พฤษภาคม 04, 2024, 09:05:14 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สังสรรค์ย้อนยุค&แข่งขันกีฬา&ฟุตบอล#2 เสาร์ 22 มี.ค.นี้ ที่นิ่มซิตี้ฯ17.00น.  (อ่าน 34458 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
ต๊ะ 603 มาในมาดนักรักบี้ มากกว่า นักฟุตบอล วันนี้ไม่มีโอกาสนั่งอุดประตูอีกแล้ว เลยโดนไปซะ 6 ลูกครึ่งโหลอิ่มไปเลย  022

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
สนามหน้าขอมั่งถ้าไม่ติดธุระจะมาให้ทันเกมส์ -06

ขวา อดีตประธานโต 601 ดาวซัลโวในแมทช์นี้ ครึ่งแรกทำแฮททริกไปยังไม่พอ ครึ่งหลังยังกระทุ้งไปอีก 3 ดอก
ได้รับเสื้อสามารถ พร้อมรับแมลงวันสเปนเสริมความแข็ง..แกร่ง อภินันทนาการจาก เสี่ยเมศ 603 (ซ้าย) ขับรถจาก กทม.เพื่องานนี้โดยเฉพาะ
ในภาพจะเห็นลูกสาวและลูกชายของทั้งสองท่าน นัยว่ามาดูตัวกันไว้ก่อนเผื่อจะปิ๊งกัน...ช่วงปิดเทอมใหญ่หัวใจว้าวุ่น  :smile2:
อ้าว..แล้วผู้สื่อข่าวไปทำเอ๋ออะไรข้างหลังเค้าหนะครับ  :smile6:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2008, 06:58:52 PM โดย อุเทน47 »

ในภาพคือเสื้อสามารถครับ
ส่วนทางซ้าย กิ๊ มนตรี 603 รับเสื้อสามารถแทนท่านโต จากมือของท่านประธานยะ 605 ครับ  -11

กองเชียร์ดีเด่น แต่งหน้าทำผมมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ (อันที่จริงไม่ใช่หรอกครับผมเล่าเวอร์ไป)
จุ๋ม 606 เตรียมตัวจะเดินทางเข้า กทม. โดยการบินไทยแต่ด้วยสปิริตแรงกล้าทั้งจากสนามที่ 1 และสนามที่ 2 เธอไม่ยอมพลาดเป็นอันขาด  -11
ขอมาแจมก่อนขึ้นเครื่องสักชั่วโมงเถอะ เล่นเอาติดลมเกือบตกเครื่องเหมือนกันนะครับ 

รวมดาวสาวห้อง 606 ครับ
จากซ้าย จุ๋ม อ๋อ และปอ

.
.
.
.
.
และนี่..แถมภาพจากหนังสือรุ่น 

และส่งท้าย ร่วมถ่ายรูปหมู่ ก่อนจะย้ายไปสังสรรค์กันที่ร้านอุดมมิตร  :smile3:

ขอเก็บตกอีกนิดหนึ่งครับ
วันนั้นลองนับๆดูแล้ว เพื่อนๆมากันเกือบทุกห้องทั้ง ม.ต้น ม.ปลาย
ยกเว้นห้อง 604 ไม่มีใครมาเลย
รองลงมาน่าจะเป็นห้อง 602 มา 3 คนเอง (ข้าพเจ้า นพเดช(ตุ้ย) และเปี๊ยก นุศราภรรยา ต๊ะ603)
ห้อง 601 603 605 606 มาจำนวนสูสีกัน
.........
.........
ณ ร้านอุดมมิตร ในคืนวันแข่งบอล ภาค 2
เมื่องานสังสรรค์ผ่่านไป ชั่วเบียร์ 2 ลัง
เพื่อนต๊ะ 603 สามี เปี๊ยก 602 (งงมะ) ขนาดใส่แว่นหนาขนาดนั้น พลันสายตาเหลือบไปเห็น.....
เพื่อนคนหนึ่งที่โต๊ะใหญ่ด้านนอกร้านอุดมมิตรเข้า.....เที่ยวไล่ถามเพื่อนๆหลายๆคนเพื่อความชัวร์ว่า
"คนนั้นใช่ แอ๊ป ห้อง 4 รึป่าววะ"
เพื่อนต๊ะ สะสมความมั่นใจได้ระดับหนึ่งแล้ว จึงเดินออกไปเชื้อเชิญ เพื่อน 604 หนึ่งเดียวคนนี้ทันที
.......
เธอเดินเข้ามาในร้านพร้อมรอยยิ้ม เมื่อทราบว่าสาวๆรุ่นดอนเมือง(ใกล้หลักสี่)และชายฉกรรจ์ที่เริ่มมีอาการแอลลกอฮอล์เข้าเส้นทั้งหลายเหล่านี้คือเพื่อนร่วมรุ่น ก๋างโต้ง 2530
เสียงพูดคุยทักทายก็เริ่มดังขึ้น จนหมอแอ๊ป ตอบคำถามแทบไม่ทัน (ได้รับทราบว่า แอ๊ปเป็นคุณหมออยู่โรงพยาบาลมหาราชเชียงใหม่นี่เอง)
เท่าที่จำได ้ผู้สื่อข่าวเองตั้งแต่เรียน มว. ม.ปลายมา เพิ่งจะได้พูดคุยทักทายกะหมอแอ๊ปก็วันนั้นนั่นเอง
ยินดีที่ได้รู้จักหมอแอ๊ปครับ ...ซาวปีผ่านไป ยังไม่สาย...มั้งครับ  :smile10:

........
........
........
เมื่อ Flashback ไปยังหนังสือรุ่น ภาพของหมอแอ๊ป ก็จะตรงกับสาวน้อยคนนี้ครับ

ยังครับ ยังไม่หมด ยังมีสาวร่วมรุ่นเรา มาสมทบในตอน"ฉ่ำ"กันได้ที่แล้วอีกท่านหนึ่ง   :smile4:
เธอคนนี้ผมก็ไม่เคยคุยด้วยอีกนั่นแหละเพราะอยู่ห้อง 606 ไกลจาก 602 อยู่หลายห้อง 555 กว่าจะเดินไปถึงก็แวะไปตลอดทาง อิอิ :smile8:
แต่ยังจำหน้าเธอได้ดี เพราะไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไหร่ ยังคงเค้าหน้าให้จำได้ จะบอกว่าสวยไม่สร่างก็คงจะไม่ผิดแต่ประการใด   :smile2:
เมื่อเธอมาถึงที่ร้านก็ทำให้โต๊ะของพวกเราคึกคักขึ้นมาในทันที
ทำเอาหนุ่มๆ (หรือไอ่เฒ่าหัวงู..ดีหว่า) ที่เตรียมตัวจะกลับบ้าน ต้องเปลี่ยนใจกับมานั่งรุมล้อมพูดคุยกับสมาชิกใหม่คนนี้
เธอคือ ฝน 606 ครับ(สวมเสื้อสีเขียว)  ยินดีที่ได้รู้จักอีกคนจ้า  :smile10:

........
........
........
เลยต้องมีภาพ Flashback อีกเช่นกัน

:smile9: เอ รู้สึกว่าผมจะเน้นเจาะเรื่องเพื่อนหญิงรุ่นเราออกนอกหน้าซะแล้ว  :smile4:
แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ยังมีเพื่อน ม.ต้นหลายคนที่ยังไม่รู้จักเพื่อนผู้หญิง ม.ปลายอีกหลายท่าน
ผมขอใช่สิทธินี้ก็แล้วกันนะครับ ท่านประธานนนนนน

เพื่อนหญิงอีกคนหนึ่งที่เห็นหน้าค่าตาในงานเลี้ยงรุ่นหรืองานปิ้ก มว. หลายๆครั้ง
รวมถึงงานแข่งบอลทั้งสนามที่ 1 และสนามที่ 2 นี้
เธอเป็นกองเชียร์ที่สปิริตแรงอีกคนหนึ่งเลยทีเดียวครับ
เธอคือ ลี่ 603 (คนที่สวมแว่นนะครับ)

.......
.......
.......
Flashback ตามระเบียบ (ขออนุญาตบอกว่า...ลี่ ดูดีมากกกก...ในปัจจุบัน 555 ) :x

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ประถม MC 27/30
  • ลูกหม้อ MC
แจ่ม ๆ ๆ จริง ๆ ๆ ๆ
สำหรับงานบรรยายของพี่เก๋
 :love: :love:

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
ขอแก้ข้อมูลให้ท่านเก๋หน่อยนะคับ คือว่าเท่าที่เอียงหูไปรับฟังสาว ๆ เค้าคุยกันวันนั้น เห็นบอกว่า แอ็ป เป็นจักษุแพทย์(หมอตานั่นแหละ)อยู่โรงพยาบาลราม 1 ครับ
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ออฟไลน์ Poramet

:smile9: เอ รู้สึกว่าผมจะเน้นเจาะเรื่องเพื่อนหญิงรุ่นเราออกนอกหน้าซะแล้ว  :smile4:
แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ยังมีเพื่อน ม.ต้นหลายคนที่ยังไม่รู้จักเพื่อนผู้หญิง ม.ปลายอีกหลายท่าน
ผมขอใช่สิทธินี้ก็แล้วกันนะครับ ท่านประธานนนนนน

เพื่อนหญิงอีกคนหนึ่งที่เห็นหน้าค่าตาในงานเลี้ยงรุ่นหรืองานปิ้ก มว. หลายๆครั้ง
รวมถึงงานแข่งบอลทั้งสนามที่ 1 และสนามที่ 2 นี้
เธอเป็นกองเชียร์ที่สปิริตแรงอีกคนหนึ่งเลยทีเดียวครับ
เธอคือ ลี่ 603 (คนที่สวมแว่นนะครับ)

.......
.......
.......
Flashback ตามระเบียบ (ขออนุญาตบอกว่า...ลี่ ดูดีมากกกก...ในปัจจุบัน 555 ) :x

แล้วตะก่อนลี่ดูไม่ดีกาอ้ายเก๋

ออฟไลน์ Poramet

ลี่เปิ้นดูดีมาจ้าดเมินแล้วละ  มีก๊ะเพื่อนเฮาบางคนฮั่นนะที่บะดูดีๆ

แม่นละครับป๋าเมศ บ่ได้ดูดีๆถี่ๆถ้้วนๆ  -08 -14 

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
สาวๆรุ่นเรา ทำไมยิ่งแก่ยิ่งดูดีครับ
ตรงข้ามกับเพื่อนชาย
ที่ดูแย่ตั้งแต่ยังไม่แก่
ยกเว้นหมอภูมิเกียรติ
หล่ออมตะ เห็นแล้วโมโห
 :no:

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
ท่านเก๋บรรยายมันส์ม่วนครับ
นั่นดิครับท่านหมอ หมอภูมิเกียรติตัวโตชมัด เมื่อก่อนสมัยหล่อๆ บอล เปียว ฯ ภูมิเกียรติอยู่ไหนนี่
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
คลิกมาดูอีกที ผมน่าจะได้อยู่ในงานวันนั้นด้วยนะ
ใจหายวะ เวลาผ่านไปเร็ว จริง ๆ ยังรู้สึกเหมือนเพิ่งจบ ม.6 อยู่เลย

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาคู้ย เข้ามาเขี่ย เข้ามาเชียร์
แล้วหมู่เฮาจะมีก๋านเล่นบอล แห๋มเมื่อใดคร้าบบบ ท่านประธานที่เคารพ

ไปแอ่วมาแล้ว บ่ใจ่ก๋า 55555 แล้วบ่ยอมปาเฮาไปตวย :cry6:

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
อ้าว! ท่านพ้ง เปิดประเด็นมาแล้ว ใฝ๋อยากแข่งบอล แห๋มเมื่อใด โพสบอกโตยเน้อครับ ช่วงเดือนหน้าก็ดี ตอนนี้ฝนตก อาจจะไปแข่งสนามหญ้า ที่ไหนสักแห่งได้เน้อครับ
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161