พฤษภาคม 14, 2024, 06:01:39 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1041975 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #1440 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:17:06 AM »
ความเคยชินจากการดื่ม SM ทำให้ดมก่อนเป็นอันดับแรกครับ ขวดที่ได้มานี้กลิ่น Alc บางพอควรครับ
แต่กลิ่นกากน้ำตาลนี่มันโชยมาเชียวครับ เมื่อก่อนนี้ไม่เคยสนใจแบบนี้มาก่อนครับ

ด้านรสชาติ ผมว่ามันหวานนำมาเชียว+ด้วยกลิ่นของกากน้ำตาลหวานๆ ที่อวลอยู่ในปาก
แต่แปลกที่ก่อนหน้านี้เคยรู้สึกว่ามันขม+บาดคอนิดๆ แต่ขวดนี้กลับหวานแถมลื่นอีกต่างหากครับ

งานนี้ติดลมคุยไปจิบไปรู้ตัวอีกทีอ้าวหมดซ่ะล่ะ แถมเพื่อนผมยังต้องขับรถกลับบ้านอีก เลยแยกย้ายจากกันเมื่อเวลา 5 ทุ่มกว่าๆ
ไม่ผิดหวังที่เลือกมานั่งชิวๆ กันดีครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #1441 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:01:18 AM »
ผมเคยลองแบบไม่ผสมนิดหน่อย...จำไม่ค่อยได้แล้วเพราะนานมาแล้ว แต่ที่จำได้ขนแขนลุกซู่เลยครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #1442 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 09:37:29 AM »
ก่อนหน้านี้ผมเองก็ออกอาการเดียวกับเล่งฮู้เฮียนั่นแหละครับ แต่มาคราวนี้ไหงมันเป็นแบบนี้ไปได้ก็แปลกใจอยู่เหมือนกันครับ :งง:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1443 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:18:51 AM »
ถ้าทุกท่านรับในหลักการงั้นก็เริ่มเสาะหาSMกันเลยนะครับ แต่ขอเป็นในทางลับนะครับ จะได้ตื่นเต้นกันหน่อย

ตัวHighland Park ผมมีอยู่ขวดนึงครับกำลังหาจังหว่ะเปิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ชอบลืมไว้ที่บ้านเลยไม่ได้เปิดซะที ถ้ากลิ่นควันนำนี่ก็น่ากลัวครับผมมีความรู้สึกไม่ค่อยดีกับBowmoreที่มีกลิ่นควันนำครับคิดแล้วก็เสียวจริงๆ มันเหมือนกินน้ำชาแก่ๆ อะครับ -0031

พอดีเมื่อคืนผมไปงานเลี้ยงแต่งงานมาครับ ก็มีเหล้ามาเสริฟผมก็เดาว่าน่าจะเป็นRedครับ เพราะมีรสหวานและฝาดติดปลาย แต่มาเฉลยเป็นBenmore(ไม่เคยกิน) หน้าแหกไปเลย ถือว่ารสชาตเหมือนRedเลยครับแต่หวานกว่านิดหน่อย(ต้องฝึกฝีมืออีกหน่อย) หลังจากจบงานก็ไปกินต่อตบด้วยแสงโสม 2 กลมจอกแรกเราก็เพียวๆ ด้วยความเคยชินเลยซูดเข้าจมูก ซูดแรงไปหน่อยเลยมีน้ำติดมาด้วยเล่นเอาแสบจมูกเลยครับ กลิ่นก็เหมือนเดิมครับหวานๆวนิลา รสก็หวานๆ ไม่ค่อยมีกลิ่นอะไรซับซอนมากครับ จะเพียวก็ลื่น ผสมน้ำก็ยังลื่นไม่ค่อยเสียรส สุดท้ายก็เมาไปตามระเบียบครับ -0028

กลับมาห้องยังไปยืนฉี่ตรงระเบียงอีก ท่านผบ.(เพิ่งจะมี) เลยบ่นซะ :red:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #1444 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:51:47 AM »
ถ้าทุกท่านรับในหลักการงั้นก็เริ่มเสาะหาSMกันเลยนะครับ แต่ขอเป็นในทางลับนะครับ จะได้ตื่นเต้นกันหน่อย

ตัวHighland Park ผมมีอยู่ขวดนึงครับกำลังหาจังหว่ะเปิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ชอบลืมไว้ที่บ้านเลยไม่ได้เปิดซะที ถ้ากลิ่นควันนำนี่ก็น่ากลัวครับผมมีความรู้สึกไม่ค่อยดีกับBowmoreที่มีกลิ่นควันนำครับคิดแล้วก็เสียวจริงๆ มันเหมือนกินน้ำชาแก่ๆ อะครับ -0031

Tarisker เองผมก็เดาว่าจะมีกลิ่นควันนำนะครับ

วันนี้นัดกับน้องเบน ให้นำTarisker ที่คุณตือเป็นธุระจัดหาให้นำมาส่ง

ถ้าคืนนี้ถ้าไปงานท่องเทียวไทยกลับไม่ดึก..จะทดสอบให้ครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1445 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:13:53 PM »
จัดเลยครับอย่าให้เสีย วันนี้ผมดันมีนัดไว้ก่อนเลย จริงๆ อยากจะไปร่วมแจมด้วยนะครับ -0021

