวช่วงต้นเดือนเม.ษ จะไปเช็งเม้งที่หาดใหญ่อีก...ถ้ามีโอกาสผมจะไปแอบถ่ายมาเพื่อนๆได้รับชมกันครับ...ส่วนเรื่องด่านชายแดนแถวมาเลย์นั้น ที่ผมเคยไปก็มีด่านสะเดา ด่านปาดังเบซาห์ ด่านบ้านวังประจัน ส่วนด่านที่คุณole ถาม คุ้นๆว่าน่าจะมีครับ แต่อาจอยู่แถวนราธิวาสครับผม และก็เห็นด้วยอย่างแรงครับสำหรับการยกให้พี่ pip เป็น "ยอดนักสำรวจ - The Explorer" ในวงการ SM ของเราครับผมมม -0023 -0023

Mr. Pip   Explorer : The super top class single malt finder.

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 11:58:56 AM »
 :laugh1:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 01:11:45 PM »
+1  พี่เบน

:smile7:
วันที่ 14 จะขนไปให้เต็มอัตราศึกครับ

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 03:53:25 PM »
Whisky Priest @ 494 ร้านวิสกี้ใหม่ในโรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ
24 เมษายน 2549 
Added on: 25/4/2549

Whisky Priest @ 494 ร้านวิสกี้ใหม่ล่าสุดในเครือของบริษัท แปซิฟิก ซิการ์ (ประเทศไทย) จำกัด Lower Lobby โรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ กรุงเทพฯ

Whisky Priest @ 494 ร้านวิสกี้ใหม่ล่าสุดในเครือของบริษัท แปซิฟิก ซิการ์ (ประเทศไทย) จำกัด ซึ่งเปิดตัวพร้อมกับร้านซิการ์ Divan@494 เพื่อเอาใจลูกค้ากลุ่มวิสกี้และซิการ์โดยเฉพาะ Whisky Priest ตั้งอยู่ที่ชั้น Lower Lobby โรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ กรุงเทพฯ ตอบรับทุกความต้องการของลูกค้าที่สนใจในวิสกี้หลายชนิดจากทุกมุมโลกรวมไปถึงวิสกี้ฝีมือของคนไทยด้วย

วิสกี้กว่า 70 ชนิดจกาทั่วโลกไม่ว่าจะเป็น Blended Whisky, Vatted Whisky, Single Malt, Bourbon, Canadian Whisky และ Irish Whisky พร้อมเสิร์ฟให้คอวิสกี้ได้ลิ้มรส และคุณยังสามารถเลือกดื่มได้แบบเป็นแก้วในราคาเบาๆ เพื่อให้คุณไม่พลาดที่จะลิ้มจทุกรสชาติที่ Whisky Priest

สำหรับความพิเศษของวิสกี้ที่นี่ก็มีมากมาย อาทิ Douglas Laing’s, Port Ellen, Macallan, Dallas Dhu และ Ardbeg ที่แต่ละชนิดล้วนผ่านการหมักบ่มเป็นเวลาหลายสิบปี และพิเศษสุดๆ สำหรับลูกค้าของ Whisky Priest ท่านสามรถลิ้มรสของ Macallan ปี 1971 ที่คุณสามารถสั่งเป็นแบบแก้วได้ด้วย

นอกจากนั้น Whisky Priest ยังนำเสนอวิสกี้ที่ผ่านการจัดอันดับจากนักดื่มทั้งชาวฝรั่งเศส อังกฤษและอเมริกา ว่าเป็นที่นิยมมากที่สุดไว้คอยบริการท่านด้วย และเพื่อความสุขสมบูรณ์แบบคุณยังสามารถเลือกหาซิการ์ที่ถูกใจได้จาก Divan@494 ที่มีซิการ์ชื่อดังจากหลายประเทศไว้คอยบริการ เช่น ซิการ์จากโบลิเวียและทรีนิแดด เป็นต้น Whisky Priest @ 494 อีกหนึ่งร้านวิสกี้ดีๆ ที่คนรักวิสกี้ไม่ควรพลาด

Whisky Priest @ 494 เปิดบริการทุกวันตั้งแต่ 12.00 – 24.00 น.
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 0-2655-6029-31 หรือที่ 0-2254-1234 ต่อ Whisky Priest @ 494

ท่านใดเคยไปมาแล้วบ้างครับ....เล่าให้ฟังหน่อยครับ (ตัวผมเองคงไม่กล้าไป)

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 04:32:30 PM »
 -0013 ผมว่าแก้วนึง 200++ อีกอย่าง แต่ละขวดน่าจะเปิดไว้นาน รสไม่น่าจะสดหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 04:33:15 PM »
เข้าไปดูที่หน้าเวปของโรงแรมแกรนด์ ไฮแอท เอราวัณ แล้วมันเหลือแต่ Bar@494 แล้วครับ เปลี่ยนเป็นร้านขายไวน์ไปแล้วครับ

ส่วนราคาของเก่าบอกว่าเริ่มต้นที่แก้วละ 440.- ครับ
อ้างอิงจากนี่ครับ

BANGKOK BARS & CLUBS:
Whisky Priest@494

Thailand isn’t just the Land of Smiles but also the land of whisky drinkers, ranking in the top 10 in the region. While other cultures might drink whisky on the rocks, we prefer to mix with something else…just as long as it rocks our night. But if you really take a look at the typical whisky that we’re pouring down our throats every night, you might find there’s not much to it, or that it isn’t whisky at all (Sangsom is technically rum, not whisky—read that label). It’s about time to taste the real deal—whisky you won’t find displayed at 7-Eleven. Bring your sugar daddy/momma to Whisky Priest@494. It’s a tiny room with luxurious décor—leather sofa, leopard carpet, retro props and smooth jazz—just next to the cigar bar and run by the same company, but it’s part of Divan@494. This could bring you back to the era of British gentleman’s clubs, just like in the movies. The shop specializes in top­—shelf whisky—for example 25-year-old Port Ellen, 24-year-old Macallan cask strength, Dallas Dhu and 13-year-old Ardbeg. Most of it is available by the glass. The younger stuff starts from B440, while prices skyrocket as the liquor approaches your papa’s age.
If you’re clueless about whisky but want to know more—no problem. Just ask for help from the shop assistants who can give you an idea what you’re drinking. You’ll be amazed to learn about the world of whisky—there is much more to know than just Uncle Johnnie and Chivas. Also, fine single malts don’t only come from Scotland. Whisky Priest imports the “finest” from around the globe.
If this all sounds a bit too rich for your blood, the most economical option is to buy a bottle and take it home, as this allows you to enjoy it without having to pay the B2,000 corkage fee, B38 for water, B110 for soda and coke mixers… At the very least, if you or someone you know loves whisky; keep this heaven in mind as a place to shop for a gift.

ที่มา http://bk.asia-city.com/nightlife/bangkok-bar-club/whisky-priest494

ค่าเปิดขวดละ 2000.- มิกเซอร์น้ำ 38.- โซดาหรือโค้ก 110.- โอ้ว... -0031 -0013 -03 -16 -32 -02 -14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 04:37:38 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »