พฤษภาคม 04, 2024, 07:45:28 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: นัดประชุมกรรมการรุ่น เน้อครับ เสาร์นี้ 14 มิย. 19.00 น.อุดมมิตร  (อ่าน 25588 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
เอาไงเอากัน ประกาศหานักเตะ ไว้ตรงนี้เลยครับ   -10

ใครที่ผิดหวังกับบอลยูโร 2008
อยากจะมาเตะท่านประธาน เอ้ย เตะบอล
โปรดเตรียมพลังกายและขออนุญาติคนที่นอนข้างๆเสียแต่ตอนนี้นะครับ
กำหนดการจะแจ้งให้ท่านทราบหลังจาก ผมได้ตังค์จากโต๊ะบอลยูโรแล้ววววววเท่านั้นครับ  :smile6:

ออฟไลน์ อารยะ

• Freshman MC 27/30
  • *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
เจอแล้วครับ สรุปการประชุมกรรมการรุ่นเรา ครั้งล่าสุด มติที่ประชุมเป็นดังนี้ครับ

1.เลี้ยงรุ่น MC2730 วันเสาร์ 25 ตุลาคม 2551 เวลา 18.00 น. สถานที่จะกำหนดอีกครั้ง (ยะ)

2.เสื้อรุ่นสีแดง เหลือจำนวน 56 ตัว จะไม่ผลิตเพิ่ม มอบหมายให้ท่านแชมป์เป็นผู้ รับ order และจัดส่งให้เพื่อนๆที่สั่งซื้อ ราคา 200.- ค่าจัดส่งบวกเพิ่ม ติดต่อได้ที่แชมป์ ร้านอุดมมิตร 053-201788 หรือ 089-4312349 (แชมป์)

3.ยะสรุปงบรายรับ-รายจ่ายรุ่น ปัจจุบัน รายรับ-รายจ่าย = 0 บาท โดยรายรับที่เพิ่มขึ้นจะมาจากการสั่งซื้อเสื้อรุ่นที่เพิ่มขึ้น (ยะ)

4.เห็นควรต้องมี เหรัญญิกรุ่นเรา เพื่อรองรับงาน และลดภาระงานประธาน และสรุปรายรับ-จ่ายของรุ่นที่เชียงใหม่ จะติดต่อทาบทามเพื่อนที่น่าจะช่วยได้ เช่น คุณจี๋ (เก๋ ตันติกร)

5.จะมีการผลิตเสื้อรุ่นแบบอื่น และเสื้อ jacket เพิ่ม โดยให้ตามแนวคิดคุณเก๋ตันติกร และเก่ง โดยทำการสอบถามผ่านเวบเพิ่มเติม ถึงความต้องการ และสรุปจัดทำในเดือน สิงหาคม-กันยายน (เก๋+เก่ง)

6.การนัดหมายและสื่อความรุ่น นอกจากส่ง SMS ควรส่งจดหมายเพิ่มเติม (ยะ+เอก)

7.จัดแข่งขันฟุตบอลรุ่น ครั้งต่อไป ครั้งที่3  วันเสาร์ที่ 12 ก.ค. 2551 สถานที่กาดเชิงดอย หรือนิ่มซิตี้เดลี่ หรือที่อื่นๆ จะพิจารณาอีกครั้ง (เก๋+แชมป์+ด้อง)

8.จัดแข่งขันโบวลิ่งสามัคคี รุ่น27 ให้จัดหาสถานที่ และกำหนดวันเวลา (เก๋)

9.จัด Just talk เดือนละครั้ง ทุกวันศุกร์สัปดาห์แรก ของทุกเดือน (บาย)

10.ธุรกิจ : จัดทำ software วิธีการทำงาน ในราคาย่อมเยา ใช้ในรุ่นเรา ดีกว่าไปพึ่งคนอื่น (บาย+ยะ)

11.ธุรกิจ/งาน : จัดท่องเที่ยว+ดูงาน เพื่อพัฒนางาน/ธุรกิจของเพื่อนๆในรุ่น (ยะ)