« ตอบกลับ #1446 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 10:24:19 PM »
แล้วผมจะหาอะไรไปดีหว่า :no:

กลับมาห้องยังไปยืนฉี่ตรงระเบียงอีก ท่านผบ.(เพิ่งจะมี) เลยบ่นซะ :red:
:laugh1:  :laugh1:   :laugh1:
หึๆๆ
คริๆๆ
อุๆๆ
 -22 -22 -22

Tarisker เองผมก็เดาว่าจะมีกลิ่นควันนำนะครับ

วันนี้นัดกับน้องเบน ให้นำTarisker ที่คุณตือเป็นธุระจัดหาให้นำมาส่ง

ถ้าคืนนี้ถ้าไปงานท่องเทียวไทยกลับไม่ดึก..จะทดสอบให้ครับ

รออ่านครับ เล่งฮู้เฮีย ส่วนผมพักนี้งานเข้านิดหน่อยครับ ยังไม่มีเวลาเปิดตัวใหม่เลยครับ
เมื่อวานเซลส์ขาประจำเพิ่งจะนำขวดนี้มาส่งให้ครับ บอกว่าเดินหาซ่ะทั่วท่าขี้เหล็กได้มาแค่ขวดเดียว
เขาเองก็อยากจะลองติดแต่ว่าผมวานเค้าตามให้ เลยเอามาให้ผมก่อนครับ -021
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 11:13:10 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #1447 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:52:44 AM »
เมื่อวานได้ลองนิดหน่อยครับ...โดยละเอียดขอเป็นคืนนี้ครับ

ขอทดลองซักสองรอบเพื่อความมันใจ

แต่ตามที่ผมคาดไว้เลยครับ Tarisker มีกลิ่นควันนำมาเหมื่อนกันครับ แต่ไม่นำเด่นเหมื่อน Highland Park คือ Blance กับกลิ่นรองดีกว่าครับ

แต่ที่แน่ๆ...Tarisker ตอนจบในปากยาวมาก และกลิ่นควันติดปากเลยครับ พอจะเปลี่ยนไปหาน้อง Lasanta ต้องดื่มน้ำหลายแก้ว หรือ กินกับหลายคำเลยครับ

รายงานละเอียด...คืนนี้ครับ

« ตอบกลับ #1448 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:03:37 AM »
กลิ่นควันค้างในปากนี่คงแนวเดียวกับน้องสาหร่ายแน่ๆ เลยครับ

ครั้งก่อนยังจำได้ว่ายาวถึงข้ามวันเลยครับออกแนวหลอนนิดๆ แบบว่าแค่นึกถึงกลิ่นก็มา

งานนี้คงต้องถอยน้องสาหร่ายมารำลึกความหลังนั่งรอ Talisker จากคุณตือดีกว่า :smile3:

« ตอบกลับ #1449 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:11:35 AM »
แต่น้อง Lasanta นี้โดนผมมากครับ...แบบว่าแนวนี้เลยครับ

ดื่มแล้วหอมชื่นใจจัง...

คู่นี้ดีกรีพอๆกัน...แต่ Tarisker ดูเหมื่อนเข็มแต่เข้าปากแล้วนุ่มนวลดีมากสำหรับเหล้าเกื่อบๆ 46 ดีกรี

น้อง Lasanta จะบาดปากมากกว่าเล็กน้อย แต่ก็ไม่ถือว่าน้อง Lasanta เป็นเหล้าบาดปากนะครับ เพียงแต่ว่ามันนุ่มนวลสู้พี่ Tarisker ไม่ได้

น้อง Lasanta น้อง Lasanta น้อง Lasanta น้อง Lasanta 023

« ตอบกลับ #1450 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:29:19 AM »
แบบนี้แสดงว่าเล่งฮู้เฮียชอบแนวสาวห้าวครับ
น่าจะเหมาะกับ The Macallan Sherry Oak 12 Yo อีกตัวครับ ออกแนวเข้มนิดๆ แต่ก็ลื่นเอาการอยู่ครับ
เสียแต่ว่าราคาแรงกว่าน้อง Lasanta อยู่โขครับ -0013

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #1451 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:26:26 PM »
โห โห โห...ท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) เล่นระดมเปิด วันละขวดสองขวด แบบว่าเอามาเปิดศึก SM ปะทะกันแบบนี้ รีวิวชัดเจน แจ่มแจ้ง..และแถมมี Teste ซ้ำดาบสองซะด้วย...งานนี้ ถือได้ว่าเป็นน้องใหม่ไฟแรงแห่งพรีเมียร์ลีค เหล้า SM  ที่น่าจับตามองและติดตามทุกฝีก้าวซะแว้ววววครับผมมมม :shoot:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #1452 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:34:02 PM »
พี่เก่งฯครับ เมื่อวานนี้ผมได้ไปสำรวจน้ำแร่ที่สยาม พารากอน มาครับ โอ้ย มีเพียบเลยครับ ยี่ห้อแปลกๆ เพียบเลยครับ มีตัวนึงครับมาจากประเทศ Scotchland ด้วยครับ...เป็นน้ำแร่ที่มาจากแถว Highland ด้วยครับแต่น่าเสียดายครับที่ว่าเมื่อเปิดแล้วต้องกินให้หมดภายใน 7 วันครับ...เดี๋ยวผมค่อยเอารูปลงให้ได้รับชมกันนะครับผมมมม
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #1453 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:48:21 PM »
พี่เก่งฯครับ เมื่อวานนี้ผมได้ไปสำรวจน้ำแร่ที่สยาม พารากอน มาครับ โอ้ย มีเพียบเลยครับ ยี่ห้อแปลกๆ เพียบเลยครับ มีตัวนึงครับมาจากประเทศ Scotchland ด้วยครับ...เป็นน้ำแร่ที่มาจากแถว Highland ด้วยครับแต่น่าเสียดายครับที่ว่าเมื่อเปิดแล้วต้องกินให้หมดภายใน 7 วันครับ...เดี๋ยวผมค่อยเอารูปลงให้ได้รับชมกันนะครับผมมมม

ราคาขวดละเท่าใดครับ

ซื่อมาฝากด้วยหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #1454 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:15:58 PM »
พอดีว่าเจอน้ำแร่ ตอนใกล้จะกลับแล้วครับ..เลยต้องรีบหน่อย ตอนแรกก็ว่าจะไปสำรวจเฉยๆครับ...แต่ดันได้ติดมือมา 1 ขวดครับ..ผมขอไว้เป็นคราวหน้านะครับท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) เดี๋ยวจัดให้ครับ และน้ำแร่..มันก็มีมากครับก็หลายตัวอยู่ไม่แน่ใจว่าท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) จะชอบแบบไหนครับ...ผมขอเอารูปที่แอบถ่ายทำมาลงให้ชมกันไปพลางก่อนนะครับผมมม...
1. ตัวนี้ผมสอยติดมือกลับบ้านมาด้วยครับชื่อ Apollinaris Classic ครับเป็นน้ำแร่ชนิดมีฟอง จากเทือกเขาแบด นอยแอนอา อาร์ไวเลอร์ น่าจะเป็นประเทศเยอรมันครับ
2. น้ำแร่เพียบเลยครับ
3. ตัวนี้แหละครับที่มาจากประเทศ Scotchland ...เป็นน้ำแร่ที่มาจากแถว Highland  (ผมว่าน่าลองดูครับ)
4. ตัวนี้จำไม่ได้ครับว่ามาจากแหล่งไหน ไม่แน่ใจว่าอิตาลี หรือ สวิสฯ ครับ
 ปล.เห็นทีว่าหากจะมีการรีวิว น้ำแร่น่าจะพอไหว เพราะมีหลากหลายยี่ห้อเหมือนกันครับ...แต่คงต้องทุ่มงบประมาณพอสมควรเหมือนกันครับ เพราะแต่ละขวดราคาไม่เบาเท่าไหร่ ก็เหยียบๆ ร้อยบาทเลยนะครับผมมมม -0031 -0031

« ตอบกลับ #1455 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:21:03 PM »
อยากได้ตัวที่มาจาก Scotchland นะครับ...น่าจะเข้ากันได้ดีกับ SM จาก Scotchland

« ตอบกลับ #1456 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:42:44 PM »
อยากได้ตัวที่มาจาก Scotchland นะครับ...น่าจะเข้ากันได้ดีกับ SM จาก Scotchland

ตัวนี้เหมาะกับท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲)มากๆ เพราะเปิดแล้วต้องกินให้หมดภายใน 7 วันครับ...ผมว่าดีไม่ดี อยู่ได้แค่สี่ซ้าห้าวัน..ก็น่าจะหมดขวดแล้วนะครับผมมมม  -23 -23

« ตอบกลับ #1457 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 02:33:33 PM »
SM ก็แพงแล้วเจอน้ำแร่เข้าไปอีก...โชคดีที่ผมดื่ม เพียวๆ ไม่ผสม555

« ตอบกลับ #1458 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 03:33:08 PM »
เข้ามาเก็บข้อมูลไว้ก่อน สงกรานต์หน้าเจอกันแน่ น้ำแร่ Highland  :angry2:
อยากรู้ อยากเห็น อยากลอง อยากชิม   -30

จำหน้าไว้แม่นๆ จะได้ไปลองเดินหาดูด้วย :angry2:

« ตอบกลับ #1459 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:31:53 PM »
เข้ามาเก็บข้อมูลไว้ก่อน สงกรานต์หน้าเจอกันแน่ น้ำแร่ Highland  :angry2:
อยากรู้ อยากเห็น อยากลอง อยากชิม   -30

จำหน้าไว้แม่นๆ จะได้ไปลองเดินหาดูด้วย :angry2:

ได้เลยครับพี่เก่งฯ...ถ้าผมมีโอกาสขึ้นไปเหนือเมื่อไหร่ จะหิ้วติดไม้ติดมือเป็นของฝากจากชาวกรุงเทพครับพี่ -0019 -0019