12.อ.บาย ได้แจ้งที่ประชุมทราบ จากการที่เป็นตัวแทนรุ่นเราไปประชุมคณะกรรมการ สมาคมศิษย์เก่ามว. สรุปถึงการจัดงานสำเร็จด้วยดี ขอบคุณรุ่น27 สรุปยอดกำไรงานปิ๊ก มว.บ้านเฮาครั้งล่าสุด +6000 บาท และสมาคมฯ จะจัดกีฬาสัมพันธ์ และกิจกรรมเพิ่มเติม รวมถึงกีฬา 7 สถาบัน (มงฟอร์ต ปรินส์ ยุพราช เรยีนา วัฒโน พหฤทัย และดาราฯ) และโครงการแนะแนวอาชีพจากศิษย์เก่าฯ รวมถึงสมาคมฯได้มีสื่อวิทยุชุมชน 91 MHz เป็นอีกช่องทางหนึ่ง เพื่อที่ประชุมรุ่นรับทราบ (บาย)

13.วาระอื่นๆ พูดคุยสนทนาในกลุ่ม ส่วนใหญ่เป็นเรื่องแนวทางการทำงานและธุรกิจเพิ่มเติม (ยะ)  

ขอให้เพื่อนๆที่รับหน้าที่รับผิดชอบในเรื่องต่างๆประสานงาน/ตั้งกระทู้สื่อความเพื่อนๆ ต่อเนื่องได้นะครับ
ขอบคุณสำหรับความร่วมมือกันครับ
ยะ
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

4.เห็นควรต้องมี เหรัญญิกรุ่นเรา เพื่อรองรับงาน และลดภาระงานประธาน และสรุปรายรับ-จ่ายของรุ่นที่เชียงใหม่ จะติดต่อทาบทามเพื่อนที่น่าจะช่วยได้ เช่น คุณจี๋ (เก๋ ตันติกร)

5.จะมีการผลิตเสื้อรุ่นแบบอื่น และเสื้อ jacket เพิ่ม โดยให้ตามแนวคิดคุณเก๋ตันติกร และเก่ง โดยทำการสอบถามผ่านเวบเพิ่มเติม ถึงความต้องการ และสรุปจัดทำในเดือน สิงหาคม-กันยายน (เก๋+เก่ง)

6.การนัดหมายและสื่อความรุ่น นอกจากส่ง SMS ควรส่งจดหมายเพิ่มเติม (ยะ+เอก)

7.จัดแข่งขันฟุตบอลรุ่น ครั้งต่อไป ครั้งที่3  วันเสาร์ที่ 12 ก.ค. 2551 สถานที่กาดเชิงดอย หรือนิ่มซิตี้เดลี่ หรือที่อื่นๆ จะพิจารณาอีกครั้ง (เก๋+แชมป์+ด้อง)

8.จัดแข่งขันโบวลิ่งสามัคคี รุ่น27 ให้จัดหาสถานที่ และกำหนดวันเวลา (เก๋)

อ้างถึงงานที่รับมอบหมาย
ข้อ 4 ได้ทาบทาม ว่าที่เหฯคนใหม่แล้ว ทั้งปลอบ ทั้งขู่ ทั้งมอบกาย(บางส่วน) มอบใจ(บางส่วน)  ตกลงเราได้ จี๋ 601 เป็นเหฯ คนใหม่แล้วครับ
       ปรบมือในความเสียสละของเธอหน่อย (เถอะ)
ข้อ 5 ทำด้ายยยย แป้บเดียว แต่...ยังไม่ได้ทำ
ข้อ 7 กลัวจะไม่มีใครมาเตะครับ ฟ้าฝนยังน่าเป็นห่วง แต่ผมจัดสนามที่ นิ่มซิตี้เดลี่ได้ภายใน 3 ชั่วโมง ไม่มีปัญหา
ข้อ 8 ไปสำรวจสถานที่มาแล้ว เดี๋ยวจะประชุมย่อยหาข้อสรุป แต่เท่าที่ดูคร่าวๆคงต้องหารายได้มาเสริมด้วยการหาสปอนเซอร์ และขายบัตร                            .      เพราะต้องมียอดจำนวนคนที่ชัดเจนจึงจะจัดแข่งได้

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
ขอบคุณครับท่านเก๋
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
มีเพื่อนนักธุรกิจใหญ่รุ่นเรา
เสนอซื้อพื้นที่บนเสื้อเพื่อปักโลโก้โฆษณาครับ
ฝากพิจารณาด้วยนะจ๊ะ
ถ้าได้สปอนเซอร์หลายเจ้า
เสื้อรุ่นก็อาจเหลือตัวละ 10 บาท
ซื้อไว้ใส่ได้ทั้งครอบครัว

วสันต์...นายแน่มากกกกกกกก  :no1:

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง

เออ...ท่านประธานครับ ไอเดียนำเสนอผ่านหน้าจอรอสายไปแล้วครับ  :smile6:
ด้านการปฏิบัติก็อย่างที่ได้นำเสนอท่านไปเมื่อคราวก่อน
ส่วนเรื่องไอเดียที่เสี่ยหมอนำเสนอผมเห็นว่าเป็นเรื่องที่น่านำมาพิจารณาครับ
เผื่อว่าจะทำให้ได้ของดีในราคาที่ถูกลง
อีกอย่างเพื่อนนักธุรกิจใหญ่ที่ว่านี่เป็นกิจการใหญ่ย่านกาดแม่คือหรือปล่าวครับ  :no1:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
มีเพื่อนนักธุรกิจใหญ่รุ่นเรา
เสนอซื้อพื้นที่บนเสื้อเพื่อปักโลโก้โฆษณาครับ
ฝากพิจารณาด้วยนะจ๊ะ
ถ้าได้สปอนเซอร์หลายเจ้า
เสื้อรุ่นก็อาจเหลือตัวละ 10 บาท
ซื้อไว้ใส่ได้ทั้งครอบครัว
เอ เป็นชื่ออะหยังดี ชื่อสินค้ากะว่าชื่อร้าน/บริษัท  :งง: ????

• *

เออ...ท่านประธานครับ ไอเดียนำเสนอผ่านหน้าจอรอสายไปแล้วครับ  :smile6:
ด้านการปฏิบัติก็อย่างที่ได้นำเสนอท่านไปเมื่อคราวก่อน
ส่วนเรื่องไอเดียที่เสี่ยหมอนำเสนอผมเห็นว่าเป็นเรื่องที่น่านำมาพิจารณาครับ
เผื่อว่าจะทำให้ได้ของดีในราคาที่ถูกลง
อีกอย่างเพื่อนนักธุรกิจใหญ่ที่ว่านี่เป็นกิจการใหญ่ย่านกาดแม่คือหรือปล่าวครับ  :no1:

OK ครับท่านเก่ง งั้นท่านเก่งประสานงานท่านเก๋เลยเน้อครับ แต่ขอดึงเวลาสักนัดรอ 2-3 เดือน เพื่อกระจายเสื้อ 50 ตัวที่เหลือก่อน (50 ตัวสุดท้ายแล้วนะ ฝากท่านแชมป์โตยครับ)
ส่วนสปอนเซอร์ ก็เป็นไอเดียทื่ดีครับ แต่ถ้าพูดถึงความจำเป็นของการใช้เงินเพื่อทำเสื้อเราก็ไม่จำเป็นมาก เพราะต้นทุนไม่แพง หากจะติดโลโก้ ก็ควรเล็กกว่าโลโก้รุ่น สีไม่เด่นกว่า และหลบมุม ให้มองเป็นเพียงการสนับสนุน ไม่เป็นการโฆษณา อย่างงี้น่าจะโอเคครับ

ยะ

จึ๋ย  -22

...งานเข้าแว้ว  -07
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
จึ๋ย  -22

...งานเข้าแว้ว  -07

เมียจับได้เหรอ?

งานเข้าเรื่องทำเสื้อนี่แหละ
ว่าแต่ว่าได้รับอนุญาตให้เล่นคอมได้แล้วจริงๆ เหรอ  ????

ไม่รู้จะโพสกระทู้ไหน ขอแจ้งข่าวของท่านประธานอารยะในกระทู้นี้นะครับ
ทราบข่าวมาว่าท่านประธานอารยะ ต้องเข้ารับการผ่าตัดไส้ติ่ง กระทันหัน
ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้ว พักรักษาตัวอยู่ที่ รพ.เชียงใหม่ราม ห้อง 807 (เดิมโพสเป็น 507 ขอแก้ข่าวครับ)
คงจะพักฟื้นร่างกายสัก 1 สัปดาห์
เพื่อนฝูงที่ว่างเว้นภาระกิจก็ไปเยี่ยมให้กำลังใจกันได้นะครับ ท่านประธานคงจะเหงาน่าดู
เพราะยังไม่มีพยาบาลประจำตัวคอยปรนนิบัติ อิอิ 
ยังไงก็ขอให้หายไวๆแข็งแรงเหมือนเดิมนะครับ

ปล.มีสะเก็ดข่าวอีกนิด ท่านประธานบอกว่า ไส้ติ่งของท่านประธานยาวเป็นคืบครับ นี่ขนาดไส้ติ่งนะเนี่ย ถึงว่า ฉายา "พี่ม้า" ยังขลังอยู่เสมอ 555  :x
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2008, 03:22:51 PM โดย อุเทน47 »

ขอให้ท่านประธานหายเร็วๆ ครับ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:36:59 AM »
แหม...เสียดาย ถ้ารู้ก่อนเมื่อวานแวะไปเยี่ยมล่ะ
ให้กำลังใจผ่านหน้าจอครับให้หายไวๆ กลับมาเป็น พี่ม้า ของน้องๆ (คาราฯ) ทุกคนเหมือนเดิมครับ  :x

• *
ขอบคุณครับ ห้อง807 ครับ แต่ไม่เป็นไร ตอนนี้ตัดไส้ติ่งออกแล้วครับ มันใหญ่จริงๆล่ะ ก็อยู่ระหว่างพักฟื้น เลยรวดตรวจร่างกายอื่นๆไปด้วยครับ
บุ๋ม605 และหมอศศิวิมล604 มาเยี่ยมแล้วล่ะ
โน๊ตบุ๊ค เกม ฯลฯ มีพร้อม ไม่ต้องเป็นห่วง ขอบคุณมากนะครับ

• *
หมอที่นี่ดีนะครับถ่ายรูปเจ้าไส้ติ่งเราไว้ให้ดูด้วย เด็กๆไม่ควรดูนะครับ

จึ๋ย... -22
ยาวจริงๆ ด้วยอ่ะ  -07

ทีมงานได้ไปเยี่ยมท่านประธานมาแล้วครับ
หลังจากที่เกิดการเข้าใจผิดหลงไปที่ห้อง 507 ปรากฏว่าไม่ใช่ครับ
ผมฟังมาผิด ที่จริงต้องเป็นห้อง 807 รพ.เชียงใหม่ราม ประมาณบ่ายสามวันอาทิตย์ 5 กค.51
คราวนี้ไม่ผิดแน่....ใช่แล้วครับเข้าไปกันเลย

เห็นไส้ติ่งท่านประธานแล้วนึกถึง ไส้ย่าง ที่ทานกันมื้อเย็นเมื่อวาน จึ๋ยยยยยยยยย  :smile6:
ช่วงนี้เห็นทีจะต้องงดเครื่องในสักพัก   :smile6:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2008, 04:19:22 PM โดย อุเทน47 »

ท่านประธานดูเหมือนจะไม่เป็นไรมากแล้ว นอนเล่นเน็ตสบายๆ  เจ็บแผลนิดหน่อย และพยาบาลบอกว่ามีไข้ต่ำๆ

ย้อนเรื่องราวสักหน่อย
อารยะเล่าว่า เมื่อคืนก่อนปวดท้อง ทานยาธาตุหมดไปหนึ่งขวดก็ยังไม่หาย
จนกระทั่งตีห้าฝืนเจ็บขับรถมาโรงพยาบาล หมอตรวจแล้วก็ให้เข้าห้องผ่าตัดทันที
เจ้าตัวบอกว่าหลังฉีดยาสลบแล้วก็ไม่รู้สึกตัวเลย ตื่นขึ้นมาก็ผ่าตัดเสร็จแล้ว ใช้เวลาผ่าตั้ง 4 ชั่วโมง
สันนิษฐานว่าหมอควานหาไส้ติ่งตัวการไม่พบ
เนื่องจากตัวของอารยะใหญ่มากมีชั้นไขมันหนาขวางอยู่
ต้องรื้อค้นช่องท้องควานหากว่าจะเจอ 
เล่นเอาหมอเหงื่อตกไปเหมือนกัน (อันนี้ผมอาจจะใส่ไข่เล็กน้อย หุหุ)  :smile6: